Dạo này gặp lắm thằng có công việc ổn định mà cứ kêu chán đời

Nanase

Reaction score
0
WENBIE said:
mình thì mỗi năm 1 nghề nên ko thấy gì là tẻ nhạt cả

đi làm thì nay đây mai đó kiếp fuho grab
Tưởng đi làm đi đực :chaymau:

goben

Reaction score
0
nếu đi làm công ăn lương thì 2 từ ổn định nó chỉ đúng ở một khoảng thời gian nhất định thôi, như tôi từ 27 có việc đến nay đc 3 năm, mức lương hiện tại đủ nuôi 1 vợ 2 đứa con, và mỗi quý đều để dành đc 1 sổ tk để làm vốn. Người ngoài nhìn vào thì họ thấy là ok ổn định, nhưng trong đầu tôi thì thấy nếu đặt mục tiêu 5 năm 10 năm nữa thì thấy vô định ngay vì:

1. hiện tại sức khỏe ko tốt như trước nữa, thời gian cải thiện thì ko có ( vì vợ sắp xinh, con còn nhỏ)

2. công việc hiện tại ko thể phát triển đc nữa, sếp thì muốn chuyển hướng sang một ngôn ngữ mới mà tôi thì thấy ko tự tin để học mà làm đc, nên cùng lắm 2 năm nữa là cùng tôi phải tìm một công việc khác.

3. làm ở đây có thể nói mức lương và cách làm việc khá tốt, nếu tìm việc ở chỗ khác chắc chắn ko bằng.

Vì vậy nói ổn định chứ sắp tới nhiều thứ phải thay đổi lắm, phải chấp nhận rủi ro có thể xảy ra bất cứ lúc nào.

jayend1102

Reaction score
0
Đến tầm khi đạt được 1 cái mức nhất định khi mình mong muốn thì tự khắc con người sẽ sinh ra 1 cái ham muốn. Nên bây giờ tôi chỉ mong trở lại cái thời đi học vô lo vô nghĩ mẹ cho rồi

windcloud1988

Reaction score
0
#BarneyStinson said:
Mày muốn như chúng nó thì kệ mẹ mày chứ, mắc gì mày bắt chúng nó phải như vậy rồi kêu chúng nó xạo lon` blabla?
Mày là kiểu người mà có người cho 20tr/tháng chỉ việc ngồi nhà chơi ko làm gì thì chắc chắn sẽ đồng ý ngay và luôn ko suy nghĩ phải ko :sogood:
Ngồi nhà chơi nhận 20 củ mình nhận ngay, 15t cũng nhận :beauty::beauty:

#BarneyStinson

Reaction score
0
windcloud1988 said:
Ngồi nhà chơi nhận 20 củ mình nhận ngay, 15t cũng nhận :beauty::beauty:
Vì số tiền đó nằm ngoài khả năng của bạn nên bạn chấp nhận, đó là việc hiển nhiên
Còn với nhiều người thì họ biết thừa khả năng của họ, ý chí của họ ko nằm ở mức đó nên họ cố gắng hơn nữa, bây giờ đưa mình 100tr 1 tháng mình cũng nhận luôn đấy
Mỗi người có 1 mục tiêu sống khác nhau, ai an phận kiếm ít tiền hơn cũng chả ai ý kiến, chỉ ghét thằng thớt áp đặt tư duy của riêng nó lên người khác thôi.
Cứ "ổn định" vậy đi rồi xui xui mà có biến cố gì với người thân cần cỡ 500tr hay 1 tỷ là biết nhau liền à

windcloud1988

Reaction score
0
#BarneyStinson said:
Vì số tiền đó nằm ngoài khả năng của bạn nên bạn chấp nhận, đó là việc hiển nhiên
Còn với nhiều người thì họ biết thừa khả năng của họ, ý chí của họ ko nằm ở mức đó nên họ cố gắng hơn nữa, bây giờ đưa mình 100tr 1 tháng mình cũng nhận luôn đấy
Mỗi người có 1 mục tiêu sống khác nhau, ai an phận kiếm ít tiền hơn cũng chả ai ý kiến, chỉ ghét thằng thớt áp đặt tư duy của riêng nó lên người khác thôi.
Cứ "ổn định" vậy đi rồi xui xui mà có biến cố gì với người thân cần cỡ 500tr hay 1 tỷ là biết nhau liền à
Nói dài dòng vậy bạn, h ai cho ko bạn 15,20 củ 1 tháng mà bạn ko nhận, theo mình là ngu đấy :)

#BarneyStinson

Reaction score
0
windcloud1988 said:
Nói dài dòng vậy bạn, h ai cho ko bạn 15,20 củ 1 tháng mà bạn ko nhận, theo mình là ngu đấy :)
đọc kĩ chưa vậy?
nhận nhưng "đéo được làm gì"
nghĩa là số tiền đó sẽ nuôi ông đến hết đời
với điều kiện ông ko có quyền học hỏi thêm gì để cải thiện mức lương đó
hiểu?
chứ vẫn đi học đi làm bình thường có người cho tiền có thằng ngu mới ko lấy
nói chuyện thừa thãi :go:
tự nhiên 1 thằng có khả năng kiếm được 100tr 1 tháng hay hơn thế giờ ông kêu nó nghỉ việc ông cho nó 20tr/tháng có chó nó mới lấy

anhemnhahailua

Reaction score
0
Thu nhập tao 1 tháng ko dưới 200 củ mà tao vẫn chán... tham sân si cả thôi
tao ko bỏ nổi chữ tham. Tao nhìn ra xung quanh, bạn bè hàng xóm có đứa đi maybach S650, có đứa đi S400...tao lại thèm, tao thấy chưa đủ

Tao chán cv dù hiện tại và thời gian tới vẫn đem lại cho tao mức thu nhập khá tốt so với mặt bằng chung :( tao lại lao vào kiếm tiền để bằng bạn bằng bè (xuất phát điểm tao hai bàn tay trắng), thử tinder cò cưa gái cho đỡ chán hay chạy đi những chuyến du lịch dài ngày

Mỗi ng mỗi khác... khi không thấy đủ thì làm gì cũng chán cả thôi, thu nhập chỉ là một yếu tố
Có lẽ gần đây ít dùng fb hay tinder tao thấy tâm trạng tích cực lên chút