Dạo này gặp lắm thằng có công việc ổn định mà cứ kêu chán đời

GoTen

Reaction score
1
Lòng tham con người vốn vậy mà
. Mình bị các ngài cho đẩy vào cảnh rất khổ, cho vứt vào lửa để rèn ngọc, thử thách cho tôi luyện, bạn bè ko có, đi làm lương đứng từ dưới đứng lên, đồng nghiệp toàn dân nhậu với phỉ báng thần linh nhiều khi chỉ mong lương vài củ an thân mà ko được đây, trong khi nhìn cảnh vài vozer thì như kiểu sướng quá ko chịu được

Gửi bằng vozFApp

windcloud1988

Reaction score
0
#BarneyStinson said:
đọc kĩ chưa vậy?
nhận nhưng "đéo được làm gì"
nghĩa là số tiền đó sẽ nuôi ông đến hết đời
với điều kiện ông ko có quyền học hỏi thêm gì để cải thiện mức lương đó
hiểu?
chứ vẫn đi học đi làm bình thường có người cho tiền có thằng ngu mới ko lấy
nói chuyện thừa thãi :go:
tự nhiên 1 thằng có khả năng kiếm được 100tr 1 tháng hay hơn thế giờ ông kêu nó nghỉ việc ông cho nó 20tr/tháng có chó nó mới lấy
#BarneyStinson said:
Mày muốn như chúng nó thì kệ mẹ mày chứ, mắc gì mày bắt chúng nó phải như vậy rồi kêu chúng nó xạo lon` blabla?
Mày là kiểu người mà có người cho 20tr/tháng chỉ việc ngồi nhà chơi ko làm gì thì chắc chắn sẽ đồng ý ngay và luôn ko suy nghĩ phải ko :sogood:
Đâu vậy ? chỗ nào ông ghi chỉ đc 20t mà "Đéo đc làm gì" ? Đm " chỉ việc ngồi nhà chơi ko làm gì" = đéo đc làm gì hả, cười ỉa :go:

windcloud1988

Reaction score
0
#BarneyStinson said:
đọc kĩ chưa vậy?
nhận nhưng "đéo được làm gì"
nghĩa là số tiền đó sẽ nuôi ông đến hết đời
với điều kiện ông ko có quyền học hỏi thêm gì để cải thiện mức lương đó
hiểu?
chứ vẫn đi học đi làm bình thường có người cho tiền có thằng ngu mới ko lấy
nói chuyện thừa thãi :go:
tự nhiên 1 thằng có khả năng kiếm được 100tr 1 tháng hay hơn thế giờ ông kêu nó nghỉ việc ông cho nó 20tr/tháng có chó nó mới lấy
#BarneyStinson said:
Mày muốn như chúng nó thì kệ mẹ mày chứ, mắc gì mày bắt chúng nó phải như vậy rồi kêu chúng nó xạo lon` blabla?
Mày là kiểu người mà có người cho 20tr/tháng chỉ việc ngồi nhà chơi ko làm gì thì chắc chắn sẽ đồng ý ngay và luôn ko suy nghĩ phải ko :sogood:
Đâu vậy ? chỗ nào ông ghi chỉ đc 20t mà "Đéo đc làm gì" ? Đm " chỉ việc ngồi nhà chơi ko làm gì" = đéo đc làm gì hả, cười ỉa :go:

Nhu1TiaN[at]ng

Reaction score
0
cũng vì chán và muốn tìm công việc khác tốt hơn nên em nghỉ việc công ty cũ, giờ chật vật đi tìm việc. Thất nghiệp gần 2 tháng nay rồi :(

avillic

Reaction score
3
Tôi cũng muốn lăn lộn với đời, để ko tẻ nhạt mà del biết bắt đầu từ đâu. Đành vẫn cậm cụi đi làm lăn lê như con chó trong cũi

Chán đời vc ra.
Đéo nặng nợ mẹ già vợ con thì reset me đi. Kiếp khác có lẽ vui hơn

HiepSiQuanDui

Reaction score
0
Nhu1TiaN@ng said:
cũng vì chán và muốn tìm công việc khác tốt hơn nên em nghỉ việc công ty cũ, giờ chật vật đi tìm việc. Thất nghiệp gần 2 tháng nay rồi :(
Rảnh rỗi sinh nông nổi à thím ? Giờ có hối hận không ?
Thằng hàng xóm nhà em cũng kiểu vậy . Ông bà già nó xin cho làm điều dưỡng nó bỏ ko làm , kêu công việc nhàn quá . Giờ làm công nhân :chaymau:
Gửi từ Vsmart Joy 1 bằng vozFApp

fizz002

Reaction score
0
như tôi này lương cố định là 7trieu/ tháng , hoa hồng tháng thì thường tầm thêm 5-15trieu nên thu nhập tháng chạy từ 7trieu-25trieu.

mới nhận lương xong tổng cộng là 23tr700k , trả nợ 3tr5 cho bà trong cty mượn đóng tiền phòng tháng trước . trả 3trieu bank tới kỳ đóng ( mình để sau ngày nhận lương ) , đi ăn hết 500k vì mới có lương , mua 1 đôi giày 1trieu , 1 cái quần tây 480k , 2 cái áo 800k . ông anh hỏi mượn 2tr5 , cho con em gái 2trieu để mua tai nghe airpod , đưa con gấu 8trieu đóng tiền phòng với tiền chuẩn bị đi du lịch vs ngân hàng đó, chuẩn bị tới là đóng tiền phòng tiếp

nhiều khi ko hiểu mình làm bao nhiêu mới gọi là đủ để tiêu trong tháng quá

HiepSiQuanDui

Reaction score
0
fizz002 said:
như tôi này lương cố định là 7trieu/ tháng , hoa hồng tháng thì thường tầm thêm 5-15trieu nên thu nhập tháng chạy từ 7trieu-25trieu.
mới nhận lương xong tổng cộng là 23tr700k , trả nợ 3tr5 cho bà trong cty mượn đóng tiền phòng tháng trước . trả 3trieu bank tới kỳ đóng ( mình để sau ngày nhận lương ) , đi ăn hết 500k vì mới có lương , mua 1 đôi giày 1trieu , 1 cái quần tây 480k , 2 cái áo 800k . ông anh hỏi mượn 2tr5 , cho con em gái 2trieu để mua tai nghe airpod , đưa con gấu 8trieu đóng tiền phòng với tiền chuẩn bị đi du lịch vs ngân hàng đó, chuẩn bị tới là đóng tiền phòng tiếp Ảnh Ảnh

nhiều khi ko hiểu mình làm bao nhiêu mới gọi là đủ để tiêu trong tháng quá Ảnh
Thím thế là dư dả thoải mái rồi chứ các anh em lương dưới 10tr trong này cũng nhiều, họ nói chỉ đủ ăn ở thôi :pudency:
Gửi từ Vsmart Joy 1 bằng vozFApp

zaychun

Reaction score
0
Đối ngược với chán nản ko phải là vui vẻ mà là kích thích. Cái gì cũng đc, miễn là kích thích thần kinh càng mạnh càng tốt:byebye::shame:
via vozForums for iPhone