Vuanhhuy93

Reaction score
0
sicacho said:
=> Hỏi sâu là hỏi thế nào?
_ Cơ chế hoạt động của GC.(java)
_ HashMap được implement như thế nào , Có thật sự độ phức tạp là O(1) hay ko , giải quyết collision như thế nào . ( hay được hỏi lắm nè )
_ IO khác NIO chỗ nào . Một website đang được implement theo cơ chế NIO nhưng khi kết nối với DB thì DB đó ko support NIO . Hệ thống lúc đó sẽ như thế nào giải quyết ra sao
_ Out of memory giải quyết sao đây (java)
=> nếu lý thuyết về định nghĩa này nọ thì thua ?
_ Giải thích độ phức tạp thuât toán là như thế nào ? Cho ví dụ từng case O(1) , O(n) , O(n^2) , O(logN) ( đi ra chơi với mấy cty nổi nổi support allocate thì ko tránh được mấy cái này đâu nhé
_ Worst case của quickSort là bao nhiêu ( cho ví dụ về worst case )
_ Implement HeapSort ( mình bị hỏi bởi một công ty lớn thuộc dạng big4 của anh em dev )
_ Check graph cycle ( Bài test của một thằng đang ở vn lương cũng > 2k )
_ CAP theorem ( từng bị hỏi )
_ DB isolation ( đi pv cty nào cũng hỏi )
Hỏi thế này cũng chưa sâu lắm bác ạ . như e mà hứng lên thì hỏi về đa luồng và concurrency , threadpool .v.v... . nói chung java rộng vl , động đâu cũng có cái hỏi

Reaction score
2
ngddan said:
Đúng rồi thím, cơ mà chắc mình reject vì cảm thấy bản thân ko xứng với mức lương đó :sosad::sosad::sosad:
25 củ chứ có cái lol gì cao mà ko xứng.chơi đi.

querystring

Reaction score
0
ngddan said:
Đúng rồi thím, cơ mà chắc mình reject vì cảm thấy bản thân ko xứng với mức lương đó :sosad::sosad::sosad:
:look_down: Muốn lên bao nhiêu cứ nói thẳng luôn, gì mà phải bảo ko xứng.
Mà role SE lương cao phết nhỉ :beauty:

cyberkingXX

Reaction score
0
NguoiChienBinhEgyptian said:
Đù mẹ test mà cao thế.
Bọn nát tech mới pm mình mời interview mà ko đi
Nash thì cho tiền cũng ko dám bò vô.......pv xong hết rồi bảo failed tại ko có bằng cao đẳng hoặc đại học y chang như đám TMA nên từ nay trở đi ko bao giờ quay lại với đám đó

it47

Reaction score
1
querystring said:
Moá QC lương cao vãi vậy . :sosad:
nhớ cách đây vài năm (3-4), có thím voz làm cho slicon strait saigon đó. Cũng hơn 30 trẹo ròi

Reaction score
2
cyberkingXX said:
Nash thì cho tiền cũng ko dám bò vô.......pv xong hết rồi bảo failed tại ko có bằng cao đẳng hoặc đại học y chang như đám TMA nên từ nay trở đi ko bao giờ quay lại với đám đó
Mình bằng cấp trường top đầy đủ

Hạp với mình đó ko thích code với đội aptech lắm