DIY - Làm cái giá treo main

T.Bag

Reaction score
1
Nhà không có gì ngoài sắt thép với mica . Bác chủ cho e xin thêm ảnh mặt trước mặt sau , các cạnh với bố cục để main,vga,...của con hàng kia được ko ạ , em chưa làm bao giờ nên thấy hơi rối , thấy bác đi dây gọn quá :adore:

https://1427823

DungBanToiNua

Reaction score
0
T.Bag said:
Nhà không có gì ngoài sắt thép với mica . Bác chủ cho e xin thêm ảnh mặt trước mặt sau , các cạnh với bố cục để main,vga,...của con hàng kia được ko ạ , em chưa làm bao giờ nên thấy hơi rối , thấy bác đi dây gọn quá :adore:

Mình có bản vẽ nào đâu, đơn giản là để main lên tờ giấy để lấy dấu lỗ thôi, đục thêm vài lỗ để luồn lạt qua buộc dây nguồn là gọn thôi mà, mình để main với sắt cách nhau 3 phân, những cái gì rối giấu hết ở đấy nên ko nhìn thấy :)))
Bro nên để thừa 4 góc khoảng 12 li để sau bắt cọc lên lắp mica trông sẽ đẹp hơn
Có 2 tờ giấy hôm làm xong mình vứt ở hàng luôn rồi
Vga thì để nó song song với main thì hàn miếng sắt song song với main để bắt riser
Được gửi từ iPhone 7 Plus - vozForums

plamduy

Reaction score
0
Bọc lại mấy sợi dây nguồn cho đẹp đi bồ ơi :)
P/S: 2tấm sắt 15kg thì chất thậc :D

Container019

Reaction score
0
plamduy said:
Bọc lại mấy sợi dây nguồn cho đẹp đi bồ ơi :)
P/S: 2tấm sắt 15kg thì chất thậc :D
Thực ra tận 15 cân thì nặng quá, dùng tôn đen nó cứng lắm rồi, chỉ cần dày 3mm là chịu thoải mái, kích thước như kia tầm 5-7kg là đẹp, khéo cắt tỉa những phần như lưng main nữa thì còn nhẹ them, sợ cong vênh thì hàn them 1-2 cái lập là nhỏ tăng cứng nữa :byebye:

zonzongl

Reaction score
0
hóng cho con vga ngửa mặt nhìn trời. :D. cho e nó sấp mặt tội quá.

nhìn lại hứng thú vãi ạ.
chắc về vứt case làm quả bench cho máu......

nhoccon9229

Reaction score
0
Tầm này làm bench vẫn ngon, nhưng đừng có led liếc màu mè nữa :D Cảm thấy hết hứng thú với bàn thờ rồi :D