vankhanhpf96

Reaction score
0
Mới mua trên tiki về bật lên chưa kịp cắm vào laptop đã lỗi như thế này: nền đen mà chấm xanh chấm đỏ nổi lên tùm lum còn hở sáng thì max kinh dị.

Đã yêu cầu bên tiki hoàn tiền rồi. Ko biết có nên tin tưởng đặt lại con khác hay là tìm em mới. Đang tìm hiểu em LG 24MP88HV-S. Ae thấy màu mè có đẹp ko. Mình để làm đồ họa nên ưu tiên màu mè thui. Thanks :)

leon_123

Member
Reaction score
0
Tại bác xui thôi, chứ màn hình nếu mua ở cửa hàng test tại chỗ thì không phiền như này. Đồ điện tử mà, tỉ lệ vừa bóc hộp ra đã lỗi là có chứ không phải là không có. :beauty:

vankhanhpf96

Reaction score
0
leon_123 said:
Tại bác xui thôi, chứ màn hình nếu mua ở cửa hàng test tại chỗ thì không phiền như này. Đồ điện tử mà, tỉ lệ vừa bóc hộp ra đã lỗi là có chứ không phải là không có. :beauty:
ừ nhà xa trung tâm quá chứ ko cũng ra tiệm check cho đỡ mất công. Mà bác có nghĩ là em Dell này có hơi bị overprice ko @@.

leon_123

Member
Reaction score
0
vankhanhpf96 said:
ừ nhà xa trung tâm quá chứ ko cũng ra tiệm check cho đỡ mất công. Mà bác có nghĩ là em Dell này có hơi bị overprice ko @@.
Không ợ, với thiết kế độ tiện dụng cũng như màu sắc của nó thì giá này là vừa. Overprice thì em thấy con U27 mới đúng, từ U25 lên U27 chỉ tăng có 2" kích thước mà giá gần x2. :stick:

quad

Reaction score
0
có phải điểm chết không ? nếu phải thì đem đi bảo hành đi kìa, hở sáng max kinh dị, màn hình bình thường không bị nặng vậy đâu, rút kinh nghiệm đi mua màn hình ra tiệm xem trực tiếp nhé. mua tiki, lazada dễ ôm hận lắm.
-trước đây xài LG, chuyển sang Dell tự nhiên thấy cuộc đời mình được khai sáng 1 tý, fan dell cmnr:">

yb123

Reaction score
0
Đem bh thôi. Màn hình sao ko ra trực tiếp của hàng mà mua

RuaConHamChoi

Reaction score
0
quad said:
có phải điểm chết không ? nếu phải thì đem đi bảo hành đi kìa, hở sáng max kinh dị, màn hình bình thường không bị nặng vậy đâu, rút kinh nghiệm đi mua màn hình ra tiệm xem trực tiếp nhé. mua tiki, lazada dễ ôm hận lắm.
-trước đây xài LG, chuyển sang Dell tự nhiên thấy cuộc đời mình được khai sáng 1 tý, fan dell cmnr:">
yb123 said:
Đem bh thôi. Màn hình sao ko ra trực tiếp của hàng mà mua
Bảo hành gì bác?:adore:
Tiki cho đổi trả, hoàn tiền nếu hàng lỗi trong 7 ngày mà.:sexy:
Bác chủ cũng được nó hoàn tiền rồi kìa.:sexy:
Mình mua cái tai nghe AKG xài hơn 6 tháng bị bục đệm tai nghe. Gọi Tiki nó cho người đến lấy về bảo hành. 10 ngày sau có bé Tiki gọi điện bảo đại lý hết hàng để trả bảo hành rồi. Anh lấy lại tiền nhé (100% số tiền).:beauty:
Xem như mình xài free cái tai nghe 6 tháng.:beauty:
Nói gì thì nói, chưa thấy cửa hàng nào hậu mãi ngon như bọn Tiki.
Có lần mua cái áo bơi cho thằng cháu. Nó mập quá mặc không vừa. Vậy là mình gọi điện xin đổi cái size lớn hơn. Lúc đầu con bé tổng đài bảo không đổi được vì Tiki đã quy định quần áo bơi không được đổi trả nếu không có lỗi (mình vào web nó đọc quy định thì đúng là thật). Nhưng nó kèm thêm sẽ hỏi lại xem có hỗ trợ không. Chiều đó một bé khác gọi điện lại bảo mình đóng gói như lúc mua, sẽ có nhân viên đến nhận lại. Rồi nó hoàn lại 100% tiền cho mình.:beauty:
P/s: bác chủ rảnh thì ra Phong Vũ xem thử con nào ưng. Sau đó kiếm chỗ nào rẻ nhất rồi mua thôi. Từng mua màn Asus bên Nam An thấy ông Nam tắt đèn phòng cho test thoải mái. Chứ bọn Tân Doanh thì chả cho tắt đèn đâu.:">

TanDoanh

Reaction score
0
- Mua màn hình thì nên đến trực tiếp mà mua chứ mua online đưa màn hình tào lao mắc công đổi trả . Dễ tính thì cho qua luôn :D .

- Dell Panel chỉ dùng A nên chắc số thớt xui thôi . Cả 2 con thớt quan tâm thì bên mình đều có ạ .

dung_hinh

Reaction score
1
TanDoanh said:
- Mua màn hình thì nên đến trực tiếp mà mua chứ mua online đưa màn hình tào lao mắc công đổi trả . Dễ tính thì cho qua luôn :D .

- Dell Panel chỉ dùng A nên chắc số thớt xui thôi . Cả 2 con thớt quan tâm thì bên mình đều có ạ .
Vụ màn hình này TD khá ok này, trước qua lắp dàn ghẻ thấy bác kia mua Dell U25 hành nhân viên kho lôi ra tận 4 con để lựa hở sáng và điểm chết, nhân viên vẫn tươi cười roi rói - ấn tượng tốt đến giờ luôn ^^.

bxll

Reaction score
0
cứ mua cửa hàng cho lành, bảo hành nó cũng nhanh hơn bọn online này