vodanh_kiemthanh

Reaction score
0
botgiatviso said:
Ong là ong tinh tuyển ngàn con chọn một trên vùng cao nguyên kì bí chưa được con người biết đến. Hoa là cực phẩm Tuyết Liên trên đỉnh Hy Mã Lạp Sơn mười năm mới nở một lần. Người nuôi ong cũng là kỳ nhân trong loài người, đều là nam tử trẻ khỏe, tài đức xuất chúng, văn võ song toàn lại còn trinh.

Cứ mỗi một thập kỉ đến mùa hoa Tuyết Liên nở thì những người nuôi ong sẽ di chuyển vạn dặm đem ong lên đỉnh Hy Mã Lạp Sơn hút mật hoa Tuyết Liên.

Một chuyến hành trình như vậy có khi phải kéo dài cả năm mới thu được 1 lít mật ong thượng hạng này, nên giá vậy không phải là mắc đâu bạn.
Thế thì rẻ quá phải mua ngay huhu :(:)(:)((

Gửi từ Samsung SM-G610F bằng vozFApp

LaiTheAh

Reaction score
0
Mật manuka tốt, nên mua của NZ. Nhà có người hay bị đau họng, người già con nít nên trữ 1 hũ trong nhà mỗi ngày dùng 1 muỗng. Mà chỉ đc dùng muỗng thủy tinh.
Tui còn đam mê xài kem dưỡng tay kem dưỡng thể từ mật ong này nữa. Xài khá thích. Tất nhiên là manuka made in NZ mới chắc ăn nhé :gach:

TatDenNgu

Reaction score
1
LaiTheAh said:
Mật manuka tốt, nên mua của NZ. Nhà có người hay bị đau họng, người già con nít nên trữ 1 hũ trong nhà mỗi ngày dùng 1 muỗng. Mà chỉ đc dùng muỗng thủy tinh.
Tui còn đam mê xài kem dưỡng tay kem dưỡng thể từ mật ong này nữa. Xài khá thích. Tất nhiên là manuka made in NZ mới chắc ăn nhé :gach:
Sao lại là muỗng thủy tinh ??.

LaiTheAh

Reaction score
0
TatDenNgu said:
Sao lại là muỗng thủy tinh ??.
Dùng thìa thủy tinh hoặc thìa sứ. Vì dùng thìa kim loại làm giảm tác dụng và hương vị của mật. Ko biết có thật ko nhưng hướng dẫn như vậy thì làm theo. :pudency:

TatDenNgu

Reaction score
1
LaiTheAh said:
Dùng thìa thủy tinh hoặc thìa sứ. Vì dùng thìa kim loại làm giảm tác dụng và hương vị của mật. Ko biết có thật ko nhưng hướng dẫn như vậy thì làm theo. :pudency:
Nghe hợp lý, chắc thìa sứ là ngon nhất.

tranthoaitrang

Reaction score
0
TatDenNgu said:
Được gọi là siêu mật ong, siêu kháng khuẩn, có bạn nào xài chưa? công dụng có tốt như quảng cáo ko?
Giá cao vãi, 1tr7 cho 500g. Tính mua một lọ uống thử để chữa trào ngược.

TatDenNgu said:
Có ai đề cập tới chữa ung thư đâu bạn. Mình dùng để chữa trào ngược và nâng sức đề kháng. Cái mà cơ thể mình đang bị.
ông mua ông uống vô người mà không có đọc hướng dẫn sử dụng hả? :">

dangkhoa27187

Reaction score
1
TatDenNgu said:
Nghe hợp lý, chắc thìa sứ là ngon nhất.
Toàn chém gió thôi bạn, nói thế để thần thánh hóa lên ấy mà :D
Nếu nói về bảo quản thì dùng hũ sành thật dầy là tốt nhất, còn sử dụng nếu mà uống trực tiếp thì dùng thìa kim loại sẽ có vị khác là đúng, mình ngậm cái thìa ko còn thấy vị khác cơ mà, nhưng đem pha thì thìa nào chả thế.

bcvalua

Reaction score
0
Mật ong chữa khỏi được corona nên đắt nhé:sure::sure:

kellyluv

Reaction score
0
dangkhoa27187 said:
Toàn chém gió thôi bạn, nói thế để thần thánh hóa lên ấy mà :D
Nếu nói về bảo quản thì dùng hũ sành thật dầy là tốt nhất, còn sử dụng nếu mà uống trực tiếp thì dùng thìa kim loại sẽ có vị khác là đúng, mình ngậm cái thìa ko còn thấy vị khác cơ mà, nhưng đem pha thì thìa nào chả thế.
Ấy đừng đùa, có 1 số loại thảo dược kỵ ki loại nhé, cái loại mật ong từ loài hoa đặc biệt này nó khuyên vậy thì đừng có ngu mà đùng thìa kim loại. Mất hết tác dụng thảo dược của mật đấy :sweat: