VietNamOi_fr

Reaction score
0
Nói chứ K này có di truyền nhiều chứ ko phải là ít đâu, mà anh em tôi nói thật có bấ cứ biểu hiện gì thì nên khám sớm ko là toang đấy, mạng của mình thì phỉa giữ :)))

Tieu Long Ha

Reaction score
0
americanes said:
bác bỏ thằng súc sinh google đi, vì nó mà em từng sống trong lo sợ mấy tháng trời,bị cl gì nó cũng dẫn ra ung thư. Em bị đau dạ dày từ nhỏ đây, có thời gian bao tử nó bị đầy bụng cả 2 tháng trời, tối ăn cơm sáng dậy vẫn no, nói chung chả ăn uống được gì vì bụng lúc nào cũng trong tình trạng no, tưởng K cmnr, mà đi nội soi thì bt chỉ viêm nhẹ. Dạ dày e khuyên bác nên đi nội soi cho đỡ nhẹ đầu, hơi khó chịu tí thôi.
Chuẩn r. Đừng có gg cái gì cả. Thấy có vấn đề thì đi khám đi cho chắc. Đi khám nta còn xem lên xem xuống chưa chắc đã ra mà ngồi nhà google bắt bệnh :))

americanes

Reaction score
1
tinhyeucuatoi182 said:
nghe bảo bị ung thư phải tránh đi đám đám tang, đám ma đúng không nhỉ?
theo tâm linh thì vậy, còn với ng vô thần như e thì 2 cái đó...chẳng liên quan. Chỉ sợ là ng bị K đi đám ma thì tưởng tượng mình sau này giống vậy nên về bị tâm lý lo sợ hơn.

NGolo.Kante

Reaction score
0
Hồi trước khi khám ra thì bác có triệu chứng gì :sosad:
Chúc bác mau khỏe nha, luôn luôn lạc quan.
Nếu ở sài gòn có dịp mình mời cafe :beauty:

Gửi từ HUAWEI PAR-LX9 bằng vozFApp

iam.tao.2

Reaction score
0
americanes said:
theo tâm linh thì vậy, còn với ng vô thần như e thì 2 cái đó...chẳng liên quan. Chỉ sợ là ng bị K đi đám ma thì tưởng tượng mình sau này giống vậy nên về bị tâm lý lo sợ hơn.
Mình thì nghĩ là liên quan , không phải tôn giáo tâm linh gì đâu.không khí xung quanh Người mới chết phát tán nhiều vi khuẩn có hại, người sk đề kháng kém không riêng người bị ung thư đâu thì sẽ dễ ốm lắm. Cơ sở khoa học thì người ta chưa tìm được nhưng nhiều trường hợp rồi

Tieu Long Ha

Reaction score
0
tinhyeucuatoi182 said:
nghe bảo bị ung thư phải tránh đi đám đám tang, đám ma đúng không nhỉ?
Tránh đấy bác ạ. Em k biết giải thích thế nào nhưng nên tránh.

NGolo.Kante said:
Hồi trước khi khám ra thì bác có triệu chứng gì :sosad:
Chúc bác mau khỏe nha, luôn luôn lạc quan.
Nếu ở sài gòn có dịp mình mời cafe :beauty:

Gửi từ HUAWEI PAR-LX9 bằng vozFApp
Hỵ. Cảm ơn kute :beauty:
E lại ở hn cơ.
Triệu chừnsg thì mấy page đầu e cũng chia sẻ hết r đó bác :)

told115

Reaction score
0
Thanh niên nokia1280 ung thư mấy năm vẫn sống tốt kìa.lo gì

tuantai_1911

Reaction score
0
Cố gắng lên bác, trời muốn mình chết minh càng phải sống. :ah:
Cảm giác của bác em cũng hiểu phần nào. Năm 2018 em bị tai nạn gãy xương ở phần cùi chỏ, gãy thành nhiều mảnh nhọn nhưng chưa lòi ra ngoài. Lúc đó đau lắm nhưng em nghĩ gãy tay ai mà ko đau :gach:. Sau rồi tới lúc gặp bác sĩ, bà đó nói là tay em đang bị chảy máu trong, bắt đầu tím đen rồi để lâu sẽ bị hoại tử phải đoạn chi, tháo khớp nói chung là chặt tay ấy. Lúc đó em cũng chưa sợ đâu nghĩ ai gãy tay cũng có triệu chứng này. :gach: Phải tới lúc bà đó đưa em giấy miễn trừ trách nhiệm của bv rồi nói tỷ lệ phẩu thuật thất bại cũng khá cao, em mới hoảng con mẹ nó hồn :((

Sau rồi thì em cũng ký rồi lên bàn mổ. Lúc đó bác sĩ nói do tay tím bầm nên thuốc tê sẽ giảm bớt hiệu quả nghĩa là vẫn còn đau đó bác. :eek:h:. Lúc đỏ thì thôi đau khỏi nói rồi, cảm nhận dc từng đường dao mổ, rạch trên tay em cỡ 1 dg 15 cm, rạch cỡ 4 5 lần thì tới xương. Xong rồi thì khoan xương, cảm giác thì giống như mình lúc khoan răng ak nhưng đau và nhức hơn nhiều cỡ gấp 3 4 lần. So sánh thì lúc rạch thịt ra đau hơn với lại họ dùng dao nóng hay gì đó để cầm máu mà em ngửi thấy mùi khét với nóng lắm. Mùi khét thịt mình rất là vl các bác ạ :badsmell:

Sau khi khoan 11 cây đinh với đặt nẹp vào thì hoàn tất ca mổ. Lúc mổ em đau quá cũng xỉu lên xỉu xuống cứ tưởng là kỳ này chết chắc rồi:(( nhưng ráng gồng cỡ 3 tiếng thì rốt cuộc nó cũng xong. :stick:. Năm ngoái có đi lấy dụng cụ ra, ám ảnh lần mổ trước nên em cũng run lắm cứ tưởn phải gồng thêm mấy tiếng chết đi sống lại ai dè kỳ này mổ khỏe re ko hề đau luôn:D (chắc tại ko có thương tích với máu bầm nên thuốc tê hiệu quả). :beauty:. Hiện tại tuy vẫn phải tập vật lý trị liệu nhưng có thể xài tay phải comment ầm ầm với các thím rồi. :sexy:

Hy vọng chuyện của em cho thím thêm động lực chiến đấu. :byebye: