Đám cưới có nên mời hết những người đã đi??

nvsaynv

Reaction score
0
Tình hình là em đang đau đầu khoản này. Mình được cái ai mời cưới cũng đi. Giờ tới mình cưới thì ko biết có nên mời lại không. Có thím nào rơi vào tình trạng này chưa:pudency::pudency::pudency: Cần một vài lời khuyên a.

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 5 bằng vozFApp

OneThing

Reaction score
0
thích thì mời, ko thích thì thôi, cứ làm cái thiệp cho tôn trọng nhau

huydaika13

Reaction score
1
K nên, trước có quen con kia, đám cưới nó mời mình, sau mình đảm cưới mình k mời lại nó, lí do là nếu nói mời nó thì nó ngồi 1 mình vì k quen ai. Thế đéo nào nó biết tin nt chửi mình rồi hôm đó thành khách k mời mà đến

Còn bạn ở xa cũng k nên mời, họ ở xa mời họ cũng k đi đc, mà cố tình mời họ thì khác gì ép họ phải gửi phong bì .

Trước mình có con bạn làm ở sg nên mình cũng k mời, thế đéo nào nó biết tin bay về làm khách k mời mà tới luôn

onib18

Reaction score
0
huydaika13 said:
K nên, trước có quen con kia, đám cưới nó mời mình, sau mình đảm cưới mình k mời lại nó, lí do là nếu nói mời nó thì nó ngồi 1 mình vì k quen ai. Thế đéo nào nó biết tin nt chửi mình rồi hôm đó thành khách k mời mà đến
Còn bạn ở xa cũng k nên mời, họ ở xa mời họ cũng k đi đc, mà cố tình mời họ thì khác gì ép họ phải gửi phong bì .
Trước mình có con bạn làm ở sg nên mình cũng k mời, thế đéo nào nó biết tin bay về làm khách k mời mà tới luôn Image
Người yêu cũ à, chứ bạn nào không mời ở xa lại còn mò tới tận nơi thế? :chaymau:
Sent from Google Pixel 4 XL using vozFApp

huydaika13

Reaction score
1
onib18 said:
Người yêu cũ à, chứ bạn nào không mời ở xa lại còn mò tới tận nơi thế? :chaymau:
Sent from Google Pixel 4 XL using vozFApp
Bạn thôi, xưa đi học có thích nó mà nó k thích mình

bxhung

Reaction score
0
nvsaynv said:
Tình hình là em đang đau đầu khoản này. Mình được cái ai mời cưới cũng đi. Giờ tới mình cưới thì ko biết có nên mời lại không. Có thím nào rơi vào tình trạng này chưa:pudency::pudency::pudency:
Cần một vài lời khuyên a.
Đéo cần nhá, Ai thân quý ai thì mời còn không thì thôi.

Google Nexus.4

Reaction score
0
Muốn thu hoạch tốt thì mời tất.

Muốn tình cảm thì mời những ai yêu, mến, thân, quý :p

kieubangchu_ver2

Reaction score
0
nvsaynv said:
Tình hình là em đang đau đầu khoản này. Mình được cái ai mời cưới cũng đi. Giờ tới mình cưới thì ko biết có nên mời lại không. Có thím nào rơi vào tình trạng này chưa:pudency::pudency::pudency:
Cần một vài lời khuyên a.

Nên mời chứ :D

Để lộ ra xem những ai không có đạo đức, không đi trả lễ, quỵt phong bì :D

Kể cả không thân thiết nữa, nhưng là người có đạo đức thì nếu trước đây đã từng mời chủ thread, nhận tiền từ chủ thớt rồi, bây giờ thớt mời lại, họ sẽ đi. Nếu không đi được (ví dụ họ đang có thẻ xanh định cư nước ngoài rồi, đang ở xa, cách 10000 km chẳng hạn :sexy:), mà họ là người tử tế thì ít nhất họ cũng reply bác :D

Đó là lý do chính. Chứ còn bác có nhận thêm, hay mất đi 1 cái phong bì mừng cưới 200k gì đó thì cũng chẳng làm bác thành người giàu, hoặc thành người nghèo luôn đâu mà. :gach:

nvsaynv

Reaction score
0
kieubangchu_ver2 said:
Nên mời chứ :D

Để lộ ra xem những ai không có đạo đức, không đi trả lễ, quỵt phong bì :D

Kể cả không thân thiết nữa, nhưng là người có đạo đức thì nếu trước đây đã từng mời chủ thread, nhận tiền từ chủ thớt rồi, bây giờ thớt mời lại, họ sẽ đi. Nếu không đi được (ví dụ họ đang có thẻ xanh định cư nước ngoài rồi, đang ở xa, cách 10000 km chẳng hạn :sexy:), mà họ là người tử tế thì ít nhất họ cũng reply bác :D

Đó là lý do chính. Chứ còn bác có nhận thêm, hay mất đi 1 cái phong bì mừng cưới 200k gì đó thì cũng chẳng làm bác thành người giàu, hoặc thành người nghèo luôn đâu mà. :gach:
Thì mình cũng ko liên lạc cả người ta nữa nên mời cũng ngại ý thím:sosad::sosad: