[DIY] MonitorDuino - Theo dõi hệ thống trên màn hình ngoài

leoboy1996

Reaction score
0
mod_hardware said:
Dạ bác hỏi gì ạ :byebye:
bác cho em hỏi là , giờ có cách nào để hiển thị trên màn nhỏ hơn được không ạ ? mong đc bác sp vì em muốn nhé cái màn hình vào chỗ block mà chiều đi mua cái màn gphone này tưởng bé mà to vật vã , em muốn hiển thị màn nhỏ như màn 1202 như bác ở trên ạ :adore:

frozenboy

Reaction score
1
leoboy1996 said:
bác cho em hỏi là , giờ có cách nào để hiển thị trên màn nhỏ hơn được không ạ ? mong đc bác sp vì em muốn nhé cái màn hình vào chỗ block mà chiều đi mua cái màn gphone này tưởng bé mà to vật vã , em muốn hiển thị màn nhỏ như màn 1202 như bác ở trên ạ :adore:
đi mua màn 1202 thôi b:gach:
có loại 0.96 inch oled mà mấy ông chơi ardruino hay nghịch đó b, cái đó dùng cũng đẹp, cơ mà độ phân giải là do mình chọn, càng cao thì vẽ vời càng nhiều, chứ ko thì lcd 16x2 cũng xong:gach:

leoboy1996

Reaction score
0
frozenboy said:
đi mua màn 1202 thôi b:gach:
có loại 0.96 inch oled mà mấy ông chơi ardruino hay nghịch đó b, cái đó dùng cũng đẹp, cơ mà độ phân giải là do mình chọn, càng cao thì vẽ vời càng nhiều, chứ ko thì lcd 16x2 cũng xong:gach:
Thế code có cần chỉnh gì không ạ ?

leoboy1996

Reaction score
0
em vừa mua con màn này , các bác cho em xin sơ đồ đấu nối với ạ

leoboy1996

Reaction score
0

mod_hardware

Reaction score
0
leoboy1996 said:
Các bác có thể lắp màn tùy ý, chỉ cần hiểu được nguyên lý hoạt động, sơ đồ đấu nối cũng như thư viện các bác phải tìm trên google nhưng cũng dễ thôi vì Arduino bản chất là opensource nên người ta chia sẻ rất nhiều.
Cái này em không hỗ trợ được vì không có sản phẩm test thực tế :(
Đăng từ next.voz.vnhttps://next.voz.vn phiên bản mới của vozForums. Click để xem bình luận gốc.

mr.nh0xx

Reaction score
2
ePubc said:
Cũng dễ mà thím,,, tự làm nhiều cái thú vị riêng
em ko có đồ làm với kiến thức mạch bằng 0 =)) bác nào làm rồi em gửi tiền lắp cái xem cho xịn:sogood:

ePubc

Reaction score
0
mr.nh0xx said:
em ko có đồ làm với kiến thức mạch bằng 0 =)) bác nào làm rồi em gửi tiền lắp cái xem cho xịn:sogood:
Tập làm nó mới thú vị chứ bác.. cũng ko khó như bác nghĩ đâu. Hàn vài cọng dây là ok.