[DEV] Giải đáp thắc mắc về lập trình

camap.xauxa

Reaction score
0
berong91 said:
dùng .keys() là ra 1 iter toàn key rồi vừa loop vừa check thì sao
đọc cũng không hiểu lắm, có cái annotation @JsonIgnoreProperties(ignoreUnknown = true) mình hay thêm vào đầu Object, không biết có đúng cái thím cần không

teeeeeeeee

Reaction score
0
Sunshine08 said:
Em đang làm 1 cái blog nhỏ bằng react redux nodejs mà đọc docs vẫn không hiểu rõ cái vụ mà actions rồi reducers này nọ, mấy bác có thể giải thích giúp em với ạ :pudency:

via vozForums for iPhone
bạn không hiểu chỗ nào thì nói rõ ra để còn gãi đúng chỗ ngứa chứ :chaymau:

via vozForums for iPhone

UQ_95

Reaction score
0
Mình vừa xem qua các ví dụ same application created in React vs Vue thì thấy Vue cấu trúc rõ ràng dễ hiểu hơn nhiều.

Mình đã quyết định học Vue. Cơ mà các thím nào chỉ ra cho mình ưu thế React hơn Vue chỗ nào ko ạ?

Sunshine08

Reaction score
0
teeeeeeeee said:
bạn không hiểu chỗ nào thì nói rõ ra để còn gãi đúng chỗ ngứa chứ :chaymau:

via vozForums for iPhone
là vầy bác, ở mấy cái ví dụ đơn giản của redux thì ở actions nó chỉ return về 1 cái plain object gồm type và data (nếu có), còn khi em coi về thunk thì nó lại trả về cái dispatch gì đó, mà bình thường đâu có thế đâu, với cho em hỏi là nếu trong reducers, cái initState có những thuộc tính mình chưa tạo ra, nhưng khi bắt được cái action.type thì mình thêm vào có được ko ạ ?

via vozForums for iPhone

tnxame

Reaction score
0
chấm vào đây có thời gian để đọc ngẫm từ từ vậy :)

Hoai cmn Linh

Reaction score
0
UQ_95 said:
Mình vừa xem qua các ví dụ same application created in React vs Vue thì thấy Vue cấu trúc rõ ràng dễ hiểu hơn nhiều.

Mình đã quyết định học Vue. Cơ mà các thím nào chỉ ra cho mình ưu thế React hơn Vue chỗ nào ko ạ?
Mình đang code vue đây, có gì ib chi sẻ exp nhé thím
Cho hỏi k biết anh em code FE thì thường token trả về thì lưu ở đâu để gọi tiếp mấy cái api sau ạ?

via vozForums for iPhone

Reaction score
0
Đang nhận dự án làm = react native đây, trc mình code android.K hiểu vì sao react còn sống, mình thấy config cực vch :shame:

PGC

Reaction score
0
vinhomn said:
Nếu câu hỏi chỉ là so sánh == và equal() thì == là operator, equal() là method, quá đơn giản

trong java thì operator ko thể overloading đc, còn method thì có thể.

nâng cao hơn, trong java thì == dùng để so sánh giá trị, cái cần quan tâm là "giá trị" gì?
với primitive type thì giá trị là giá trị lưu trong memory luôn, còn với reference type thì là giá trị của reference, nghĩa là địa chỉ của memory.

còn method equal() thì tùy vào cách implement, default implement là calculate hashcode các giá trị của các properties bên trong (nếu có) và so sánh hashcode với nhau.

à 1 cái test nữa rất hay đc hỏi, chuyện gì xảy ra so sánh == 2 số kiểu Integer có giá trị giống nhau, với trường hợp 1 là 2 số 127, th 2 là 2 số 128?
Cái ni liên quan đến integer cache của JVM nè

trihai3012

Reaction score
0
các bác cho em hỏi cái này tí nhé

hồi trước khi mình gõ trên thanh địa chỉ (tìm kiếm) của chrome, mà gõ tiếng Việt thì nó sẽ xảy ra tình trạng: ví dụ gõ chữ 'd', xong gõ tiếp chữ 'd' thì nó sẽ hiển thị thành 'dđ' vì cái tự động điền.
mà hiện nay tình trạng kia không bị nữa, không biết họ làm thế nào nhỉ?

QTQTQT

Reaction score
0
Hoai cmn Linh said:
Mình đang code vue đây, có gì ib chi sẻ exp nhé thím
Cho hỏi k biết anh em code FE thì thường token trả về thì lưu ở đâu để gọi tiếp mấy cái api sau ạ?
Xử lý server đẩy về lưu cookies http only and security nhé. Request sau thì dùng server tách cái thông tin cookie đó ra