Đánh giá khu homestay, ký túc xá cao cấp ở SG

nkquang68

Reaction score
0
Tao chủ nhà trọ đây nhưng khuyên thế này, tránh xa cái ký túc xá ra, phòng ở 6 7 người, ra vô liên tục, đề đồ cũng k an tâm chứ đừng nói tới nạn mất cắp, rồi thì anh em bạn bè nữa, mỗi ngừi phát cho 1 cái giường 1 ô tủ như đi tù... chịu k nổi đâu.
Nên kiếm 1 bạn nữa ở ghép, tự kiếm phòng trọ vừa ý rồi sắm nội thất theo ý mình, nên chọn phòng trọ ở vị trí gần chỗ học hay làm việc, sẽ bớt được quãng đường di chuyển khói bụi ở các thành phố

MyTomChuaCay

Reaction score
1
nkquang68 said:
Tao chủ nhà trọ đây nhưng khuyên thế này, tránh xa cái ký túc xá ra, phòng ở 6 7 người, ra vô liên tục, đề đồ cũng k an tâm chứ đừng nói tới nạn mất cắp, rồi thì anh em bạn bè nữa, mỗi ngừi phát cho 1 cái giường 1 ô tủ như đi tù... chịu k nổi đâu.
Nên kiếm 1 bạn nữa ở ghép, tự kiếm phòng trọ vừa ý rồi sắm nội thất theo ý mình, nên chọn phòng trọ ở vị trí gần chỗ học hay làm việc, sẽ bớt được quãng đường di chuyển khói bụi ở các thành phố
:shame: 2 triệu mà thuê phòng ở SG thì nát lắm bác. Nếu mới vào chưa quen đường thì nên ở tạm 1-2 tháng ở mấy kí túc xác bình dân. Em thấy khu Nguyễn Thái Bình có vài cái. Nói chung là Ok. Sau thì quen bạn bè sang ở ghép 3-5 người/ phòng thì hợp lí hơn cả.

Tesla_Kingdom

Reaction score
0
Pisces911 said:
chỗ cầu vượt hoàng hoa thám- cọng hòa chạy vào khu quân đội phòng cho thuê nhiều mà. tầm trên 2tr5 đổ lên, phòng khu này mới, an ninh, cảnh quan tốt đấy mai fen
Bác có ở gần đó không? Em cũng đang kiếm phòng 2tr5 đổ lại. Toilet riêng, không có gác càng tốt.

toan1504

Reaction score
0
Bác qua Quận Bình Tân trong mấy con hẻm có nhà nguyên căn tầm 3,5tr trở lên tháng thui. Ở 4 người được. Khu trọ thì tầm 1tr5. Còn khu nhà trọ như chung cư thì 2tr2 bác nhé. Nhà mình kinh doanh nhà trọ ở gần Aeon Bình Tân. Nếu tiện đường thì bác qua đây

Pisces911

Reaction score
0
Tesla_Kingdom said:
Bác có ở gần đó không? Em cũng đang kiếm phòng 2tr5 đổ lại. Toilet riêng, không có gác càng tốt.
Đang ở khu đó, thấy phòng cho thuê nhiều lắm. Phòng đang thuê là ở vơi cu em họ, 2tr7 1 tháng. phòng có gác, máy lạnh. tolet riêng sạch sẽ, nước nóng lạnh. hầm giữ xe. Tháng cọng tất cả tiền phòng điện nước vào chắc tầm 3tr3-3tr4 chia 2 người. rẻ chán

tinhte22

Reaction score
1
toan1504 said:
Bác qua Quận Bình Tân trong mấy con hẻm có nhà nguyên căn tầm 3,5tr trở lên tháng thui. Ở 4 người được. Khu trọ thì tầm 1tr5. Còn khu nhà trọ như chung cư thì 2tr2 bác nhé. Nhà mình kinh doanh nhà trọ ở gần Aeon Bình Tân. Nếu tiện đường thì bác qua đây
cho xin vài tấm hình đi thím :beauty::beauty:

xanhdotimvang1993

Reaction score
0
Trước ở ghép với một thằng cứ 10h đêm lôi ghita ra tập đàn inh ỏi cả lỗ tai :sweat: gọi cả chủ trọ lên chửi vẫn chứng nào tật nấy. Chúc thím tìm được chỗ tốt.

Gửi từ Xiaomi Redmi 5 Plus bằng vozFApp

mmnnmm

Reaction score
0
Nếu là gái thì mình share phòng nhé. Nhà mình còn rộng lắm :beauty:

via vozForums for iPhone

toan1504

Reaction score
0
tinhte22 said:
cho xin vài tấm hình đi thím :beauty::beauty:
Search google nhà trọ hưng phát 2 là ra à bác. Em đang ở công ty đâu có hình cho bác