Em định nhập ít pháo về bán tết

phuthuyteen

Reaction score
0
di.ia.bi.ban.tia.2 said:
Mình mua bài chục bao về nghịc tết có vấn đề gì không ta

via vozForums for iPhone
Lần đầu buôn chỉ biên bản hành chính với mất hàng thôi. Mà đen mới bị. Thằng bạn mình nó nhập pháo, xong nó để khoảng 1 tuần sau mới thuê xe chở về hn mà. Nó vẫn buôn đấy thôi, không các bạn nghĩ mua được pháo ở nội thành mà chơi à :chaymau: Mà bạn chơi đéo gì tận vài chục bao? 15 phút tết thì 30 cối là nổ thoải mái đủ 15 phút rồi. Còn tùy kích thước cối 18 hay cối 32 nữa.

di.ia.bi.ban.tia.2

Reaction score
0
phuthuyteen said:
Lần đầu buôn chỉ biên bản hành chính với mất hàng thôi. Mà đen mới bị. Thằng bạn mình nó nhập pháo, xong nó để khoảng 1 tuần sau mới thuê xe chở về hn mà. Nó vẫn buôn đấy thôi, không các bạn nghĩ mua được pháo ở nội thành mà chơi à :chaymau: Mà bạn chơi đéo gì tận vài chục bao? 15 phút tết thì 30 cối là nổ thoải mái đủ 15 phút rồi. Còn tùy kích thước cối 18 hay cối 32 nữa.
Bao diêm đó cha nội. Bao tải để banh nhà à :sweat:
via vozForums for iPhone

phuthuyteen

Reaction score
0
di.ia.bi.ban.tia.2 said:
Bao diêm đó cha nội. Bao tải để banh nhà à :sweat:

via vozForums for iPhone
pháo diêm thì bạn để trong balo, pháo này thì thoải mái mẹ luôn. Đéo bao giờ bị kiểm đâu mà lo, trừ khi bạn bị dích(dích là từ lóng chúng nó ám chỉ việc bị chỉ điểm). Khuyên thật, pháo hoa mua chơi tết thì mua, còn loại phá làng phá xóm đừng làm nữa. Bỏ đi mà làm người. Còn chơi pháo dây đốt như bên trung quốc trước nhà là bị phát 2-3 triệu nhé. Tết đéo nào phường chả xuống bảo kí biên bản k đốt pháo. Đốt ở nhà là ngu nhé. Pháo hoa cứ cho ra giữa ngõ, đéo nhà nào cả. Công an ra thì bảo e k biết, xong nó đứng xem cùng luôn mà. Mà mình ở Sơn Tây - Hà Nội nhé, không lại bảo ở tỉnh lẻ.

Sick Duck

Reaction score
1
phuthuyteen said:
pháo diêm thì bạn để trong balo, pháo này thì thoải mái mẹ luôn. Đéo bao giờ bị kiểm đâu mà lo, trừ khi bạn bị dích(dích là từ lóng chúng nó ám chỉ việc bị chỉ điểm). Khuyên thật, pháo hoa mua chơi tết thì mua, còn loại phá làng phá xóm đừng làm nữa. Bỏ đi mà làm người. Còn chơi pháo dây đốt như bên trung quốc trước nhà là bị phát 2-3 triệu nhé. Tết đéo nào phường chả xuống bảo kí biên bản k đốt pháo. Đốt ở nhà là ngu nhé. Pháo hoa cứ cho ra giữa ngõ, đéo nhà nào cả. Công an ra thì bảo e k biết, xong nó đứng xem cùng luôn mà. Mà mình ở Sơn Tây - Hà Nội nhé, không lại bảo ở tỉnh lẻ.
khoảng 5 năm trước tối 30 có ông anh trong xóm mang quả pháo hoa ra bờ sông đốt, vừa nổ xong thì ông công an xã đi qua cho phát bạt tai :sosad:

di.ia.bi.ban.tia.2

Reaction score
0
phuthuyteen said:
Trời ơi. Mình lớn rồi còn nhỏ nhắn gì đâu phá làng xóm. Muốn có tiếng pháo cho nó có không khí tết.
Mấy năm trước anh em ngồi cả mấy tối mua cả mấy trăm ngàn diêm thống nhất. Với que pháo hoa sinh nhật.
Anh em ngồi quấn giấy đến khổ. Được vài quả thhif quả xịt quả nổ. Chán kinh.
Nay mua ít pháo diêm cho nó vui cửa vui nhà thôi. Muốn hoài niệm. Nhớ lại cái tết hồi tuổi thơ chứ phá làng xóm gì. Tội em
via vozForums for iPhone

phuthuyteen

Reaction score
0
Sick Duck said:
khoảng 5 năm trước tối 30 có ông anh trong xóm mang quả pháo hoa ra bờ sông đốt, vừa nổ xong thì ông công an xã đi qua cho phát bạt tai :sosad:
5 năm trước ăn bạt tai là may rồi. Chứ định muốn lên phường rồi bố mẹ lên đóng bảo lãnh rồi về ăn tẩn. Đón giao thừa trong đồn thì cái nào hơn :gach:

di.ia.bi.ban.tia.2 said:
Trời ơi. Mình lớn rồi còn nhỏ nhắn gì đâu phá làng xóm. Muốn có tiếng pháo cho nó có không khí tết.
Mấy năm trước anh em ngồi cả mấy tối mua cả mấy trăm ngàn diêm thống nhất. Với que pháo hoa sinh nhật.

Anh em ngồi quấn giấy đến khổ. Được vài quả thhif quả xịt quả nổ. Chán kinh.

Nay mua ít pháo diêm cho nó vui cửa vui nhà thôi. Muốn hoài niệm. Nhớ lại cái tết hồi tuổi thơ chứ phá làng xóm gì. Tội em
Thằng bạn mình, chơi pháo, cụt 4 đốt của 4 đầu ngón tay. Còn mỗi ngón cái lành lặn. Đấy là do quả đó bị vấn đề, cháy nhanh quá so với các quả khác. Gọi chung là pháo phủng đừng dại, thiệt thân lắm. Mà trước thiếu hiểu biết mới chơi, giờ sợ chết rồi, k dám chơi. Hay có trò cắm vào bãi phân trâu hoặc ném vào giỏ xe bọn con gái. Pháo diêm thì sát thương ít hơn, nhưng bay mảng thịt thì nó thừa sức làm đc. Thôi bỏ đi mai phen. :gach:

Chu.Tich.Xa

Reaction score
0
Lên e dẫn đi lấy. Bao nhiêu cũng có. Thím tự vận chuyển từ Lạng Sơn về

nct104

Reaction score
0
năm ngoái nhà hàng gần nhà mình nó đốt 1 băng pháo mà phải đến 10- 15p, công an phường nó kéo xuống 1 đống xong lại đi

trc có đợt tết thằng bạn mình đốt pháo, ở ngã 3 xong vào ăn phở thì đm thế nào mấy thằng công an xa ngồi ngay quán phở nó xích luôn. ăn tết trên phường