Em gái bị chó cắn nhưng không tiêm

kak5555

Reaction score
0
Fraklinmashall89 said:
Cái này lý thuyết thôi chứ ít ai mà bị chó cắn xong mang nguyên con chó đi xét nghiệm cả :chaymau: , mà chờ đủ 10 ngày theo dõi con chó cũng ớn bỏ bu , biết đâu đc, nên đa số trường hợp là đc bác sĩ cho chích nguyên liệu trình, thà chích thừa hơn bỏ sót, bệnh nhân có gì thì bác sĩ lãnh đủ, ai dám :chaymau:

huynhlam088

Reaction score
0
kak5555 said:
Cái này lý thuyết thôi chứ ít ai mà bị chó cắn xong mang nguyên con chó đi xét nghiệm cả :chaymau: , mà chờ đủ 10 ngày theo dõi con chó cũng ớn bỏ bu , biết đâu đc, nên đa số trường hợp là đc bác sĩ cho chích nguyên liệu trình, thà chích thừa hơn bỏ sót, bệnh nhân có gì thì bác sĩ lãnh đủ, ai dám :chaymau:
cứ chích vắc xin trước, rồi canh con chó 10 ngày xem nó ntn, nếu nó ko chết thì ko cần tiêm nữa

Fraklinmashall89

Reaction score
0
kak5555 said:
Đúng là óc chó, người ta làm bao nhiêu năm, qua bao nhiêu trường hợp, người ta còn khuyến nghị theo dõi chó 15 ngày nó không sao thì thôi, nó chết thì đi tiêm vẫn kịp, giờ vắc xin đéo phò như ngày xưa nữa, nếu mày bị hiv thì cắn xong mày đi tiêm đéo ai nói làm gì. Bác sĩ nào thà chích ngừa hơn bỏ sót??? mày lên đòi tiêm xem nếu vẫn theo dõi được con chó có ai cho mày tiêm không, mày tưởng cứ lên đòi là được tiêm à. vắc xin dại giờ 1 số tỉnh còn thiếu, có người cần còn phải chờ vài ngày mới lấy được vắc xin về, đào đâu ra mà thích tiêm là tiêm

Jon Snow Oc Cho

Reaction score
0
Tới hồi thắp nhang lập miếu chưa các My Phen, thấy nick thằng thớt còn xanh

haywanhi39

Reaction score
0
Fraklinmashall89 said:
Đúng là óc chó, người ta làm bao nhiêu năm, qua bao nhiêu trường hợp, người ta còn khuyến nghị theo dõi chó 15 ngày nó không sao thì thôi, nó chết thì đi tiêm vẫn kịp, giờ vắc xin đéo phò như ngày xưa nữa, nếu mày bị hiv thì cắn xong mày đi tiêm đéo ai nói làm gì. Bác sĩ nào thà chích ngừa hơn bỏ sót??? mày lên đòi tiêm xem nếu vẫn theo dõi được con chó có ai cho mày tiêm không, mày tưởng cứ lên đòi là được tiêm à. vắc xin dại giờ 1 số tỉnh còn thiếu, có người cần còn phải chờ vài ngày mới lấy được vắc xin về, đào đâu ra mà thích tiêm là tiêm
Thế mà mình vừa đi lên viện bác sỹ bảo tiêm luôn đó bạn
Mà chó này có tiêm phòng luôn nhé
Tiêm trước 3 mũi nếu thấy con chó k chết thì k phải tiêm 2 mũi còn lại nhé :look_down: :look_down::surrender:

kak5555

Reaction score
0
Fraklinmashall89 said:
Nói xin lỗi chứ mình chạm nọc nhà bạn à mà bạn xững cồ lên nói chuyện như thằng côn đồ thế . Nhìn nick 89 cũng 30t rồi mà sao nói chuyện trẻ trâu thế bạn? hay tính côn đồ có sẵn trong máu cứ động là chửi :sogood: . Thế tao hỏi mày, mày đã đi chích ngừa dại bh chưa hay chỉ ngồi nhà rồi nhìn phiến diện . tao nè , chó cào chứ chưa cắn nhé , đọc báo cũng thấy bảo theo dõi con chó 10 ngày, nếu ko sao thì khỏi chích , lên cũng trình bày rõ ràng với bác sĩ, bác sĩ chả nghe gì , cho qua phòng tiêm luôn , khỏi theo dõi cc gì cả . chích xong ngồi 30p xem có tác dụng phụ ko thì tao thấy 100% trường hợp vào cứ thấy bị cắn là cho tiêm sạch , éo cần theo dõi gì cả . Đó là tao thấy sao tao nói vậy , còn mày có ý kiến thì nói chuyện cho đàng hoàng , nhé thằng con lợn :sogood: