Đâu ai chọn được cách mình sinh ra

ArterNis

Reaction score
5
kynhong2014 said:
Mẹ nó, nhà thì con cái vứt nợ cho bố mẹ, nhà thì bố mẹ vứt nợ cho con cái, làm người thân âu cũng là cái nợ nần thôi. :sad:

Sent from voz using vozFApp
Bởi vậy cả đời t mới đúc ra đc 1 câu là

Người giàu có nhất ko phải là có nhiều tiền, chỉ đơn giản là ko mắc nợ.

:)

anhNuce

Reaction score
0
Chúc thím sớm bình tâm vượt qua mọi chuyện, cố gắng lên nhé.

MyloveArsenal

Reaction score
0
Còn sức khỏe thì đi qua nhật xuất khẩu lao động đi thím, hàng tháng gửi về trả nợ. Lâu lâu gọi về vn kiểm tra xem mẹ thím có trả nợ không.

TatDenNgu

Reaction score
1
Khổ thân.

Chỉ còn cách bán nhà đi giải quyết hết nợ, rồi làm lại từ đầu chứ sao.

Những trường hợp này phải giải quyết một lần tận gốc, ko thì còn khổ dài.

anhdao1522

Reaction score
0
Đúng là nghĩ kỹ lại cứ sống ko phải lo nghĩ. Ko nợ nần gì là thoải mái nhất. Nhiều khi đơn giản vậy nhưng chẳng ai hiểu.

momtarorz No.01

Reaction score
0
TatDenNgu said:
Khổ thân.
Chỉ còn cách bán nhà đi giải quyết hết nợ, rồi làm lại từ đầu chứ sao.

Những trường hợp này phải giải quyết một lần tận gốc, ko thì còn khổ dài.
Với mức lương chục triệu, mình cũng khuyên bán nhà, giải quyết hết nợ nh. Nợ hàng xóm nặng lãi thì chịu.

Petr Microlab

Reaction score
0
Cố lên thớt, mình cũng có anh ruột vlol lắm. Sn 86, bộ đội chuyên nghiệp. Nhà mình thì bố mẹ cũng bắt đầu già, không có lương hưu, ông bà chỉ trông vào cái quán ăn sáng.
- Lúc đầu mới đi bộ đội, anh mình đóng ở Hải Dương => cờ bạc, lô đề, bóng bánh => bố mẹ trả cho đâu cũng cỡ 200tr => lấy vợ, bố mẹ kéo về tỉnh đội cho gần nhà những mong dễ để mắt hơn.
- Đéo ngờ, lấy vợ, nay có 02 thằng cu vẫn tiếp tục chơi => lại nợ => lại bố mẹ trả => đến nay đã cắm hết 2 cái sổ đỏ để trả cho lão, và ông bà đéo còn đồng nào gọi là giắt lưng làm lương hưu, tháng nào cũng hết nhẵn để trả nợ cho lão. Chưa trả xong thì mới đây lại báo thêm đâu cỡ 200 nữa :) . Và bố mẹ mình quyết định đéo trả cho nữa, để tiền đấy nuôi hộ 02 thằng cháu, còn đến lúc nào hết hơi thì kệ mẹ vợ chồng mày :))))) 1261242

jerry.love

Reaction score
0
Mr.Over said:
sau khi trả hết nợ thì dư ra may lắm là 500t, số tiền đó còn không bằng số tiền đợt vừa rồi mình bỏ ra để tu sửa nhà cửa.
lúc 10 tuổi tui đã được mẹ dạy cách kiểm soát tài chính rồi, mỗi tuần phát cho 20 ngàn tự xoay xở thu chi, lớn hơn thì 2 tuần cho 1 lần 200k... nên tiền tui tui giữ rất kỹ, ko nợ ai bao giờ (còn được mọi người nhờ giữ tiền giùm nữa)
tuy bán nhà là thiệt 1 khoản tiền, nhưng thím còn 500 triệu, còn sức khỏe, vậy là tốt rồi, của đi thay người, cũng như bài học kinh nghiệm, cuộc đời còn dài mà, cố gắng 2 vợ chồng tiếp tục làm ăn xây dựng sự nghiệp lại từ đầu.
giải quyết xong thì cũng họp mặt gia đình nói rõ ràng ko có lần sau nữa. nói với chủ nợ và hàng xóm là ko cho bả vay nữa. Mà thím cầm tiền đi trả chứ đưa bả là mất nữa đó.

leopard06

Reaction score
0
Chả biết thế nào, chúc thớt may mắn cố gắng kiếm đường thoát
nhà mình xưa ông già cũng bị lừa trắng tay, ra đường ở tới giờ cũng tạm ổn tí, hơn 10 năm rồi đi ở nhà thuê, cứ nghĩ mình khổ rồi mà giờ thấy thớt khổ hơn

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 8 bằng vozFApp