Đi làm mà không có việc để làm là sướng hay khổ?

skykhoa.6

Reaction score
0
Haha, tgian mới vào cty thì thím biết gì mà làm, em cũng mới chuyển cty đây, vừa hết 2 tháng thử việc và 1 tuần đầu cũng vào mở máy tính lướt voz nghe nhạc đọc báo thôi, nhưng tầm tuần thứ 2 bắt đầu đụng việc rồi, đến tuần 3 là việc nhiều vô số kể :) nên thím đừng lo ko có việc mà làm
via vozForums for iPhone

soihui

Reaction score
0
keangoo said:
tưởng tượng 1 năm sau, cũng cùng 1 thời gian đó mà người ta biết cái này cái nọ, còn mình chả biết vẹo gì, ù lì 1 chỗ, thui chột, lụt nghề...
người ta bàn dự án này nọ rôm rả, còn mình như 1 người thừa, k có mục đích làm việc, kêu đi họp thì người ta chừa mình ra, có hay không cũng không quan trọng, e cũng đc 3 tuần như vậy và chịu méo nổi... cái cảm giác lạc lõng ở nơi không thuộc về mình.
vậy theo thím là sướng hay khổ? còn 1 năm sau thím tìm được cha mẹ ruột tỷ phú thì khỏi bàn...
Như thím này chuẩn nè :chaymau:
Mình cũng vừa nghỉ việc vì lý do nhàn quá, lương cũng dc nhưng mà tháng tính ra làm có 4 ngày à. Còn lại toàn đọc báo, chơi game, học cái mới thì thật sự trong môi trường đấy không tài nào vào đầu dc, những suy nghĩ như thế cứ quanh quẩn trong đầu.
Xong phải ngồi viết ra giấy, nếu ở lại đây thì được gì, mất gì. Nghỉ việc thì như thế nào? Trả lời xong mấy câu này thì mình nghỉ việc được 2 tuần rồi :go:
Sent from Xiaomi MI 8 SE using vozFApp

vanduong942

Reaction score
0
Đối với mình đi làm mà ngồi không thì cảm giác rất tù túng. Lâu ngày thành ra chậm ỳ, lười. Nhiều nơi con có cái trò đuổi việc khéo bằng cách không giao việc cho làm gây ức chế phải tự nghỉ

tuanphotographerhp

Reaction score
0
nghỉ mẹ nó cho rồi. lý do công việc ko hợp. ngồi như thế cảm giác ngu người, ko phải là đi làm. hồi xưa m cũng bị một pha, người nhà của sếp lại còn thái độ lồi lõm, thôi m tự nhận lý do năng lực yếu, ko hợp việc, phắn.

Có Mùi Khen Khét

Reaction score
0
đi làm không làm gì thì chỉ ăn lương, đi làm mà làm nhiều thì lương vẫn thế nhưng học hỏi và giao tiếp được nhiều cái, thỉnh thoảng kiếm thêm được tý
nếu có việc khác làm lúc rỗi thì đi làm k có việc gì tiện hơn

Được gửi từ Nokia X6-16g - vozForums

gà mà thích gáy

Reaction score
0
Mới vào công ty thì đa phần thời gian đầu ngồi theo dõi người khác làm việc, hoặc được đưa cho tài liệu đọc. Sang tuần thứ 2,3 là sấp mặt nhé. Lúc đấy lại kêu áp lực cho mà xem

luiz

Reaction score
0
ScoPK said:
T đã 6 tháng ngồi khôg trong côg ty rồi đó tụi bây ạ

via vozForums for iPhone
vliz, thím làm lĩnh vực nào và làm cty nào mà phế thế :pudency:

lynguyen93

Reaction score
0
mình thì làm không hết việc, phải làm cả đêm và chủ nhật, dc cái nhiều tiền, giờ cũng ước có 1 tuần dc ngồi chơi còn nhắn tin tán gái mà ko có đây

Kopi Luwak

Reaction score
0
Mới đi làm bữa đầu hôm thứ 6, nhân viên mới chưa có thẻ chưa dc cấp máy tính, toàn ngồi xem ngta làm xong ghi vào sổ
sáng đi vào cty phải nhờ người bảo lãnh mới được vào khổ vl. Mà lão sếp kêu 3 tuần phải nắm hết công việc rồi mỗi tuần report cho lão 1 lần

À chỗ làm xa 20km cty có xe đưa đi mà phải đi từ 5h30 sáng