khoione

Reaction score
0
Chào các bác, hiện mình đang dùng rx560 driver adrenalin bản 18.10.1.
Mình đang chơi con game online ra từ hồi 2008 2009, chắc là game này dùng directx cũ nên khi chơi vào lúc pk đông người thì rất giật, đứng hình. Mình dùng msi afterburn thì thấy gpu load 0%, còn mem và core thì load rất thấp, trong khi lúc chơi dota 2 thì mem và core load cao nhất.
Mình có đọc thì thấy có thể driver adrenalin không hỗ trợ tốt cho mấy game cũ, vậy xin hỏi các bác là nên down xuống bản driver nào để chơi được tốt hoặc là có cách nào khác không. Mình cảm ơn. :adore::adore:

vanhieu89

Member
Reaction score
0
khoione said:
Mình đang chơi con game online ra từ hồi 2008 2009, chắc là game này dùng directx cũ nên khi chơi vào lúc pk đông người thì rất giật, đứng hình. Mình dùng msi afterburn thì thấy gpu load 0%, còn mem và core thì load rất thấp, trong khi lúc chơi dota 2 thì mem và core load cao nhất.
Mình có đọc thì thấy có thể driver adrenalin không hỗ trợ tốt cho mấy game cũ, vậy xin hỏi các bác là nên down xuống bản driver nào để chơi được tốt hoặc là có cách nào khác không. Mình cảm ơn. :adore::adore:
Xác định chơi đám game cũ DX9 DX10 thì chọn Nvidia, chứ dùng AMD thì chịu thôi vì nó kém từ xưa rồi :"> Lại còn game online nữa thì :">

Nhưng pk đông người giật lag là do CPU đuối nhé (đám game online thường ăn 1 core nên ko phải 100% mới là FL đâu) :">

khoione

Reaction score
0
vanhieu89 said:
Xác định chơi đám game cũ DX9 DX10 thì chọn Nvidia, chứ dùng AMD thì chịu thôi vì nó kém từ xưa rồi :"> Lại còn game online nữa thì :">

Nhưng pk đông người giật lag là do CPU đuối nhé (đám game online thường ăn 1 core nên ko phải 100% mới là FL đâu) :">
vậy không còn cách nào hả bác, mình tính up lên mới nhất hoặc về bản crimson 17.11 thử xem có đỡ hơn không :sosad::sosad:

jenney123

Reaction score
0
khoione said:
BÁc dùng DDU gỡ sạch Driver trong Safemode nhá ,rùi dùng Driver booster của iobit full key trên boxphanmem ,nó auto cài Driver thích hợp nhất cũng như thư viên C ,directx các kiểu , xem có cải thiện không:chaymau:

Linh Linh <3

Reaction score
0
vào Wattman set max xung cho game đó, chọn riêng từng game xong rồi set là đc. Là từ về sau vào game đó nó tự chạy max xung.
Game DX9 cũng tùy từng game, Dota 2, CSGO DX9 vẫn chạy max xung như bt :go: thậm chí cái game Crysis 2007 vẫn max xung
Mấy game online tàu khựa hoặc hàn xẻng cũ tối ưu lởm thì làm theo cách trên là đc.

ninja ryukenden

Reaction score
0
Linh Linh <3 said:
vào Wattman set max xung cho game đó, chọn riêng từng game xong rồi set là đc. Là từ về sau vào game đó nó tự chạy max xung.
Game DX9 cũng tùy từng game, Dota 2, CSGO DX9 vẫn chạy max xung như bt :go: thậm chí cái game Crysis 2007 vẫn max xung
Mấy game online tàu khựa hoặc hàn xẻng cũ tối ưu lởm thì làm theo cách trên là đc.
Gần đây mình có test cái Mapple Story 2 trên 1060 6 gb, RX 580 thì cả 2 card đều có hiện tượng là không chạy max xung, xung con 1060 của mình ~ 1900, nhưng trong game chỉ đc có 1500 MHz là max, thành ra lâu lâu vẫn bị tụt fps, stuttering lung tung. Thằng AMD cũng bị tương tự nhưng chỉnh max xung cho game đó được nên thành ra có cải thiện hơn, Nvidia thì chịu, mình chưa tìm ra cách chỉnh. Game mới ra hẳn hoi mà còn tối ưu lởm, đúng trình mấy anh Hàn Xẻng làm game online :go: nhìn mấy game anh Hàn Xẻng làm cũng lởm như cái PUBG ngày xưa là 1 ví dụ. Đã từng test cái Blade and Soul trên 750ti, GTX 680, 1060, cảm giác cái 750ti, GTX 680 chơi còn mượt hơn 1060 mới dị, éo hiểu :rofl: quỳ với mấy anh Hàn Xẻng
nếu là nvi thì add file game đó vào nvi cp, chọn power plan là high performance thử xem

lippo1209

Reaction score
0
Linh Linh <3 said:
Game mới ra hẳn hoi mà còn tối ưu lởm, đúng trình mấy anh Hàn Xẻng làm game online :go: nhìn mấy game anh Hàn Xẻng làm cũng lởm như cái PUBG ngày xưa là 1 ví dụ. Đã từng test cái Blade and Soul trên 750ti, GTX 680, 1060, cảm giác cái 750ti, GTX 680 chơi còn mượt hơn 1060 mới dị, éo hiểu :rofl: quỳ với mấy anh Hàn Xẻng
Cái này chuẩn....bọn GTX 9xx chạy mấy con game online Hàn xẻng như B&S, BS,... bao mượt...chạy trên dòng card mới sida thôi rồi...drops, xé hình, nhay nháy từa lưa:go:
Thế nên nếu bạn chỉ chơi game online hàn xẻng thì kiếm mấy con 9xx bao mượt, còn nếu đã đang dùng dòng 9xx thì ko nên up card làm gì :chaymau:

Linh Linh &lt;3

Reaction score
0
À vừa đọc kỹ thằng thớt bảo chỗ đông người thì giật, cái này thì phải xem lại con CPU nhé