Đi làm 1 năm không tiết kiệm được 50 triệu là kém cỏi

Reaction score
0
sieunhangao555 said:
lương 6tr công nhân được vài ba cty thôi a zai,còn đâu tỉnh lẻ như e 4tr xuống hết,thưởng tết thì căng 40tr 1 năm thôi :sosad::sosad:

via vozForums for iPhone
chỗ nào thấp tè vậy my fen :sweat: thấy toàn 6 7 củ mà. KCN tăng ca thì 10, 11 củ là bình thường :adore:

Reaction score
0
đọc tít đã rất đồng tình với bác chủ thớt. ae nào tiêu hoang thì nên cố gắng tiết kiệm nhé. càng để được nhiều thì mình sẽ càng tiết kiệm hơn.

Reaction score
0
Robert Le said:
PS, có app nào quản lý tiền nhưng cho phép đặt mật khẩu phần mềm ko ?
tôi ko muốn con gấu nó biết tôi còn nhiêu tiền
đầy, misa chẳng hạn. mà update mệt chết bà ra. được mấy ngày bỏ xó luôn.

sieunhangao555

Reaction score
0
sontacken_clone_clone said:
chỗ nào thấp tè vậy my fen :sweat: thấy toàn 6 7 củ mà. KCN tăng ca thì 10, 11 củ là bình thường :adore:
chắc mấy chỗ kcn gần mấy thành phố lớn mới được thôi thím,chứ ở tỉnh lẻ bọn e lương cb 3tr6 còn đâu tăng ca hết thím,thu nhập thì tháng 6-8tr thôi đâu ra chục củ :go::go:
via vozForums for iPhone

ginta133

Reaction score
0
JustSimple said:
Thằng ginta133 làm cửu vạn mà tháng cũng hơn chục à :go:
via vozForums for iPhone
Tôi lương tháng 6tr nhịn ăn nhịn uống mới dư đc 4tr mai fen ạ. Dạo này hỷ sự đầy rẫy giờ ko biết tích đc 2 củ ko nữa

via vozForums for iPhone

sgdeplam

Reaction score
1
hatsalivocot said:
Đi làm 1 năm không tiết kiệm được 50 triệu là kém cỏi.
Cho dù bạn làm công việc gì, vị trí gì thì 1 năm cũng phải để ra được 50 triệu hoặc tài sản, giấy tờ tương đương.
Không tính những người giỏi làm leader, manager, supervior, head hay tự kinh doanh riêng để ra chục triệu, trăm triệu, cả tỷ mỗi tháng. Kể cả những người làm các công việc 5-7 triệu thì vẫn có thể để ra 50 triệu 1 năm.
Tính luôn nhé
Lương công nhân 6tr 1 tháng
Tăng ca phụ cấp linh tinh 2tr
Tổng 8tr
Trừ chi phí sinh hoạt 4tr/người
Dư 4tr 1 tháng x 12 tháng = 48tr
Rồi thưởng tết 1 tháng là 56tr
Đó, 1 người công nhân bình thường chỉ cần làm việc chăm chỉ cũng dư 50tr/1 năm rồi.
Vậy mà anh em vozer học rộng tài cao, bằng cấp này nọ, ngoại ngữ bắn ầm ầm ko dư được 50tr thì tôi đánh giá kém lắm.
Gửi từ Xiaomi Redmi 5A bằng vozFApp
tấm ảnh bidv 6x trịu còn ko mấy phen :byebye:
via vozForums for iPhone