Đổi máy to sang máy bé

proudmore

Reaction score
0
Chào các bác, tình hình là nhu cầu hiện tại đang muốn đổi dàn dưới sign sang 1 dàn mini, mình đã nhắm case NZXT H200i làm khung rồi, giờ muốn hỏi các bác xem dàn AMD ITX bây giờ thì tuyển dàn nào cho p/p tốt
mình biết là về cơ bản thì con 7600k giờ cũng không có số má gì rồi nên đang nhắm combo R5 2600 + ASRock B350 ITX. Với tiện hỏi các bác là với tình trạng như ở dàn dưới sign thì bán đi được khoảng mấy xèng để còn cân đối với dàn mới, tình trạng bảo hành các món như sau:

CPU: còn bảo hành như ông bạn vứt mất cái hộp, coi như xách tay
Main: mới mua tháng trước còn bảo hành dài
RAM: Đã mua được đâu đó khoảng 2 năm, để về xem lại cái tem trên main
Case: mới mua được 2-3 tháng, trên nóc hơi xước dăm vì mèo ngồi lên tiện móng làm vài đường nho nhỏ, chỗ mấy khe PCI em đã cắt để gắn bộ vertical kit cho VGA, đang tính là bác nào mua thì tặng luôn cả bộ đấy cho đỡ tủi

VGA: giữ lại
Tản: mới mua được mấy tuần, quạt của tản không dùng vì dùng bộ Corsair RGB HD120
Nguồn: xách tay Amazon đã mua được 1 năm
Phụ kiện thì có bộ Commander Pro và Lighting Node Pro đều còn bảo hành dài vì mới mua tầm cuối năm ngoái và đầu năm nay.
Bộ quạt HD140 còn bảo hành ở VN, có bao gồm 1 bộ lighting kit không có dây led
Bộ quạt HD120 hàng xách tay Amazon, có 6 quạt (1 kit 3 và 3 kit 1) có 1 quạt bị hỏng LED giữ lại làm kỉ niệm.

Dàn AMD mới định build thì nó như này:
CPU: R5 2600
Main: Asrock B350 ITX
RAM:1 là dùng RAM cũ nếu không bán được 2 là làm 1 kit RGB (nhờ các bác tư vấn giúp kit RGB nào chạy tốt với Ryzen, mình chỉ cần 16GB là đủ)
HDD, SSD: đã có đủ
Case: NZXT H200i
Tản nhiệt: NZXT X52 hoặc X62 (tùy khả năng hỗ trợ của case, xem trên web thì Spec ghi hỗ trợ Rad 280 nhưng các clip thì toàn thấy bảo xài Rad 240 nên vẫn còn hơi phân vân, bác nào biết chỉ giùm)

Phụ kiện: tính làm bộ NZXT Hue+ và quạt AER cho đồng bộ
Nguồn: nếu nguồn cũ vừa case H200i thì không mua mới còn nếu không thì chắc xúc quả Corsair SF600.

Tạm thời thế, chờ các bác góp ý thêm để tuần tới cố gắng lên cái thớt bên F68 :D

manhlicious

Reaction score
0
Combo của bác tốt mà, còn ram cũ nếu oke cứ xài thôi đổi mới làm gì cho tốn tiền

proudmore

Reaction score
0
manhlicious said:
Combo của bác tốt mà, còn ram cũ nếu oke cứ xài thôi đổi mới làm gì cho tốn tiền
Vâng bác, tại bây giờ có nhu cầu cần dàn máy bé tẻo teo nên mới đổi thôi ạ :D

leon_123

Member
Reaction score
0
Quào, đại gia lại đổi máy. :V
ITX ở VN chắc hơi chua đó bác.

proudmore

Reaction score
0
leon_123 said:
Quào, đại gia lại đổi máy. :V
ITX ở VN chắc hơi chua đó bác.
Có tính sơ sơ rồi bác, nếu chỉ giữ lại mấy cái SSD, HDD, VGA thì chi phí rơi vào tầm 23 củ, đẩy dàn máy cũ đi tính sơ bộ được tầm 26-27 củ thì vẫn dư dật chút ít để trả nợ tín dụng :sexy::sexy::sexy:

leon_123

Member
Reaction score
0
proudmore said:
Có tính sơ sơ rồi bác, nếu chỉ giữ lại mấy cái SSD, HDD, VGA thì chi phí rơi vào tầm 23 củ, đẩy dàn máy cũ đi tính sơ bộ được tầm 26-27 củ thì vẫn dư dật chút ít để trả nợ tín dụng :sexy::sexy::sexy:
Ủng hộ em được món nào không bác? :adore:

proudmore

Reaction score
0
leon_123 said:
Ủng hộ em được món nào không bác? :adore:
Muốn ủng hộ con tản với 1 kit ram quá mà case H200i nó lại chỉ gắn đc tản 240 (tản 280 vào nó là bị bí, theo các review trên gg) còn kit ram thì không biết 1 kit của bác bao xèng :sad: 16gb/thanh cũng hơi to nhưng cũng có vẻ hay :lmao:

leon_123

Member
Reaction score
0
proudmore said:
Muốn ủng hộ con tản với 1 kit ram quá mà case H200i nó lại chỉ gắn đc tản 240 (tản 280 vào nó là bị bí, theo các review trên gg) còn kit ram thì không biết 1 kit của bác bao xèng :sad: 16gb/thanh cũng hơi to nhưng cũng có vẻ hay :lmao:
Người quen nên để bác 8tr thôi. :beauty:

proudmore

Reaction score
0
leon_123 said:
Người quen nên để bác 8tr thôi. :beauty:
Ấy, mấy cái giá bác cứ inbox cho em chứ để chình ình đây người ta vào ép giá bác thì khổ, em không thích thế đâu :) được rồi bác, để em khảo giá thị trường đẩy giàn kia đi từ từ rồi qua bác múc kit ram nhé, ram bác dung lượng lớn nên mong là không bay nhanh, hi vọng em vẫn kịp :D

dqx.hs

Reaction score
0
Bán 7600k xong mod bios main mua 8700k về chạy. Ngon hơn đổi cả dàn sang 2600. Còn muốn đổi sang ITX thì mình chịu ko chơi dòng này ko biết tư vấn sao