alo234

Reaction score
0
Tôi 1 slot bạn nhé.

Với điều kiện sau tập uống beer hạn chế thôi nhé, thêm kèo beer nữa tôi chịu không nổi

suthaythichtuethanh

Reaction score
1
quachtuongvl1 said:
Tư duy đến đâu tôi dạy đến đấy, bro chắc phải học múa nhiều rồi, bất mãn đúng ko? Đôi khi phải tự đặt câu hỏi tại sao thì mới tiến bộ nhanh được.
Tôi có chơi tennit, ko cần bạn ra vẻ. Bạn chơi tennit mà không biết động tác múa bộ rất quan trọng cho người mới tập chơi à? 10 buổi thì chỉ dạy dc động tác múa bộ cho chuẩn thôi chứ làm dc gì

suthaythichtuethanh

Reaction score
1
Không biết bạn giỏi hơn ai mà nói chuyện bố đời quá nhỉ, người ta góp ý thì xồn xồn như dẫm phải đuôi

quachtuongvl1

Reaction score
0
suthaythichtuethanh said:
Tôi có chơi tennit, ko cần bạn ra vẻ. Bạn chơi tennit mà không biết động tác múa bộ rất quan trọng cho người mới tập chơi à? 10 buổi thì chỉ dạy dc động tác múa bộ cho chuẩn thôi chứ làm dc gì
Với khẩu khí như của bạn tôi dám chắc tôi ko thể dạy được gì thêm. Bởi lẽ bát nước của bạn tràn rồi, đổ thêm gì vào cũng sẽ trôi đi mất mà thôi. Hơn nữa nếu trình độ của bạn giỏi đến vậy, topic này cũng ko dành cho bạn. Tôi đoán rằng bạn đã chơi lâu năm nhưng phát sinh lỗi kỹ thuật, dẫn đến cản trở thành tích, dần dà trở thành nỗi u uất trầm luân trong con người bạn, hễ nhắc tới là có cảm giác sợ hãi, ngứa ngáy, bất an, dễ cáu giận. Để sửa được lỗi này bạn cần một người thầy có nền tảng kỹ thuật chuẩn, học 1 thầy 1 trò, nắn chỉnh cho bạn từng chút một. Chuyện này tôi ko làm được. Và quan trọng hơn bạn cũng cần phải bỏ qua cái tôi, biết học cách lắng nghe.
Thân.

nct104

Reaction score
0
chơi tenis có tốn kém ko các thím, cái vợt chắc bèo cũng phải 2 3 củ nhỉ, tiền sân chắc cũng đắt hơn cầu lông nhiều

suthaythichtuethanh

Reaction score
1
quachtuongvl1 said:
Với khẩu khí như của bạn tôi dám chắc tôi ko thể dạy được gì thêm. Bởi lẽ bát nước của bạn tràn rồi, đổ thêm gì vào cũng sẽ trôi đi mất mà thôi. Hơn nữa nếu trình độ của bạn giỏi đến vậy, topic này cũng ko dành cho bạn. Tôi đoán rằng bạn đã chơi lâu năm nhưng phát sinh lỗi kỹ thuật, dẫn đến cản trở thành tích, dần dà trở thành nỗi u uất trầm luân trong con người bạn, hễ nhắc tới là có cảm giác sợ hãi, ngứa ngáy, bất an, dễ cáu giận. Để sửa được lỗi này bạn cần một người thầy có nền tảng kỹ thuật chuẩn, học 1 thầy 1 trò, nắn chỉnh cho bạn từng chút một. Chuyện này tôi ko làm được. Và quan trọng hơn bạn cũng cần phải bỏ qua cái tôi, biết học cách lắng nghe.
Thân.
Chỗ nào của tôi nói là cần bạn dạy vậy, bạn đủ trình đánh với tôi rồi hãy tính. Nhận thức của bạn như vậy không phải là lỗi của bạn, chỉ tại thầy dạy bạn không tới nơi tới chốn thôi.

quachtuongvl1

Reaction score
0
nct104 said:
chơi tenis có tốn kém ko các thím, cái vợt chắc bèo cũng phải 2 3 củ nhỉ, tiền sân chắc cũng đắt hơn cầu lông nhiều
Cây vợt đầu tiên của tôi thì được người khác cho nên miễn phí, sau cây đó gẫy tôi mua cây khác thì cũng chỉ là 1 cây vợt cũ, ko quá 800k. Tiền sân nếu đánh 4 chia ra thì cũng ko cao. Theo tôi thấy thì tiền chi tiêu vào thể thao ko thực sự đáng kể nếu so với tiền nhậu nhẹt hoặc cá độ. Tôi thì cũng từng tham gia 1, 2 club có phong cách như vậy nhưng sau thấy ko phù hợp nên bỏ hết, chỉ lọc ra những nơi thuần chơi thể thao thôi.

emlaF17er

Reaction score
0
Bác chủ cho em xin 1 slot với. E cũng đang định kiếm chỗ dạy may quá lại thấy thớt này :sexy:
Gửi từ Samsung SM-N920C bằng vozFApp

stratoxd

Reaction score
0
quachtuongvl1 said:
Nếu bro ko có vợt tôi cho mượn được, nhưng hoàn cảnh như vậy tôi sợ học xong là cũng xong luôn, ko dám đi chơi ở đâu. Hiện tại tennis ko còn là môn đắt đỏ như ngày xưa nhưng cũng ko phải là môn rẻ. Nói vậy bro đừng tự ái nhé, nếu có đam mê có thể xin làm chân nhặt bóng ở sân nào đó, học mót qua từng ngày. Thằng bạn tôi cách đây 15 năm nó cũng đi theo con đường như vậy, giờ thì nó đánh phải gọi là cao thủ rồi.
15 năm thế đã thành giáo sư quần vợt chưa :*
Gửi từ HUAWEI VIE-L29 bằng vozFApp

POINT113

Reaction score
0
suthaythichtuethanh said:
10 buổi thì cũng tạm ổn đối với người có nền tảng thể lực và có đam mê thể thao rồi bạn, tôi đi học đây 4 người, tuần 2 buổi mỗi buổi 2 tiếng mà đã hết 1tr3/ người (có tính tiền sân hay chưa quên rồi, do lâu quá rồi), bác ấy đã có lòng dạy miễn phí thì sao cứ phải cà khịa vậy, biết đâu có người học qua bác ấy rồi, có đam mê thì tiếp tục theo, còn ai cảm thấy không hợp thì thôi, đỡ mất tiền. Với lại thớt này dành cho tím nào có nhu cầu, bác không có nhu cầu thì next, đúng là ở đời, làm việc tốt cũng bị nói...