risingstar1

Reaction score
0
Last Updated 02-03-2019 at 01:12
Cấp 3 anh gặp em, mỗi đứa mỗi lớp. Em nhớ không, anh vẫn đứng ở hành lang, đợi em đi qua. Anh ngỏ lời yêu. Em bảo anh chờ.

Lên đại học, mỗi đứa mỗi nơi. Em nhớ không, anh vẫn đứng đợi em ở cổng trường, đợi em tan học. Anh ngỏ lời yêu. Em bảo anh chờ.

Ra trường, mỗi đứa mỗi việc. Em nhớ không, anh vẫn đứng đợi em ở cổng công ty, đợi em ra về. Anh ngỏ lời yêu. Em bảo anh chờ.

Ừ thì anh chờ, anh vẫn chờ, mỗi ngày và mọi ngày. Mười năm trôi qua chỉ như một chớp mắt. Anh thấy em, cô bé dễ thương mặc chiếc áo dài thướt tha. Rồi anh lại thấy em, cô dâu hạnh phúc mặc bộ sare trắng lộng lẫy.

Anh không muốn chớp mắt đâu em...

Cấp 3 anh gặp em, mỗi đứa mỗi lớp. Em nhớ không, anh vẫn đứng ở hành lang, đợi em đi qua. Anh ngỏ lời yêu. Em bảo anh chờ.

Lên đại học, mỗi đứa mỗi nơi. Em nhớ không, anh vẫn đứng đợi em ở cổng trường, đợi em tan học. Anh ngỏ lời yêu. Em bảo anh chờ.

Ra trường, mỗi đứa mỗi việc. Em nhớ không, anh vẫn đứng đợi em ở cổng công ty, đợi em ra về. Anh ngỏ lời yêu. Em bảo anh chờ.

Ừ thì anh chờ, anh vẫn chờ, mỗi ngày và mọi ngày. Mười năm trôi qua chỉ như một chớp mắt. Anh thấy em, cô bé dễ thương mặc chiếc áo dài thướt tha. Rồi anh lại thấy em, cô dâu hạnh phúc mặc bộ sare trắng lộng lẫy.

Anh không muốn chớp mắt đâu em...

risingstar1

Reaction score
0
Em không cần phải xin lỗi. Anh không dám trách em đâu. Thực ra, anh phải cảm ơn em vì mười năm đã qua. Đó là quãng thời gian đẹp nhất của cuộc đời anh, khi anh còn được chờ em.

Chỉ có điều, em đi tiếp, còn anh phải dừng lại, để được sống trong quá khứ, em à.

Huhu7991

Reaction score
0
Một cuộc tình mà mình dành riêng cho em
Dù năm tháng trôi qua vẫn còn đây

risingstar1

Reaction score
0
delodelo said:
Reset thôi :sosad:
Mình vẫn chờ, bạn à.

Mình cố gắng sống thật khỏe, thật dai. Để khi cô ấy ra đi, mình sẽ đi cùng với cô ấy. Kiếp sau, chúng mình sẽ lại gặp nhau.

Anh kiên nhẫn lắm em à. Có thể, anh đã chờ em từ muôn ngàn kiếp trước. Và chắc chắn, anh sẽ chờ em muôn ngàn kiếp sau.

vozBot

Reaction score
2

phuongphamvan3

Reaction score
0
risingstar1 said:
Mình vẫn chờ, bạn à.

Mình cố gắng sống thật khỏe, thật dai. Để khi cô ấy ra đi, mình sẽ đi cùng với cô ấy. Kiếp sau, chúng mình sẽ lại gặp nhau.

Anh kiên nhẫn lắm em à. Có thể, anh đã chờ em từ muôn ngàn kiếp trước. Và chắc chắn, anh sẽ chờ em muôn ngàn kiếp sau.
Đó cũng là một thứ hạnh phúc :pudency:
Được gửi từ iPhone 3g - vozForums

risingstar1

Reaction score
0
phuongphamvan3 said:
Đó cũng là một thứ hạnh phúc :pudency:

Được gửi từ iPhone 3g - vozForums
Mình cũng nghĩ như bạn.

Thực ra, không có cô ấy bên cạnh, nhiều khi cũng không phải là một thứ gì đó quá tồi tệ. Vì ít nhất, từ đây đến cuối cuộc đời mình, cô ấy sẽ mãi là cô bé dễ thương năm nào. Cô bé ấy vẫn tồn tại trong kí ức, cũng như trong giấc mơ của mình.

cuong1699

Reaction score
0
risingstar1 said:
Mình cũng nghĩ như bạn.

Thực ra, không có cô ấy bên cạnh, nhiều khi cũng không phải là một thứ gì đó quá tồi tệ. Vì ít nhất, từ đây đến cuối cuộc đời mình, cô ấy sẽ mãi là cô bé dễ thương năm nào. Cô bé ấy vẫn tồn tại trong kí ức, cũng như trong giấc mơ của mình.
Học kali linux hack vào máy em nó mỗi tối mở lên nghe lén sẽ nhanh quên hơn.

vozBot

Reaction score
2
duz9x30VOZ Member — Joined Jan 2019
risingstar2 said:
Mình cũng nghĩ như bạn.

đéo có đâu, cứ tiếp tục nghĩ về nó thì cứ ngẩn ngơ cả đời thôi, deadline dí tới đít mà tự dưng nghĩ tới nó thì xác cmn định, quên đi mà tìm duyên mới :doubt:
Đăng từ next.voz.vnhttps://next.voz.vn phiên bản mới của vozForums. Click để xem bình luận gốc.