Đồ ăn Huế ăn chả ra cái giống gì

Reaction score
1
Lâu lâu ăn lần, ăn hoài món ngon cũng thành dở thôi.

Do thói quen, tai sao cơm mình ăn ko ngán, mà tụi tây nó lại ăn bánh mì ầm ầm, mình ăn bánh mì ngán thấy mẹ. Do quen mà thôi.

kalel_

Reaction score
0
OmegaSentinel said:
Mặt bằng nhà có cho thuê bán hàng, là dân Huế, lâu lâu rãnh rỗi hay ngồi nói chuyện ổng bả hay bảo bao giờ ăn thử mấy món Huế như cơm hến, cháo hến... gì gì đó.

Mình có tâm hồn ăn uống nên cũng hỏi tới, ổng bả chỉ cho 1 quán Huế bảo anh chị ăn ở đây thấy ngon nhất, có mùi vị giống ở quê nhất. Sáng này dậy sớm chạy ra thử, đinh ninh sẽ đc 1 bữa sáng ngon và lạ vkl :beauty:

Ra tới nơi thấy bà con ăn cơm hến, cũng bắt chước gọi theo, nhìn bàn kế bên trộn sao rồi làm theo, nom cũng ngon, xúc 1 muỗng mà chảy nước miếng tưởng tượng chắc ngon lắm đây :dreaming:, cho vào mồm thì đkm như cái giống đách gì, nhạt toẹt :surrender:, cố xúc 2 3 muỗng rồi đéo ăn nữa, cơ mà từ tối chưa ăn gì nên đói bụng, gọi tô bún bò tái bắp với gân, nghĩ kêu món này cho dễ ăn, bưng ra húp miếng nước lèo xong ngồi gắp bò ăn ko rồi tính tiền đi về, chuẩn Huế thật là vkl, hết 65k 2 món và 1 bữa sáng đéo ra gì.

Mình là thằng cực kỳ dễ ăn, chỉ cần đừng có quá dở ko chấp nhận đc thôi, đi từ Nam ra Bắc, lên núi xuống biển, ăn cả đồ ăn của các bạn toọc rồi mà lần đầu thất vọng nuốt ko nổi đặc sản của dân Huế
trước con milu ở nhà tập lâu lắm nó mới ăn đồ ăn của người

OmegaSentinel

Reaction score
0
kalel_ said:
trước con milu ở nhà tập lâu lắm nó mới ăn đồ ăn của người
Riêng cái loại tiêu cực cặn bã như mày thì tao lạ gì, bảo thủ, đồ ăn như hạch mà cứ thần thánh lên nào là cầu kỳ các kiểu, đúng là ngon thì ăn lần đầu dù ko quen cũng gọi là tạm đc chứ chẳng ai chê vì mỗi vùng miền khẩu vị khác nhau.
Mấy thớt cãi nhau phở Bắc phở Nam, bún chả bún thịt nướng tao cũng chả ý kiến vì tao ăn đc tất và thấy vùng nào cũng có cáo đặc biệt, nó ko dở, riêng cái đồ ăn của xứ mày thì nó như cái giống đách thật mà cứ làm quá :sogood:
Sent from Samsung SM-G955N using vozFApp

tangkiemandao

Reaction score
0
Ko biết quán bún ở Chi Lăng còn không? Lần cuối ăn cũng 6-7 năm gì rồi
. Thời gian nhanh thật. Thím nào tết về Huế chơi, ngày mồng 4 tết mình mời đến nhà thử bà nội và mẹ mình nấu
.

OmegaSentinel

Reaction score
0
pepguard-violon-v1.0 said:
Lâu lâu ăn lần, ăn hoài món ngon cũng thành dở thôi.
Do thói quen, tai sao cơm mình ăn ko ngán, mà tụi tây nó lại ăn bánh mì ầm ầm, mình ăn bánh mì ngán thấy mẹ. Do quen mà thôi.
Đồ ăn một khi đã từ chấp nhận đc đến ngon thật sự thì ăn lần đầu nó đã có ấn tượng rồi bác ạ, như tôi ra Bắc ăn phở ban đầu ko quen khẩu vị nhưng vẫn tìm ra điểm ngon, và bún chả ăn cũng khác bún thịt nướng trong này những ăn vẫn ngon chán, rồi cả bánh đa cua HP, mì quãng, bánh căn Quy Nhơn, Phan Thiết, bún mắm nêm Đà Nẵng, món nào ăn lần đầu dù ko quen cũng ko đến mức này, có khi còn ngon nữa.
Chứ ko phải nó dở chết mẹ thật mà cứ thần thánh hóa lên nào là tính túy, cầu kỳ như con người Cố Đô xàm đế, rồi bắt phải ăn vài lần mới cảm đc cái ngon :surrender:
Sent from Samsung SM-G955N using vozFApp

HungBB

Reaction score
0
Sao chủ thớt có vẻ cay cú con người cố đô thế :<

Mình đi vùng nào thì cũng có những món ăn đặc trưng của nó, thêm vào đó nếu xem ở những clip về du lịch hay nghe mấy người hướng dẫn viên thì chỗ nào nó chả thần thánh hóa vùng đó lên.

Món ngon hay dở thì cũng tùy khẩu vị mỗi người thôi, có cần phải gắt vậy không?

dkny9708

Reaction score
0
Mỗi lần ăn bún hến mình thích ăn ơ đường Nguyễn sinh cung qua cầu đập đá
lần nào ghé cũng chỉ mê mẩn mỗi món này

Lâu lắm rồi chưa trở lại Huế thương

Nghe nói người ta đã dẹp chè tý, bánh mì cầu trường tiền
Huế bh chỉ còn trong hoài niệm

hieu1089

Reaction score
0
Mỗi vùng miền 1 khẩu vị khác nhau.. Đồ ăn sg phải công nhận là khá ngọt và đậm hương vị

Sent from Xiaomi MI MAX 3 using vozFApp

JaxTeller

Reaction score
0
Dân Huế cũng nấu ăn dở ẹt,ko nuốt nổi mấy món của bà già vợ nấu,thêm lấy nhầm con vợ gốc Huế nữa nên đời nó tàn