dường như tốc độ của kingston thấp hơn của trancend???

yukikerry

Reaction score
0
Mình được biết thì Kingston có thể cam kết tốc độ read/write cho bạn,bạn có thể check lại và so với thông số dc đăng tải trên web Kingston Technology,nếu không đúng với những gì đã cam kết thì sẽ tính cách khác.
Với lại có 1 câu nói của cố nhân mà thật xin lỗi là không biết cố nhân đó là ai: "Mọi giá trị so sánh đều là khập khiễng".

linhyoyo

Reaction score
0
yukikerry said:
Mình được biết thì Kingston có thể cam kết tốc độ read/write cho bạn,bạn có thể check lại và so với thông số dc đăng tải trên web Kingston Technology,nếu không đúng với những gì đã cam kết thì sẽ tính cách khác.
Với lại có 1 câu nói của cố nhân mà thật xin lỗi là không biết cố nhân đó là ai: "Mọi giá trị so sánh đều là khập khiễng".
ở đây là diễn đàn,anh em thảo luận 1 các cởi mở, bạn đừng tỏ ra quá nguy hiểm như vậy:surrender::chaymau:

Delek

Reaction score
0
acupofcoffee said:
Thật vậy không? Bạn có thể nói cụ thể hơn thẻ dòng nào, dung lượng bao nhiêu không? Bạn sử dụng phần mềm nào để check? Chứ không có chứng minh thì cũng khó mà cho người khác tin được lắm! :gach:
Guard said:
hàng trancend tốc độ cao hơn nhưng giá theo mình đắt hơn kingston khá nhiều, cũng ko bền bằng kingston
linhyoyo said:
nhưng có tình trạng trên là do j`? công nghệ khác nhau à?

kington thường đánh về mẫu mã,nhiều mẫu rất đẹp
transcend thì xấu,rơi dễ hỏng,nhưng sao nó lại nhanh hơn vậy :D
yukikerry said:
tốc độ cam kết hơi thấp ....... đó bạn

mình bán usb trans và kington và nhận thấy sau rất nhiều lần test
kington G1 G2 và trans jf 500 530

thì thấy trans bền hơn nhúng nước ko sao con Kt thì mang bảo hành
tốc độ trans 4GG < 8GB còn tốc độ kington đều đều gần như 4=8=16 GB

còn về bảo hành thì trans bảo hành life time
kington bảo hành 5 năm
link RV : http://www.5giay.vn/showthread.php?t=3132462

còn 1 ban nói sanđít gì đó thì usb tốc độ ghi cực kì chậm 2-3Mb/sec mà tốc độ đọc thì nhanh gấp 10-15 lần

Delek

Reaction score
0
AliPenrynLyd said:
Tùy dòng USB thôi các bạn ạ, xài rồi thì hãy phán =))
phán 1 phát né lun thể =)) mua xài rồi mới biết thì nói chi nữa :gach:

nnst111

Reaction score
0

Uploaded with ImageShack.us

(Lưu ý : kết quả kiểm tra có thể có chênh lệch khi test với máy tính, đầu đọc khác )

linhyoyo said:
cùng 1 loại USB 2.0

mình đã dùng rất nhiều usb ,và thấy usb của trancend tốc độ copy dữ liệu nhanh hơn của kingston.:"> (nhanh hơn kha khá)

có ai có thể lí giải ko?
Như hình trên cho thấy bạn nói đúng . Nhưng ngược lại tốc độ đọc của Kingston cũng vượt trội . Mình test thêm USB của một số hãng như : Adata , Apacer ,PQI đều cho kết quả là tốc độ ghi thường thấp hơn rất nhiều so với tốc độ đọc . Phải chăng là đọc nhanh thì lợi hơn là ghi nhanh nên các hãng thường để tốc độ ghi rất thấp còn tốc độ đọc có khi gấp đôi gấp 3 tốc độ ghi ??? Nên nếu xét về tốc độ để chọn sản phẩm thì quan trọng là bạn cần chép nhanh hay đọc nhanh thôi !

Guard said:
hàng trancend tốc độ cao hơn nhưng giá theo mình đắt hơn kingston khá nhiều, cũng ko bền bằng kingston
USB Transcend thường giá gốc luôn thấp hơn Kingston , vì thương hiệu thì Kingston vẫn nhỉnh hơn kha khá ( không chỉ ở Việt Nam ).

Delek

Reaction score
0
nnst111 said:

Uploaded with ImageShack.us

(Lưu ý : kết quả kiểm tra có thể có chênh lệch khi test với máy tính, đầu đọc khác )

Như hình trên cho thấy bạn nói đúng . Nhưng ngược lại tốc độ đọc của Kingston cũng vượt trội . Mình test thêm USB của một số hãng như : Adata , Apacer ,PQI đều cho kết quả là tốc độ ghi thường thấp hơn rất nhiều so với tốc độ đọc . Phải chăng là đọc nhanh thì lợi hơn là ghi nhanh nên các hãng thường để tốc độ ghi rất thấp còn tốc độ đọc có khi gấp đôi gấp 3 tốc độ ghi ??? Nên nếu xét về tốc độ để chọn sản phẩm thì quan trọng là bạn cần chép nhanh hay đọc nhanh thôi !

USB Transcend thường giá gốc luôn thấp hơn Kingston , vì thương hiệu thì Kingston vẫn nhỉnh hơn kha khá ( không chỉ ở Việt Nam ).
test gì mà trans lên tới 7GB thế ........... thường la thấp hơn 1 Gb
theo hình này là lấy trans 8GB đấu với KT 4GB
trans dung luong càng cao tốc dộ càng cao .....

còn về giá gốc thì o VN giá 2 thằng như nhau
usb thường là để chép nhiều .... nên chon usb có 2 tốc độ xem xem ngang bằng nhau ... chứ như Kt chép kiủ đó thì chờ mỏi mắt

AliPenrynLyd

Reaction score
0
Cũng đừng nên chủ quan dựa vào kết quả Benchmark cũng chả chính xác đâu.
Ví dụ tớ đang xài 2 USB JF500 8GB và USB V70 8GB (Cả 2 đều là của Transcend cả)
USB JF500 8GB Đọc thì ổn, chép vào USB chậm như rùa thua cả Kingston nhưng mà đem đi Bench thì Write 15MB/s còn Read 17MB/s mới đau.
USB V70 8GB trong thực tế thì đọc ghi rất tốt, phải nói là gần như quảng cáo vậy, nhưng mà đem đi Bench Write có 4,5MB/s Read thì 17MB/s mới hài =))
Mình đã từng xài qua 2 em USB Kingston DT101 2GB, nói chung là rất kết mấy em USB Kingston này, vì biết sao không? Hay để quên USB ở túi quần đi giặt vài lần vẫn cắm vào máy nhận BT, tốc độ đọc ghi cũng không phải gọi là chậm, nhưng tương đối. Hiện tại thì 1 em mất rồi, còn 1 em bên nhà thằng bạn :chaymau:

robberviet

Reaction score
0
Trúng con Kingston 4GB ngay trên vOz đây :chaymau: Cam kết là standard,mình cũng ko hiểu standard là bn.Cả test cả bench đều thấy read/write là tầm 13/2 MB/s.Theo mình như thế là khập khiễng.Với nhu cầu mình hay đi copy nhiều.Tốc độ write là quá chậm :(

robberviet

Reaction score
0
AliPenrynLyd said:

Thế thì nên chuyển sang cái khác đi, mà giá nó cũng khác :gach:
:">
Nhưng ý mình là:Con USB đó phân bố speed không hợp lý tẹo nào cả