Đám cưới, chia đôi tiền với nhà vợ

danchoi2chedo

Reaction score
0
Em xắp cưới vợ, quê 2 đứa xa nhau quá nên chỉ làm ở trên nhà vợ, rồi mời gia đình của em lên. Đãi chung nhà hàng. Ban đầu thì ý của mẹ vợ là làm đám xong tiền phong bì 2 bên 2 đứa lấy thanh toán nhà hàng, còn dư thì cho 2 đứa. Nhưng má em thì lại không chịu, nói là thiệp bên nào bên đó lấy, rồi bên em mời bao nhiêu bàn sẽ thanh toán bấy nhiêu, lời lỗ tự chịu. Em cũng tính như vậy, rồi chi phí áo cưới trang trí thiệp cưới v.v sẽ chia đôi với nhà vợ. Em làm vậy có ổn không mấy thím. Ở đây có thím nào làm chung 1 bên như thế chưa cho em xin ít kinh nghiệm :stick:

Gửi từ OPPO CPH1819 bằng vozFApp

thinhhap

Reaction score
0
Như má b là xanh chín rồi. Nhưng nếu nhà gái đã đưa ra ý kiến như vậy thì nhà bác nên theo. Mình nhà trai nên cao thượng 1 tí

Được gửi từ iPhone 7 Plus - vozForums

hc0515

Reaction score
0
Đã dính tới 2 bên gia đình mà còn liên quan tới tiền bạc thì căng lắm đó đồng chí :sweat::sweat:

Sent from Bàn Phím Anh Hùng using vozFApp

a8005005

Reaction score
0
bình thường bên nhà trai bao hết, nhà gái cho gì thì cho, tiền mừng cho 2 vợ chồng mới cưới :sweat: chỗ tôi thấy toàn vậy

NDWinter

Reaction score
0
danchoi2chedo said:
Em xắp cưới vợ, quê 2 đứa xa nhau quá nên chỉ làm ở trên nhà vợ, rồi mời gia đình của em lên. Đãi chung nhà hàng. Ban đầu thì ý của mẹ vợ là làm đám xong tiền phong bì 2 bên 2 đứa lấy thanh toán nhà hàng, còn dư thì cho 2 đứa. Nhưng má em thì lại không chịu, nói là thiệp bên nào bên đó lấy, rồi bên em mời bao nhiêu bàn sẽ thanh toán bấy nhiêu, lời lỗ tự chịu. Em cũng tính như vậy, rồi chi phí áo cưới trang trí thiệp cưới v.v sẽ chia đôi với nhà vợ. Em làm vậy có ổn không mấy thím. Ở đây có thím nào làm chung 1 bên như thế chưa cho em xin ít kinh nghiệm :stick:
Dân chơi 2 chế độ :eek:h: :eek:h:
Gửi từ $$$ bằng vozFApp

Kiều_Trang

Reaction score
0
Xác định lấy Vợ phải có tiền phòng thân , nhỡ may rơi vào tình huống khó xử thì mình đứng ra chịu thiệt sẽ êm đc cả 2 bên .

yourhappiness

Reaction score
0
danchoi2chedo said:

Bên nhà vợ ông chơi vậy quá đẹp rồi. Họ cũng đâu có lấy đồng nào đâu mà cho 2 vợ chồng ông hết còn gì. Má ông chơi vậy tính toán quá rồi. Tôi mà là bên nhà gái tôi sẽ cảm thấy ngán ngẩm lắm đấy, chưa cưới đã chi li vậy rồi :chaymau: