Đừng ai đem pc, laptop. v.v tới đám Saigoncomputer sửa nhé!

Savier

Reaction score
1
Viktor-TheCreatorPerfect said:
giờ kiếm chỗ sửa laptop uy tín khó vl :gach: nhiều cửa hàng mở quá toàn bọn bát nháo không có trình độ làm :gach: 1489780
Thiệt ba cái giám đốc giả nghèo, nhà quê giả bần nông đi ăn hàng quán -ở nhà hàng sang thì đua nhau mà làm trong khi ba cái review mấy tiệm sửa chữa đồ điện tử công nghệ uy tín này cần hơn mà méo thấy ai làm . Hay chắc cần 1 lượng kiến thức kha khá về điện tử chứ không dễ như giả ngu đần nên ko ai làm :shame:

Anh nào thấy ngon thì xung phong làm giả đồ hỏng hóc kiếm chuyện bốc phốt hay đem máy ngon bốc mấy tiệm lừa đảo lột đồ có khi thành hot ngay chắc ko kém ông Pug :gach:

bemstore1

Reaction score
0
Máy em khởi động bị kêu típ típ có ai biết cách sửa ko

Hôm qua cài cái phần mềm chỉnh video cái bị luôn.

ok_online

Reaction score
3
bemstore1 said:
Máy em khởi động bị kêu típ típ có ai biết cách sửa ko :sosad:
Hôm qua cài cái phần mềm chỉnh video cái bị luôn.
máy kêu có nhiều trường hợp lắm bác. mà đa số là do ram đó. bác tháo ram ra chùi chân cắm = rp7 rồi lắp vào lại xem. ko đc thì thử tháo pin cmos ra rồi lắp lại thử. ko đc nữa thì thay ram khác hoặc cái ổ cứng khác xem có lên ko? trường hợp cuối cùng là thay cpu vì nhiều khi cpu hư nó ko nhận ram. hoặc main hư như của mình nó cũng ko nhận ram.

bemstore1

Reaction score
0
ok_online said:
máy kêu có nhiều trường hợp lắm bác. mà đa số là do ram đó. bác tháo ram ra chùi chân cắm = rp7 rồi lắp vào lại xem. ko đc thì thử tháo pin cmos ra rồi lắp lại thử. ko đc nữa thì thay ram khác hoặc cái ổ cứng khác xem có lên ko? trường hợp cuối cùng là thay cpu vì nhiều khi cpu hư nó ko nhận ram. hoặc main hư như của mình nó cũng ko nhận ram.
Bây giờ nó lạo ko kêu nữa rồi bác. Nói chung em chả biết đâu mà lần, lúc mới khởi động bấm lung tung bàn phím cái hết luôn. Cũng có khi mới khởi động kêu vài cái, xài đc lúc là kêu liên tục. Có khi nào do bàn phím ko

caupevang_duythanh

Reaction score
0
Thay cái bàn phím quán dọc đường thế cầm về hỏng ram hỏng nguồn, loa hỏng kết nối hỏng. Đmmay mà mấy tháng sau thấy nó sập

noveb

Reaction score
0
bemstore1 said:
Bây giờ nó lạo ko kêu nữa rồi bác. Nói chung em chả biết đâu mà lần, lúc mới khởi động bấm lung tung bàn phím cái hết luôn. Cũng có khi mới khởi động kêu vài cái, xài đc lúc là kêu liên tục. Có khi nào do bàn phím ko
Chạm phím, kẹt phím r, thay phím khác đi
Gửi từ Xiaomi Redmi Note 5 bằng vozFApp

bich phuong

Reaction score
0
ok_online said:
Mình có cái main z97 lúc đầu bị lỗi ko nhận đc ram vì trên main có cái led Qcode báo lỗi FE . Đem qua tụi Saigoncomputer thử xem sao vì gg thấy tụi nó nhận sửa main với lk máy tính laptop này kia. Với cơ sở cũng thấy lớn. Lúc về mình còn dặn thằng nv kt có gì gọi báo giúp mình, đợi 1 tuần chả thấy t nào gọi tới nói tình trạng main thế nào sửa giá bao nhiêu. Làm mình phải coi cái biên lai sđt để gọi hỏi tụi nó. Gọi tới nó mới bắt đầu kiểm tra rồi lát sau mới gọi báo lại. Thằng nv bên kia bảo main lỗi do chip cầu nam?! Ok mình cho nó sửa và 2 hôm sau nó gọi báo là chip cầu nam ko có hàng và trả mình main. Lấy main về test thử thì giờ từ cái main có thể chạy hiện qcode FE thành cái main khởi động bị reset tắt mở liên tục luôn :surrender:
Có thể chip nam nó tháo ra nhưng không có linh kiện thay nên nó đóng đại vô bị chạm chân thôi, main vẫn kich nguồn đc thì vẫn dễ sửa
Gửi từ Xiaomi Redmi Note 7 bằng vozFApp

bich phuong

Reaction score
0
ok_online said:
Nhiều ông óc chó đến 2019 rồi vẫn dùng rp7, mịa đã từng ngủ cháy một cái main vì rp 7 đây. Anh em muốn lau chùi thì nên dùng xăng thơm, vì nó cách điện tuyệt vời còn rp 7 xịt vô nó ăn mòn cái lớp oxit ra thành ra chình cái đó nó dẫn điện mà ở những linh kiện nhỏ chỉ cần bị chạm nhẹ thôi là cũng đủ cháy rồi
Gửi từ Xiaomi Redmi Note 7 bằng vozFApp

mcsteve

Reaction score
0
sgdeplam said:
Đây bác: kythuatphancung ... vn/forum/index.php?/topic/26889-sửa-chữa-laptop-quận-10
Tên Vinh này bần bỏ m* ra, sửa máy thì nạt nộ khách lẫn nhân viên, tối tối thì tụ tập team trung niên thất nghiệp hát karaoke, mình ra góp ý thì hăm dọa :surrender::surrender::surrender: