Đi nvqs rồi các bác ạ .. buồn quá

blackdream4

Reaction score
0
cph.luu said:
Theo mình biết là lao động duy nhất trong GĐ đc hoãn NVQS mà. Bác cứ chứng minh cho người ta biết thôi
em cũng tính trình bày, mà nghe nhiều bác nói nó không thèm giải quyết, em cũng có báo với tổ trưởng dân phố, mà k biết có đc xem xét không. Khổ ghê bác ạ.

banbanhgio

Reaction score
0
blackdream4 said:
Cảm ơn bác, ở quận nên ng ta báo là sẽ là quân dự bị, còn bên phường tự nhiên tốt với em, nói sẽ tham gia bình cử hoàn cảnh gia đình em vì biết rõ em là lao động chính. Em thấy nó cứ sai sai thế nào ấy, bên phường em k có qua lại mà sao họ tốt với mình dữ vậy.
dự bị cũng hên xui đấy,thằng khác nó chạy tiền nhiều hơn là thằng dự bị như thím phải đi đấy

blue_sky666

Reaction score
0
blackdream4 said:
em cũng tính trình bày, mà nghe nhiều bác nói nó không thèm giải quyết, em cũng có báo với tổ trưởng dân phố, mà k biết có đc xem xét không. Khổ ghê bác ạ.
Nó sợ ông trốn nên tốt vậy thôi chứ ca này khó, nó đã cố ý vét rồi, ban đầu chắc nó cũng biết hoàn cảnh của ông rồi, tụi này mất dạy thật
Gửi từ Nokia 6300 bằng vozFApp

king2901

Reaction score
0
blackdream4 said:
Tình hình là hôm qua chỉ huy phường gọi ngày mai lên tham gia bình cử nvqs. Em thì sức khỏe loại 3 nên trúng tuyển. Trên nói ngày mai lên để trình bày hoàn cảnh, sẽ tham mưu vì biết hoàn cảnh nhà em.

Hoàn cảnh nhà em thì mẹ 60 tuổi bị khớp, k còn lao động được, có em trai đang học đh năm hai. Em là lao động chính, nuôi gia đình. Giờ đi công việc dang dở, nhà cửa mẹ già, thiệt em không nỡ. Kiểu này thì không biết có được xem xét để hoãn không.

Em buồn quá, các bác vào chia sẻ với ạ
Cỡ bác là phải lo tới trên quận rồi chứ phường thì k có quyền đâu.

kun_mr.liar3

Reaction score
0
chuvitcon said:
Mình vừa khám hôm bữa
Tai mũi họng: loại 5
Mắt: loại 3
Răng hàm mặt: loại 3
Khả năng có bị lôi đi không các bác,

via vozForums for iPhone
5 thì chỉ có toàn quốc kháng chiến mới đi

blackdream4

Reaction score
0
blue_sky666 said:
Nó sợ ông trốn nên tốt vậy thôi chứ ca này khó, nó đã cố ý vét rồi, ban đầu chắc nó cũng biết hoàn cảnh của ông rồi, tụi này mất dạy thật
Chắc vậy đó bác, đi thì em k sợ, mà bỏ nhà bỏ cửa em không nỡ. Buồn thật.

lamtac94

Reaction score
0
Thì cứ nhẹ nhàng hỏi em đi nhà nước có nuôi gia đình em được không, được em đi ngay

chuvitcon

Reaction score
0
kun_mr.liar3 said:
5 thì chỉ có toàn quốc kháng chiến mới đi
trước khám gia đình lo lót đủ đường, mấy anh trên biểu cứ khám để chấp hành lệnh đầy đủ, rồi tự sẽ bị gạch tên thôi,
ai dè vô khám sức khỏe thế này :surrender:

blackdream4

Reaction score
0
chuvitcon said:
trước khám gia đình lo lót đủ đường, mấy anh trên biểu cứ khám để chấp hành lệnh đầy đủ, rồi tự sẽ bị gạch tên thôi,
ai dè vô khám sức khỏe thế này :surrender:
Bệnh cũng khổ, mà không bệnh thì bắt đi, cái nào cũng khổ bác nhỉ.

ntmh92

Reaction score
0
banbanhgio said:
dự bị cũng hên xui đấy,thằng khác nó chạy tiền nhiều hơn là thằng dự bị như thím phải đi đấy
Đúng đó bác. Cho dù bác lo trên quận rồi cũng vậy. Vì khi giao quân lên doanh trại sẽ khám lại 1 lần nữa để chắc. Lúc này những thanh niên trong dạng dự bị sẽ bị thay lên. Ai tiền ít đi trước ai tiền nhiều thì đi sau.