Tieu Long Ha

Reaction score
0
trungkien2496 said:
thớt sao rồi ? cảm thấy người khỏe hơn chưa ?
Hic. Ngày thứ 2 về ê ẩm hết người bác ạ. E k phải đi kích máu nhưng mà dhs người ê ẩm ko muốn ra khỏi giường.
Chắc đến mai thì đỡ.

tuantai_1911 said:
Cố gắng lên bác, trời muốn mình chết minh càng phải sống. :ah:
Cảm giác của bác em cũng hiểu phần nào. Năm 2018 em bị tai nạn gãy xương ở phần cùi chỏ, gãy thành nhiều mảnh nhọn nhưng chưa lòi ra ngoài. Lúc đó đau lắm nhưng em nghĩ gãy tay ai mà ko đau :gach:. Sau rồi tới lúc gặp bác sĩ, bà đó nói là tay em đang bị chảy máu trong, bắt đầu tím đen rồi để lâu sẽ bị hoại tử phải đoạn chi, tháo khớp nói chung là chặt tay ấy. Lúc đó em cũng chưa sợ đâu nghĩ ai gãy tay cũng có triệu chứng này. :gach: Phải tới lúc bà đó đưa em giấy miễn trừ trách nhiệm của bv rồi nói tỷ lệ phẩu thuật thất bại cũng khá cao, em mới hoảng con mẹ nó hồn :((

Sau rồi thì em cũng ký rồi lên bàn mổ. Lúc đó bác sĩ nói do tay tím bầm nên thuốc tê sẽ giảm bớt hiệu quả nghĩa là vẫn còn đau đó bác. :eek:h:. Lúc đỏ thì thôi đau khỏi nói rồi, cảm nhận dc từng đường dao mổ, rạch trên tay em cỡ 1 dg 15 cm, rạch cỡ 4 5 lần thì tới xương. Xong rồi thì khoan xương, cảm giác thì giống như mình lúc khoan răng ak nhưng đau và nhức hơn nhiều cỡ gấp 3 4 lần. So sánh thì lúc rạch thịt ra đau hơn với lại họ dùng dao nóng hay gì đó để cầm máu mà em ngửi thấy mùi khét với nóng lắm. Mùi khét thịt mình rất là vl các bác ạ :badsmell:

Sau khi khoan 11 cây đinh với đặt nẹp vào thì hoàn tất ca mổ. Lúc mổ em đau quá cũng xỉu lên xỉu xuống cứ tưởng là kỳ này chết chắc rồi:(( nhưng ráng gồng cỡ 3 tiếng thì rốt cuộc nó cũng xong. :stick:. Năm ngoái có đi lấy dụng cụ ra, ám ảnh lần mổ trước nên em cũng run lắm cứ tưởn phải gồng thêm mấy tiếng chết đi sống lại ai dè kỳ này mổ khỏe re ko hề đau luôn:D (chắc tại ko có thương tích với máu bầm nên thuốc tê hiệu quả). :beauty:. Hiện tại tuy vẫn phải tập vật lý trị liệu nhưng có thể xài tay phải comment ầm ầm với các thím rồi. :sexy:

Hy vọng chuyện của em cho thím thêm động lực chiến đấu. :byebye:
Nghe sợ vl bác ạ. Nhưng mà cũng chúc mừng bác nha. Chúc bác sớm khoẻ :beauty:

trungkien2496

Reaction score
0
24 tuổi đã dính K.
không biết trong gia đình nhà thớt có ai từng dính K đại tràng không ? :adore:

Tieu Long Ha

Reaction score
0
Hi các bác. Do forum sắp vào trạng thái readonly nên đây sẽ là post cuối cùng của em về thread này ^^.
Tình hình skhoe của em hiện tại vẫn đang ổn định, hôm qua kiểm tra máu thì vẫn đang tốt và ko phải kích cầu gì cả. :)) may vãi. Hôm nay em bắt đầu đợt hoá trị 6. Tức là đợt 2 của chu kì 3. Xong chu kì 3 này thì em sẽ phải đi chiếu chụp lại cơ thể để kiểm tra. :)).
Cảm ơn mn đã quan tâm em, nhắn tin động viên em tront thời gian vừa qua nhé. Em vẫn sẽ giữ mãi tinh thần lạc quan, vozer nhất có thể :)) vẫn hàng ngày lướt voz tân để thả bait :adore: chửi nhau, chém gió, no sex, 90 days no fap với anh em. :*:*

JayBk

Reaction score
0
Chúc bác nhanh khỏe mạnh trở lại nhé, để quay về với voz

herogamev2

Reaction score
0
americanes said:
theo tâm linh thì vậy, còn với ng vô thần như e thì 2 cái đó...chẳng liên quan. Chỉ sợ là ng bị K đi đám ma thì tưởng tượng mình sau này giống vậy nên về bị tâm lý lo sợ hơn.
Bác sỹ hiện đại, bệnh viện lớn bảo là không được đi nhé:gach::gach::gach:. Tất nhiên là tùy bạn thôi nhưng mà mình khuyện là không nên. Dù sao cũng cứ cẩn thận, chả mất gì của mình mà lại an tâm:beauty:

lonconkhoaito

Reaction score
0
Normum said:
mình mấy tháng nay đi bị đầy hơi chướng bụng. đi cầu hay phân sống, phân ko hẳn màu đen nhưng nó kiểu màu xanh đen, thường xuyên thấy ra rau.
thím cho mình hỏi mình thấy rõ màu đỏ luôn hay sao ạ. cảm ơn thím, chúc thím có tinh thần tốt và khoẻ mạnh.

via vozForums for iPhone
Thím đi khám chưa thế ?

No.table

Reaction score
0
Tieu Long Ha said:
Hi các bác. Do forum sắp vào trạng thái readonly nên đây sẽ là post cuối cùng của em về thread này ^^.
Tình hình skhoe của em hiện tại vẫn đang ổn định, hôm qua kiểm tra máu thì vẫn đang tốt và ko phải kích cầu gì cả. :)) may vãi. Hôm nay em bắt đầu đợt hoá trị 6. Tức là đợt 2 của chu kì 3. Xong chu kì 3 này thì em sẽ phải đi chiếu chụp lại cơ thể để kiểm tra. :)).
Cảm ơn mn đã quan tâm em, nhắn tin động viên em tront thời gian vừa qua nhé. Em vẫn sẽ giữ mãi tinh thần lạc quan, vozer nhất có thể :)) vẫn hàng ngày lướt voz tân để thả bait :adore: chửi nhau, chém gió, no sex, 90 days no fap với anh em. :*:*
Thím cho em hỏi là nội soi dạ dày với nội soi đại tràng là riêng đúng ko ạ :sweat: đợt trước đau dạ dày đi nội soi thử krest quả bị viêm hang vị nhưng em đi cầu lâu lâu vẫn có máu tươi dính vào phân, dính kiểu bệt vào chứ ko phải trộn lẫn nhưng dùng giấy chùi thì ko thấy tí máu nào cả :go:

laccanhmai

Reaction score
3
No.table said:
Thím cho em hỏi là nội soi dạ dày với nội soi đại tràng là riêng đúng ko ạ :sweat: đợt trước đau dạ dày đi nội soi thử krest quả bị viêm hang vị nhưng em đi cầu lâu lâu vẫn có máu tươi dính vào phân, dính kiểu bệt vào chứ ko phải trộn lẫn nhưng dùng giấy chùi thì ko thấy tí máu nào cả :go:
Riêng bác, bác đi soi đi, nếu ở HCM thì lại số 9 Lê Đại Hành bsi Chợ Rẫy soi

Tieu Long Ha

Reaction score
0
No.table said:
Chung 1 phát đc mà bác. Gây mê 1 phát nội soi cả 2 luôn. Khổ mỗi lúc uống thuốc xổ :sosad: mấy nữa em khám định kì cũng phải đi nội soi lại nè bác. Hic.