Đi nvqs rồi các bác ạ .. buồn quá

blue_sky666

Reaction score
0
blackdream4 said:
Tình hình là hôm qua chỉ huy phường gọi ngày mai lên tham gia bình cử nvqs. Em thì sức khỏe loại 3 nên trúng tuyển. Trên nói ngày mai lên để trình bày hoàn cảnh, sẽ tham mưu vì biết hoàn cảnh nhà em.

Hoàn cảnh nhà em thì mẹ 60 tuổi bị khớp, k còn lao động được, có em trai đang học đh năm hai. Em là lao động chính, nuôi gia đình. Giờ đi công việc dang dở, nhà cửa mẹ già, thiệt em không nỡ. Kiểu này thì không biết có được xem xét để hoãn không.

Em buồn quá, các bác vào chia sẻ với ạ
Hoàn cảnh thế này mà đi thì toang, không ai thông cảm gì sao?
Gửi từ Nokia 6300 bằng vozFApp

blackdream4

Reaction score
0
blue_sky666;155431429 said:
Hoàn cảnh thế này mà đi thì toang, không ai thông cảm gì sao?

Cảm ơn bác đồng cảm, giờ t3 này lên bình cử trình bày hoàn cảnh ạ, mà em không biết có được không, hoang mang quá.

MrOlympia

Reaction score
0
blackdream4 said:
Lo tiền mà ổng nói đi dự bị, mà em thấy sợ sợ sao đó.
Chỉ huy phường không đảm bảo đâu nha thím. Quận nó mới có quyền quyết thằng dự bị nào sẽ bị đi thay quân.
Mình đợt trước lo ở quận luôn mà nó còn ép nhập ngũ nữa. Hên mà làm lính được 2 ngày thì trên doanh trại cho về vì xét nghiệm nước tiểu có vấn đề.

blackdream4

Reaction score
0
MrOlympia said:
Chỉ huy phường không đảm bảo đâu nha thím. Quận nó mới có quyền quyết thằng dự bị nào sẽ bị đi thay quân.

Mình đợt trước lo ở quận luôn mà nó còn ép nhập ngũ nữa. Hên mà làm lính được 2 ngày thì trên doanh trại cho về vì xét nghiệm nước tiểu có vấn đề.
Cảm ơn bác, ở quận nên ng ta báo là sẽ là quân dự bị, còn bên phường tự nhiên tốt với em, nói sẽ tham gia bình cử hoàn cảnh gia đình em vì biết rõ em là lao động chính. Em thấy nó cứ sai sai thế nào ấy, bên phường em k có qua lại mà sao họ tốt với mình dữ vậy.

banbanhgio

Reaction score
0
thegunner_9x said:
Mike fen đút ngay 500k bọn ở thôn ở khu là được mà, nó sẽ không trình danh sách mình lên luôn ấy
Sao để nông nỗi này
thôn khu thì tuổi đéo gì can thiệp
danh sách đi khám thì chỉ huy trưởng và chủ tịch,bí thư lên danh sách từ đầu năm,sau đó gửi cho quân,huyện đội.sau đó quận huyện đội sẽ gửi giấy khám sức khỏe,lúc này chạy tiền là hợp lý nhất,còn khám xong,đủ tiêu chuẩn thì chạy tiền trên quận hơi bị mệt

TrungTin160998

Reaction score
0
hoàn cảnh vậy mà đi thì tội bác quá , trước e sáng khám đậu có giấy trúng tuyển. chiều có người kêu xuống khám lại , thế là thoát

cph.luu

Reaction score
0
Theo mình biết là lao động duy nhất trong GĐ đc hoãn NVQS mà. Bác cứ chứng minh cho người ta biết thôi

blackdream4

Reaction score
0
TrungTin160998 said:
hoàn cảnh vậy mà đi thì tội bác quá , trước e sáng khám đậu có giấy trúng tuyển. chiều có người kêu xuống khám lại , thế là thoát :chaymau::chaymau:
Cảm ơn bác, mấy năm đầu em cũng v, tới năm nay nó bắt em khám quận luôn, kiểu như khám vét vậy.