Đám cưới, chia đôi tiền với nhà vợ

sawa1990

Reaction score
0
Chê khách nhà gái nghèo hèn đi ít tiền à? Đám cưới vui vẻ mới quan trọng. Lời lỗ không thành vấn đề. Cứ suy nghĩ thế nhé

Ilkey Gundogan

Reaction score
0
Tao thấy hủy hôn luôn là vừa 1. Nếu theo mẹ nhà trai, sau này về nhà dc nước làm tới, chi ly keo kiệt tính từng đồng từng cắc, đè đầu cưỡi cổ cô dâu 1. Nếu theo mẹ nhà gái, me chồng nghĩ nhà gái hok tôn trọng mình, về nhà sẽ hoạnh hoẹ chì chiết cô dâu, khó dễ đủ đường

Sent from Xiaomi Mi Mix 3 using vozFApp

8975

Reaction score
0
nh0cga said:
Mấy con lợn vào dạy đời nó. Nó bịa một cái thread tranh cãi xong ỉa một bãi đó cho lũ ngu chúng mày vào xâu xé rồi lặn mất tăm mất tích. Nghe giọng văn là biết troll ghẻ rồi cũng này nọ như thật :">
Thằng bịa chuyện để được nghe chửi -> khôn.
Thằng chửi -> ngu.
:runrun::runrun::runrun:

napoleon4005

Reaction score
0
Cỗ bàn thì không nói mà tiền áo cưới, chi phí khác thì nhà trai phải lo chứ thớt, cưới vợ mà 50% như góp gạo thổi cơm chung thế à

NangThangHai

Reaction score
0
Lầy vl ra:sweat::sweat:

nhà mình đám ông anh,cho nhà vk 30tr tiền trước đám,rồi đãi bên vk thì cho cha mẹ vk lấy để xài(cũng lấy 1 phần thôi ak :shame:) rồi đám nhà mình thì cha mẹ mình lo,tiền đám thì 2 vk ck lấy:chaymau:

mấy bác cảm giác nhiều chứ,con ng ta về nhà mình ở thêm có bao nhiêu đồ ăn đâu mà phải lm đủ thứ,rộng rãi với nhau mà sống đi:sogood::sogood:

tmk1207

Reaction score
3
Cưới tui thì toàn bộ tiền tranh ảnh, áo sống, váy vủng, nhẫn nhà trai lo.
Nhà gái có tổ chức cùng độ 20 mâm. cái này nhà gái tự trả.

Còn pbi của bạn bè 2 đứa thì 2 nhà cho lại 2 đứa tui.

// gửi chủ topic: thông gia là thông gia cả đời chứ không phải thông gia mỗi lúc cưới hỏi.

ChinSuFood

Reaction score
0
Lầy quá lầy....thôi thím đừng cưới nữa....chơi vậy ai chơi cha.

Reaction score
0
danchoi2chedo said:
Em xắp cưới vợ, quê 2 đứa xa nhau quá nên chỉ làm ở trên nhà vợ, rồi mời gia đình của em lên. Đãi chung nhà hàng. Ban đầu thì ý của mẹ vợ là làm đám xong tiền phong bì 2 bên 2 đứa lấy thanh toán nhà hàng, còn dư thì cho 2 đứa. Nhưng má em thì lại không chịu, nói là thiệp bên nào bên đó lấy, rồi bên em mời bao nhiêu bàn sẽ thanh toán bấy nhiêu, lời lỗ tự chịu. Em cũng tính như vậy, rồi chi phí áo cưới trang trí thiệp cưới v.v sẽ chia đôi với nhà vợ. Em làm vậy có ổn không mấy thím. Ở đây có thím nào làm chung 1 bên như thế chưa cho em xin ít kinh nghiệm :stick:
danchoi2chedo said:
Em năm nay 25t. Lương tháng 5tr5. Đang ở trọ 1 tháng 1tr5. Ba em 60t đi làm công ty, má em 55t ở nhà nội trợ. Vỡ kế hoạch có em bé và đang định qua Tết cưới. Vẫn chưa dư được đồng nào cưới vợ. Ba má phải chạy tiền lo đám cưới cho em. Em có tật xấu mỗi ngày phải uống 2 lon bia trước khi đi ngủ và 1 ngày 1 gói thuốc. 1 tháng khoảng 1tr5 tiền vô bổ đó. Vợ em khuyên em nên bỏ vì sau này sinh con hút thuốc không thể lại gần bé, và rất tốn kém, chi phí đó sau này còn lo cho con cái nữa. Mỗi lần như vậy em đều bật lại chửi và giận vợ em. Em có tồi tệ quá không các thím :sosad:
:sosad::sosad::sweat::go::go::go::go:

bombombd2

Reaction score
0
danchoi2chedo said:
Em xắp cưới vợ, quê 2 đứa xa nhau quá nên chỉ làm ở trên nhà vợ, rồi mời gia đình của em lên. Đãi chung nhà hàng. Ban đầu thì ý của mẹ vợ là làm đám xong tiền phong bì 2 bên 2 đứa lấy thanh toán nhà hàng, còn dư thì cho 2 đứa. Nhưng má em thì lại không chịu, nói là thiệp bên nào bên đó lấy, rồi bên em mời bao nhiêu bàn sẽ thanh toán bấy nhiêu, lời lỗ tự chịu. Em cũng tính như vậy, rồi chi phí áo cưới trang trí thiệp cưới v.v sẽ chia đôi với nhà vợ. Em làm vậy có ổn không mấy thím. Ở đây có thím nào làm chung 1 bên như thế chưa cho em xin ít kinh nghiệm :stick:

Gửi từ OPPO CPH1819 bằng vozFApp
Thớt đâu rồi sáng mắt chưa:gach::gach:, mẹ ông phải nói chi li vãi :lol: ra. Hy vọng vk ông có chơi voz và đọc đc title này:sogood::sogood: