Dàn AMD Ryze phục vụ render kiến trúc.

rancilio

Reaction score
0
Last Updated 09-07-2017 at 15:18
Như title ạ, dàn i7 2600k của e mua từ lúc mới ra để phục vụ học hành tới h chắc cũng đc 10 năm tuổi rồi, bây h e đang mua thêm dàn ryzen để phục vụ công việc, việc chính của e là vẽ công trình, nội thất, render, không gaming :sexy:, e dự tính build dàn như sau:

Main: Asus B350F
Cpu: Amd R7 1700
Ram: GSkill Tridentz RGB 2x8gb
Vga: Asus/Msi Gtx 1050ti
Ssd: Plextor S1C 128gb
Hdd: WD Black 1tb
Psu: Andyson M5+ 550w
Monitor: Lg 24mp88 hv-s
Case: Sama thần thánh

-----
E chỉ thắc mắc mỗi con vga thôi, 1050ti có thoải mái để dựng đồ hoạ? Mà lên dòng cao hơn lại khó vì k có hàng + giá bị đội lên quá nhiều. Cũng k có nhu cầu gaming, vậy vga nên chọn dòng gì là hợp lý ạ? Mong các bác tư vấn :beauty:

Như title ạ, dàn i7 2600k của e mua từ lúc mới ra để phục vụ học hành tới h chắc cũng đc 10 năm tuổi rồi, bây h e đang mua thêm dàn ryzen để phục vụ công việc, việc chính của e là vẽ công trình, nội thất, render, không gaming :sexy:, e dự tính build dàn như sau:

Main: Asus B350F
Cpu: Amd R7 1700
Ram: GSkill Tridentz RGB 2x8gb
Vga: Asus/Msi Gtx 1050ti
Ssd: Plextor S1C 128gb
Hdd: WD Black 1tb
Psu: Andyson M5+ 550w
Monitor: Lg 24mp88 hv-s
Case: Sama thần thánh

-----
E chỉ thắc mắc mỗi con vga thôi, 1050ti có thoải mái để dựng đồ hoạ? Mà lên dòng cao hơn lại khó vì k có hàng + giá bị đội lên quá nhiều. Cũng k có nhu cầu gaming, vậy vga nên chọn dòng gì là hợp lý ạ? Mong các bác tư vấn :beauty:

PhungTran

Reaction score
0
thay cặp ram thành galax hof hoặc g skill x flare !
cặp ram trên tuy đẹp nhưng ko kéo cao đc 2k4 là kịch

rancilio

Reaction score
0
PhungTran said:
thay cặp ram thành galax hof hoặc g skill x flare !
cặp ram trên tuy đẹp nhưng ko kéo cao đc 2k4 là kịch
E cũng chỉ cần đẹp để nhìn cho thích mắt, có cảm hứng ngồi làm việc với ngồi lâu bác ạ, chứ e cũng k quan tâm kéo lên cao đc nhiều hay ko, với lại e nghĩ amd ryzen còn mới nên các hãng hardware chưa tận dụng hết, 1 thời gian nữa cập nhật bios mới chắc cũng lên đc thôi :beauty:

PhungTran

Reaction score
0
rancilio said:
E cũng chỉ cần đẹp để nhìn cho thích mắt, có cảm hứng ngồi làm việc với ngồi lâu bác ạ, chứ e cũng k quan tâm kéo lên cao đc nhiều hay ko, với lại e nghĩ amd ryzen còn mới nên các hãng hardware chưa tận dụng hết, 1 thời gian nữa cập nhật bios mới chắc cũng lên đc thôi :beauty:
Oh nếu bác ko quan trọng vấn đề bus cao thì tới lun đi bác thớt:sexy:

soleil14

Reaction score
0
Nếu vẫn thích RGB thì tùm cặp cas15 dễ lên hơn đaya

rancilio

Reaction score
0
soleil14 said:
Nếu vẫn thích RGB thì tùm cặp cas15 dễ lên hơn đaya
Vâng, vấn đề bây h của e nằm ở con vga ấy ạ, e ko gaming gì cả, chỉ chủ yếu vẽ sketch up, 3dsmax..., nên bây h k biết nên chọn vga nào phù hợp vs nhu cầu :chaymau:, trong khi bây h vga bão giá ghê quá :adore::stick:

alexander.the.great

Reaction score
0
bác mua mấy con Quadro chắc là ổn hơn đấy
hay đợi con vega FE mua nếu đủ lúa =)))))))

reimu.146

Reaction score
0
Bọn spam post đầy làm rác cái forum ra, i7 2600K mà 10 năm thì chắc con Q9650 15 năm cmnr :canny:

rancilio

Reaction score
0
reimu.146 said:
Bọn spam post đầy làm rác cái forum ra, i7 2600K mà 10 năm thì chắc con Q9650 15 năm cmnr :canny:
tôi lắp con đó lúc tôi học năm nhất đh, ra trường chắc cũng được 3-4 năm gì nữa thì k phải ngót nghét gần 10 năm rồi a? chã nhẽ bây h phải ngồi nhớ lại ráp thời gian nào tháng mấy năm mấy để tính cho đúng bao nhiêu năm à?

Như title ạ, dàn i7 2600k của e mua từ lúc mới ra để phục vụ học hành tới h chắc cũng đc 10 năm tuổi rồi, bây h e đang mua thêm dàn ryzen để phục vụ công việc, việc chính của e là vẽ công trình, nội thất, render, không gaming
tôi viết rất rõ ràng cụ thể, đọc ko kĩ thì đừng có soi rồi vào nói thế này thế nọ, bạn ko góp ý hay đóng góp gì cho thread của tôi thì tôi mời bạn đi ra, thể loại như bạn mới là loại spam gây loãng topic của tôi.

rancilio

Reaction score
0
alexander.the.great said:
bác mua mấy con Quadro chắc là ổn hơn đấy
hay đợi con vega FE mua nếu đủ lúa =)))))))
nếu dư dã thì e đã lấy 1070 rồi ạ, quadro thì e ko rành lắm, đã tham khảo ý kiến của nhiều chuyên gia thì bây h chắc e lấy con gtx 970 2nd ạ, thanks bác :beauty: