f6tctn

Reaction score
0
PAINT MY L0VE said:
Phương pháp BT có hiệu quả không?
BT là bình thường ấy hả?
Cái này chắc tùy người, chữa theo kiểu của mình cũng chưa chắc chắn lắm. Tham khảo trên mạng thấy bảo 1 thời gian sau sẽ bị nhờn thuốc, rồi rụng lại. Lúc đấy thì chỉ còn cách đi cấy tóc thôi.
Chán vãi c#ặc :go:

f6tctn

Reaction score
0
Crawfish said:
Tôi cũng bôi Mino 5% lăn kim mọc lên cũng nhiều mà sau đó tầm 6 tháng rụng dữ quá, còn bị ê tim nữa. Chắc chờ một thời gian nữa thì bôi tiếp no fap , hy vọng sẽ hồi phục.

À thớt đừng mua maxxhair hay qik hair gì nhé .... không hiệu quả cho hói đâu
Mình không lăn kim, chỉ bôi rồi xoa xoa trên đầu thôi. Tới hiện tại thì chưa thấy có hiện tượng rụng nhiều.
Chẳng biết cái trò lăn kim kia có nghiên cứu thực tế chưa nhỉ. Thấy trên mạng đồn thổi nhiều mà mình chẳng dám dùng.
Chỉ nghe ông bác sĩ bảo bôi minoxidil lên đầu rồi xoa xoa 3', thế là được.

shinigami1905

Reaction score
0
f6tctn said:
Mình không lăn kim, chỉ bôi rồi xoa xoa trên đầu thôi. Tới hiện tại thì chưa thấy có hiện tượng rụng nhiều.
Chẳng biết cái trò lăn kim kia có nghiên cứu thực tế chưa nhỉ. Thấy trên mạng đồn thổi nhiều mà mình chẳng dám dùng.
thuốc này mua ở đâu vậy bác

via vozForums for iPhone

Crawfish

Reaction score
0
f6tctn said:
Uh bác, nếu bị lờn quá thì lăn kim thêm, 1 tuần 1 lần rồi tiến đến 1 ngày một lần với loại (0.5 mm) ấy bác.

Mình chỉ xài biotin, không biết bác sĩ cho bác xài loại gì, từ tháng 6 đến giờ mà mọc được như vậy thì ok rồi

do tự nhiên mình bị đau tim do thuốc nên giờ đang ráng tăng cường luyện tập không quay tay vài tháng để giảm DHT . Bữa mọc lên cũng ổn mà tự nhiên quay tay hàng ngày nên dẫn đến cái đau tim rụng như mưa. Tuy nhiên cũng có một số cọng mới trụ lại khá trâu . Giờ chỉ biết massage da đầu qua ngày

shinigami1905

Reaction score
0
Crawfish said:
Uh bác, nếu bị lờn quá thì lăn kim thêm, 1 tuần 1 lần rồi tiến đến 1 ngày một lần với loại (0.5 mm) ấy bác.

Mình chỉ xài biotin, không biết bác sĩ cho bác xài loại gì, từ tháng 6 đến giờ mà mọc được như vậy thì ok rồi

do tự nhiên mình bị đau tim do thuốc nên giờ đang ráng tăng cường luyện tập không quay tay vài tháng để giảm DHT . Bữa mọc lên cũng ổn mà tự nhiên quay tay hàng ngày nên dẫn đến cái đau tim rụng như mưa. Tuy nhiên cũng có một số cọng mới trụ lại khá trâu . Giờ chỉ biết massage da đầu qua ngày
thuốc này tự mua xong bôi thôi hả bác

via vozForums for iPhone

DreadLord

Reaction score
0
Hói có khi do di truyền, có khi do thiếu chất.
Bác bổ sung dưỡng chất = cách thực phẩm bổ sung, thuốc vitamin,..., ăn uống điều độ xem như nào

duymanh777

Reaction score
0
Nhìn mấy ông hói thấy nản . ko còn tí nam tính vs sức sống. Thêm quả bụng phệ nữa :aboom:

newvoz199211

Reaction score
1
Mua mẹ tóc giả mà đội vậy, ưng đại vệ hồi xưa tóc cũng dày, vuốt keo dựng ngược các kiểu, nay đội tóc giả mấy năn có ai biết đâu. Tham gia sao nhập ngũ bắt cắt tóc mới bị lộ thôi

f6tctn

Reaction score
0
shinigami1905 said:
thuốc này mua ở đâu vậy bác
Thím tra trên mạng ấy, nhiều lắm. Nhưng tốt nhất là cứ đi ra da liễu khám cho chắc.
Cứ kiên trì, hết thuốc lại ra khám tiếp. Khoảng 6 tháng ~ 1 năm mới thấy có tác dụng.

Crawfish

Reaction score
0
shinigami1905 said:
thuốc này tự mua xong bôi thôi hả bác

via vozForums for iPhone
Ra bác sĩ mua để người ta kê thêm mấy thuốc bổ trợ cho ok bác ơi. Nếu tự mua thì mua bên Group Râu hoặc Healthygood ấy, mình xài bên Healthy thấy cũng ok. Hiện tại chỉ có 3 cách chữa hói được FDA công nhận là : Minoxidil, Finasteride và lược laser.

Các loại thuốc của việt nam 99% không chữa được hói.