Đồ ăn Huế ăn chả ra cái giống gì

coldworld

Reaction score
0
Mình người miền bắc , cũng đi miền trung dc 4 5 lần, ăn cũng nhiều . nhận xét là bún bò huế có nét riêng ngon hơn bún bò huế chỗ mình làm. Mấy món bánh nếu ko cho gia vị vào thì ăn hơi nhạt. Bún thịt nướng ăn cũng ngon vì mấy gia vị mắm hay mắm tôm mình ăn dc.

Khẩu vị mỗi người đôi khi khác biệt nhau rất nhiều. Cùng 1 món có người khen ngon, có người nuốt không trôi mà.

Mình hay ăn chè quán ngoài vỉa hè ko nhầm là chỗ rạp trần hưng đạo, ăn cũng khá ổn mà. Món chè heo quay thì mình nghe đã thấy ko hợp nên ko ăn rồi.

temmm

Reaction score
0
ArterNis said:
đc mệnh danh đặc sản chè đất Huế đó :rofl:
Và như t nói, tại Huế nấu chè khác dở quá nên chè Heo Quay nó đc nâng tầm :rofl:
thôi anh ạ, toàn mấy anh tự bơm vá với nhau chứ dân huế trước h làm éo gì có món nào đặc sản là chè bọt lọc heo quay:gach::gach:
bún hến thì qua cồn hến, đi tuốt vào trong mới ngon
ngoài ra còn bột lọc, bánh canh, bún thịt nướng, nem lụi cơ mà tùm lum quán vô quán dở lại kêu ăn ko ra gì :gach::gach:

ChinSuFood

Reaction score
0
coldworld said:
Mình người miền bắc , cũng đi miền trung dc 4 5 lần, ăn cũng nhiều . nhận xét là bún bò huế có nét riêng ngon hơn bún bò huế chỗ mình làm. Mấy món bánh nếu ko cho gia vị vào thì ăn hơi nhạt. Bún thịt nướng ăn cũng ngon vì mấy gia vị mắm hay mắm tôm mình ăn dc.
Khẩu vị mỗi người đôi khi khác biệt nhau rất nhiều. Cùng 1 món có người khen ngon, có người nuốt không trôi mà.
Mình hay ăn chè quán ngoài vỉa hè ko nhầm là chỗ rạp trần hưng đạo, ăn cũng khá ổn mà. Món chè heo quay thì mình nghe đã thấy ko hợp nên ko ăn rồi.
Rạp Hưng Đạo đi tới khoảng 20m bên tay trái có thêm một quán nữa là quán Mệ Tôn Đích...mình hay ăn ở đấy và dân du lịch cũng ăn khá nhiều...món chè heo quay thì đúng là có người ăn được người không...ngay cả mình dẫn mấy đứa em ở Qtri, Qbinh đi ăn mà nó cũng ăn không được.

Nevermind_1102

Reaction score
1
Dhiep1510 said:
Bún bò Huế vào tay người SG mới trở thành đỉnh cao ẩm thực. Chỗ chợ Thanh Đa có quán ăn ngon vãi lìn
các bạn sì gòn cái gì cũng phải nhận mình nhất thì phải :sexy:

Blaze

Reaction score
0
Nevermind_1102 said:
các bạn sì gòn cái gì cũng phải nhận mình nhất thì phải :sexy:
Cái gì đúng thì nói thôi.
Tôi cũng hay ăn ở quán đó.

coldworld

Reaction score
0
ChinSuFood said:
Rạp Hưng Đạo đi tới khoảng 20m bên tay trái có thêm một quán nữa là quán Mệ Tôn Đích...mình hay ăn ở đấy và dân du lịch cũng ăn khá nhiều...món chè heo quay thì đúng là có người ăn được người không...ngay cả mình dẫn mấy đứa em ở Qtri, Qbinh đi ăn mà nó cũng ăn không được.
Mình hay ăn chè song thì qua quán cafe cóc ngay dưới chân cầu trường tiền uống . sát bờ sông luôn. Ngồi ngắm cảnh sông là quá ổn cho trải nghiệm ở huế.

(Tieu_Phong)

Reaction score
0
ở HUế có quán bún ngay cửa An Hoà, đường Lương Ngọc Quyến, trong thành đi ra thì nằm bên trái. Quán đó ăn cũng đc

mrgaquay

Reaction score
0
Chắc tại mỗi người mỗi vị, các thím thấy dở nhưng người khác thấy ngon. Nhà mình bán bún thịt nướng ở Huế thường tiếp nhiều đoàn khách nam do tài xế xe tour chở đến, là tài xế tự họ chở đến chứ nhà mình cũng chẳng có hoa hồng hoa huệ gì, họ nói khách nam thích ăn vị ở nhà mình. Rồi cũng có nhiều khách nam quay lại ăn, nhiều khách mua mấy triệu tiền thức ăn đóng thùng lên máy bay đem vào SG. Thỉnh thoảng cũng gặp nhiều ca sĩ SG ghé quán, có ông còn ghé 3 4 lần. Khách Bắc thì ít hơn vì khách Bắc mặn, thường khách Bắc vào sẽ xin nước mắm nguyên chất để ăn.

Haeduan

Reaction score
0
ArterNis said:
đc mệnh danh đặc sản chè đất Huế đó :rofl:
Và như t nói, tại Huế nấu chè khác dở quá nên chè Heo Quay nó đc nâng tầm :rofl:
Anh bị ám ảnh chè heo quay à, topic này cứ nhắc đến chè heo quay là anh nhảy vào còm kiểu thượng đẳng, chắc cũng 5-7 còm rồi... :sogood: Chè heo quay nó mới xuất hiện ở Huế vài ba năm nay thôi, nổi lên đề lòe mấy thứ ngoại tỉnh ham của lạ như anh, chứ dân Huế người ta ỉa vào.

tangkiemandao

Reaction score
0
Haeduan said:
Anh bị ám ảnh chè heo quay à, topic này cứ nhắc đến chè heo quay là anh nhảy vào còm kiểu thượng đẳng, chắc cũng 5-7 còm rồi... :sogood: Chè heo quay nó mới xuất hiện ở Huế vài ba năm nay thôi, nổi lên đề lòe mấy thứ ngoại tỉnh ham của lạ như anh, chứ dân Huế người ta ỉa vào.
Chè heo quay nào mới xuất hiện mấy năm nay ở vậy anh :byebye:. Lúc bé bà nội mình đã nấu rồi :lol::lol:. Chắc ý anh là mới nổi lại mấy năm gần đây :byebye: