[Deck] Priest's Giants

xitrumvotinh

Reaction score
1
Mình cũng chơi priest và build gần như bác như vô cứ đụng mage với warrior là tàch. Quái có vài con mà bài tụi nó hex với destroy ghê quá

Tinky

Reaction score
0
Em đánh Deck này, toàn thua do bị Murloc, Huntard, Shaman Rush chết, do không kịp Remove, chắn Taunt :canny:; chứ ít khi bị thua ở Mid Game lắm:rap:.

Ở Mid Game, Djinni mà bước vào sân, là thím có cơ hội Draw 2 Cards nhờ Double Power Word: Shield. Còn Double Velen's Chosen cho Value kinh khủng Double Spell Dmg. :beauty:

Khi mà đối thủ Remove được 1 đợt Djinni, ta vẫn còn 1 đợt Djinni khác.
Chết hết Djinni, ta vẫn còn 1 vài Combo chết người, như Summoning Stone Spell các kiểu, hay Double Holy Champion. :adore:

Còn Late Game thì Deck này không mạnh, thím nào thích kéo về Late, thì nên chơi Deck khác. Mấy Deck Legendary Control Priest ấy. :chaymau:

uranium235

Reaction score
0
Deck này ko thấy mạnh, thấy bài quá phụ thuộc vào 1 - 2 nhân tố. Deck này chắc chỉ ăn được Druid

buratino

Reaction score
0
SuperChick :) add giao lưu, sv American nhé
:gach::gach::gach:

Tinky

Reaction score
0
buratino said:
SuperChick :) add giao lưu, sv American nhé
:gach::gach::gach:
Thím phải cho Email hoặc Hashtag như Puppy#1645 thì mới Add được.

Tinky

Reaction score
0
uranium235 said:
Deck này ko thấy mạnh, thấy bài quá phụ thuộc vào 1 - 2 nhân tố. Deck này chắc chỉ ăn được Druid
Deck này đúng là có 1, 2 nhân tố chính thôi, nhưng tụi nó Survival rất tốt.
Lightwell ra sân ở Turn 2, Deathlord ở Turn 3 thì đối phương rất khó để Remove.
Win Condition là chỉ cần 2 Card trên Survive, tạo đòn bẫy cho Djinni với Holy Champion, hoặc may mắn thì Shade of Naxxramas, Lethal đối phương ở khoảng turn 7.

Vì vậy theo mình, Deck này không mạnh, nhưng cũng không yếu nhé. Ít nhất thì mình cũng leo đến Rank 16 nhờ Deck này. :gach:

buratino

Reaction score
0
SuperChick#1671 nhé mấy pro :) Mình add tên hoài mà ko được zz éo hiểu nữa :shame::shame:

buratino

Reaction score
0
Pirest's mình build bộ toàn lấy thêm bài :) Xong cỡ 8 kim cương xả 1 phát hơn 20 máu địch ko kịp trở tay :)

Tinky

Reaction score
0
buratino said:
Pirest's mình build bộ toàn lấy thêm bài :) Xong cỡ 8 kim cương xả 1 phát hơn 20 máu địch ko kịp trở tay :)
Em đồng ý với thím là nên thêm Draw Cards vào. Có vẻ Deck em hơi thiếu Draw. Đánh với mấy Deck Tempo Rush hơi thọt.

MDP

Reaction score
0
soul045 said:
mình dừng chơi từ hồi ra bộ C'thun. Không biết bây h có thêm bài mới k nhỉ?
outdate quá. Từ hồi ra C'thun là bị outplay r, nên nghỉ chơi cũng 1 thời gian r
:pudency:
WOTOG là mới nhất rồi, mấy ngày nữa là ra adventure mới. C'Thun ko có gì đáng ngại. : )