bv4wolf

Reaction score
0
f22_raptor said:
KES có đầy đủ thông tin các software đang chạy trên client hết :sexy:

Thế nên trên KES bật cái application control lên cũng vui, cái gì mới thì cứ update application đó vào blacklist :sexy:
Hầu hết các Endpoint AV đều có, có thể xuất report manual hay auto to email hằng ngày cũng được, đầy đủ kiểu thống kê.

Đầy đủ thông tin versions, mỗi version đã cài cho bao nhiêu máy...

Quydienlangy

Reaction score
2
phuongduy2908 said:
Ui người quen cũ bên f31 đây mà. :beauty:
Em thấy bọn ở nước khác nó quất cả mấy phần mềm đồ họa lậu vào máy nên em cũng cài game để chiến luôn. Chơi ngoài giờ và khi đi công tác là chính ấy mà.
Máy thì có cài F-secure và em nghĩ nó cũng sẽ gửi báo cáo về máy chủ nhưng bọn IT bên đó cũng ko rảnh để mà theo dõi hết. Chủ yếu bọn nó hỗ trợ setting là chính :D
Nó cần gì theo dõi hết đâu, con nào có phần mềm lạ cài vào, report phát là nó dí vào non-compliant đỏ chót ngay :D:D:D

phuongduy2908

Reaction score
0
Cái quan trọng ở đây là mình thấy bọn nước khác nó cũng cài Solidwork, AutoCad lậu đầy luôn. Cái domain này cũng làm trên ipad của nhân viên và mình thấy mấy cha quản lý nước khác cũng cài game linh tinh hết :D Ko biết bọn IT nó có check được lịch sử web của mình ko nhỉ?

Nhân tiện, ở máy mình nó còn cài cái VPN, mỗi lần muốn làm việc trên mail thì phải đăng nhập vào cái này. Anh em giải thích về công dụng của cái VPN này giúp mình cái.

f22_raptor

Reaction score
0
phuongduy2908 said:
Cái quan trọng ở đây là mình thấy bọn nước khác nó cũng cài Solidwork, AutoCad lậu đầy luôn. Cái domain này cũng làm trên ipad của nhân viên và mình thấy mấy cha quản lý nước khác cũng cài game linh tinh hết :D Ko biết bọn IT nó có check được lịch sử web của mình ko nhỉ?

Nhân tiện, ở máy mình nó còn cài cái VPN, mỗi lần muốn làm việc trên mail thì phải đăng nhập vào cái này. Anh em giải thích về công dụng của cái VPN này giúp mình cái.
Đen, check được

Đỏ, vpn là xài mạng riêng ấy, nói chung là để bảo mật thông tin giữa client và host, ko để anh nào nhảy vào nghe ngóng tình hình :">

BiKentz

Reaction score
0
phuongduy2908 said:

VPN này để việc kết nối đến server bên Đức được dễ dàng hơn (ko phải lo bị chặn, delay các kiểu). Vì hệ thống mail kết nối thông qua nhiều station rải rộng khắp nơi trên thế giới. Có nhiều station nó chặn port 25/110 hoặc 1 số port mà nó cho là spam nên cần có VPN hoặc cần phải được khai báo chính thức để nó gỡ chặn.... Nói chung có VPN xịn là rất tiện lợi cho công việc và bảo mật thông tin tốt hơn.
Mình cũng làm cho công ty của Đức và nói thật là bên mình cài 1 số phần mềm nặng toàn lậu, chỉ có Autocad là bản quyền thôi :ec:. Mấy ông Sếp có biết thì cũng cười trừ vì cũng đỡ mất tiền của ổng :stick:

phuongduy2908

Reaction score
0
Cảm ơn các bác rất nhiều.

Vậy bây giờ mình muốn thoát khỏi sự kiểm soát trên máy này thì có cách nào?
Mình tính dùng 1 ổ cứng ngoài rồi boot từ ổ này dùng hệ điều hành riêng, laptop này là con Dell latitude E5470 có USB3.0, có esata.
Nếu dùng kiểu này được thì có còn bị kiểm soát nữa ko?

sigel

Reaction score
2
phuongduy2908 said:
Vậy bây giờ mình muốn thoát khỏi sự kiểm soát trên máy này thì có cách nào?
Mang theo con lap cá nhân hoặc ôm con ipad 3G là nhanh nhất :D
Nếu nó cho phép khởi động hệ điều hành khác thì ok.