[DIY] MonitorDuino - Theo dõi hệ thống trên màn hình ngoài

Megapixels

Reaction score
0
mod_hardware said:
Nhìn thấy bác nói thế em thấy bác sắp thành đạo rồi, cố lên bác :byebye:
Còn giờ bảo em sửa thì may ra em sửa đc cho các bác cái phần mềm, còn lại phần cứng thì chịu chết vì con này em rã ra làm project khác rồi, để nao em xem lại xem còn lành lặn không đã :sweat:
Phần mềm OK rồi bác, ko phải chỉnh sửa gì nữa, có thêm tính năng gì thì thêm thôi. Em cũng dân điện tử mà ngày xưa dốt lập trình quá nên buông, mặc dù khá thích lập trình nhưng hồi sinh viên học mãi ko vào :gach:
frozenboy said:
mấy năm rồi chả lôi ra, tìm mãi thấy tí code này có thể là bản cũ hơn bản gửi cho các b:gach:, để lấy lại về chỉnh chọt nốt cho hoàn thiện vậy, nhà còn 1 cái gphone nữa bọc cả vỏ rồi mà chưa nghĩ ra món j để nghịch, mới chế thêm cái nút cảm ứng bấm cho vui tính làm thêm tí animation, cơ mà chạy animation thì dùng màn gphone có vẻ hơi bị hạn chế
Bác xem có lấy đc thời tiết ngày mai trên web nhét vào soft ko :byebye:
batmans0 said:
Bác up dùm luôn source bác đang dùng giúp mình với mình làm rồi vẫn 0 độ C :sosad:
http://openhardwaremonitor.org/files....0.3-alpha.zip
Bác lấy file lib bản này đảm bảo hiện temp.

batmans0

Reaction score
0
Bác lấy file lib bản này đảm bảo hiện temp.
Bác là vị cứu tinh của mình rồi lên được rồi :stick:
h mà sửa thêm được cái đồng hồ nữa là quá good bác ơi:adore:

nickrenho

Reaction score
0
em muốn suất ngày giờ nhiệt độ thì dùng cái gì các bác

mod_hardware

Reaction score
0
nickrenho said:
em muốn suất ngày giờ nhiệt độ thì dùng cái gì các bác
Khung pm em có để đó, bác muốn hiển thị cái gì thì phải sửa cả code phần mềm lẫn code arduino :gach:

gamer_1st

Reaction score
0
Mình đã thử bản của bác thớt và bác frozenboy thì cả 2 đều không hiện nhiệt độ CPU được, mặc dù mình đã dùng file OpenHardwareMonitorLib.dll bản mới nhất 0.8.0.3 rồi. Cấu hình như dưới sign, hóng cao nhân giúp đỡ

frozenboy

Reaction score
1
gamer_1st said:
Mình đã thử bản của bác thớt và bác frozenboy thì cả 2 đều không hiện nhiệt độ CPU được, mặc dù mình đã dùng file OpenHardwareMonitorLib.dll bản mới nhất 0.8.0.3 rồi. Cấu hình như dưới sign, hóng cao nhân giúp đỡ :adore:

chip a8 thì ko sure lắm, b cài https://openhardwaremonitor.org/downloads/ xem có lên nhiệt độ ko, nếu ko lên dc thì thua nhé :surrender:

frozenboy

Reaction score
1
gamer_1st said:
Chạy OpenhardwareMonitor thì nó vẫn có thông số bình thường bác ơi .
vậy thì vấn đề vẫn do thư viện thôi b