Đặt hàng taobao - Chia sẻ của một vozer nhà sát biên

lamnguyentp

Reaction score
0
Watanabe You said:
Thanh niên mừng vì được ăn trái cây trung quốc giá rẻ, hôm trc đi viện phát hiện u xơ :shame: Mê tam quôc, trộm vào nhà thì vác dao canh ngoài cửa rồi lên voz hỏi nên làm gì tiếp theo :gach:

boyxuthanh_90

Reaction score
0
Bác thớt giờ có kinh nghiệm rồi. Lập nhóm cho mấy anh em tỉnh lẻ buôn với. Dạo này công việc ngấy quá đi. Dự định nghỉ hưu trước tuổi 32 mà giờ 31 tuổi rồi, đang còn đống nợ. Đời

wherewestand

Reaction score
0
haydoiday said:
Chào các thím :byebye:, như các thím cũng biết taobao chuẩn bị có đợt sale off kỷ lục trong năm ngày 11/11.Em bản thân là một tín đồ mua sắm bên TQ Nên em lập topic này nhằm mục đích chia sẻ kinh nghiệm dưới góc nhìn của em. 1 vozer sống 28 năm ở mảnh đất sát biên này.:pudency:

Đồ trung quốc thì các thím cũng biết rồi, thượng vàng hạ cám cái gì cũng có. Khẩu hiệu của trung quốc đó là " Chúng tôi có thể không phát minh ra nó nhưng chúng tôi có thể sản xuất nó ra với số lượng lớn nhất và quy mô rẻ nhất:beauty:".

Nhận tiện 2 thằng trâu bò của thế giới đang họ hoẹo nhau nên đợt này hàng TQ ko xuất sang Mỹ đc nhiều lại đẩy sang "thằng em" tiêu thụ nhất là hoa quả. Bằng chứng là năm vừa rồi nhà em ăn toàn trái cây ko xuất được sang Mỹ mà giá về đến tay rất vừa phải.:adore: Bao nhiêu năm em quan sát buôn bán ở đây chưa năm nào được ăn những quả đào to bằng hơn gang tay người, một sọt 15kg mà giá chỉ rơi vào tầm 200K cả sọt bao gồm cả ship tận giường quanh thành phố :adore:

Đào tuyết và đây là 1 quả của nó

Đây là một sọt chắc phải đến 15~20 trái

Lựu Tân Cương 250k 1 thùng 17kg!!!

Loại này chỗ em toàn mua về ép lấy nước uống :gach:

Em lan man mất rồi:gach: vào đề chính

Em là một thằng vozer chính gốc làm CNTT helpdesk cho một cơ quan, lương bèo mà việc thì cực nhiều đa số toàn việc không tên :stick:, cứ rảnh rảnh em lại vô taobao lướt xem hôm nay có gì sale ngon không và tự đặt rồi qua bên cửa khẩu xách về ...:beauty:

Các bác muốn tạo tài khoản và tự mua đồ thì có thể google, rất dễ chỉ cần đăng ký theo sdt của mình và verify sms của nó gửi, thím nào không làm được comment dưới với vốn tiếng trung ít ỏi của mình, giúp được bao nhiêu em sẽ giúp !

Phần 2 :Cách để tìm hàng taobao theo kinh nghiệm của em

Có 2 cách dễ nhất để tìm được đồ taobao theo ý mình muốn đó là tìm bằng hình ảnh và tìm bằng keyword, mỗi cách có 1 ưu nhược điểm riêng

Cách 1 : tìm bằng hình ảnh. các thím cứ tìm đô mình cần bằng tiếng việt hoặc tiếng anh rồi lưu ảnh về up lên thanh tìm kiếm của nó như bình thường là các thím sẽ tìm được đồ của mình muốn nhưng cách này hơi tệ là nó ko tìm được shop nào bán được cái đó nhiều nhất. Vì tìm đồ trên taobao thì các thím có thể gặp những mặt hàng rất rẻ nhưng đi kèm chất lượng cũng rất tệ:gach:

mình tìm được shop bán đồ mình cần tìm nhiều nhất thì mình sẽ xem được nhiều feedback của khách đã mua rồi hơn từ đó có dữ kiện để đặt hàng được chính xác hơn :beauty:

Cách 2 : hơi vất vả hơn một tý đó là các thím dịch cái đồ của các thím cần tìm ra tiếng trung, lưu ý là tiếng trung nhé, vì hầu như các shop bên trung quốc không dùng tiếng anh đâu, em đã hỏi rất nhiều shop rồi, từ shop to đến shop bé, họa hoằn lắm mới có đứa biết tiếng anh vì Trung Quốc là một đất nước tự tôn dân tộc khá cao, bắt thằng khác học tiếng của mình và sự thật là Tiếng Trung đang là tiếng được sử dụng nhiều nhất trên TG :gach:, các thím không tin có thể google, cũng may trình tiếng trung của em đủ đá:sosad:

Cách này ưu điểm là nếu tìm đúng đồ các thím đang tìm, sẽ có các option bên trên là chọn sản phẩm bán được nhiều nhất, chọn sản phẩm có mức giá từ rẻ đến đắt, chọn các sản phẩm liên quan,.... Em thường hay dùng cái chọn theo doanh số của sản phẩm, dễ kiếm được shop bán giá hợp lý và chất lượng OK cộng với mình có thể xem được nhiều feedback:beauty:

Một điểm cộng cho phương pháp này đó là rất thích hợp với các con buôn VN vì chỉ với 1 từ khóa bóp đựng tiền nam (钱包男) em có thể search được bóp nào đang bán được số lượng cao nhất trong tầm giá từ bao nhiêu đến bao nhiêu để phân tích thị trường từ đó tìm ra sản phẩm phù hợp cho shop của mình

Lưu ý một chút là cách dịch keyword tìm đồ đôi khi nó không word by word ra bằng google dịch được mà các thím nên search google các từ tiếng trung liên quan đến ngành, lĩnh vực thím đang tìm sau đó mới tìm trong đó cái đồ của các thím cần mua :look_down:

Phần 3: Em sẽ review tiếp 1 buổi đi lấy hàng của em nếu các thím nào có nhu cầu muốn tìm hiểu...
Nhìn lựu ngon quá thím. Cái này mà ép là nước rất nhiều. Ship SG tầm 15kg có dễ hư hỏng không nhỉ? Muốn mua hàng trên taobao thì nhà thím có nhận được & ship SG ko thím? Công cán thì sao nhỉ?
via vozForums for iPhone

supperchym

Reaction score
0
Cửa khẩu HG sát biên TQ có đặt taobao kiểu này đc ko ta, e ko ở HG mà sắp lên đó ở hẳn nghiên cứu chơi.

//Gửi đồ về HN thì ez vì ông anh là chủ bến xe
.

anhaha

Reaction score
0
laptop mà xem bên tàu thì có trang nào ko, có thì xem hộ mình giá con này asus tuf fx505du xem ntn,

sadboy102

Reaction score
1
bác nào muốn đặt hàng taobao inbox nhé. tùy số lượng hàng mà m lấy tiền công khác nhau.