ryajautb

Reaction score
35
Các pro cho e hỏi sao e mới mua con Supper UHD 4k của LG về đá pes trên ps4 mà thỉnh thoảng khi chuyền nhanh hoặc sút manh trái bóng nó cứ lag lag là sao vây nhỉ
E đang để chế độ hình ảnh tv tiêu chuẩn a
Bác nao bị như em ko và làm sao để hết đc a :shame:

nneo

Reaction score
1
để qua chế độ thể thao xem :nosebleed:

loyal_2906

Reaction score
0
Xem đá banh qua các nguồn có fps 25,30 ( myk , fpt play, clip tv) trái banh cũng bị giật giật chớp chớp nhẹ mà . Bệnh chung của các dòng tivi 4K rồi :pudency::pudency:

Minhhero2017

Reaction score
0
Con Sony X9000E của bị vậy mà không thể chỉnh được vì đó là lỗi của con chip Xtreme của riêng dòng này. Dòng 7xxxE,8xxxE,9300E không bị.

Phản hồi lên là trái banh nhấp nháy vậy sao coi và chấp nhận được thì sony trả lời như thế này.

Các bác hộ em làm to chuyện được không ạ.

Link 1
Link 2

Truong CA Phuong

Reaction score
0
Em để ý xem các clip đá bóng trên youtube cũng bị lag bóng , nó cứ nhấp nháy và giật giật ko nhìn rõ dc trái bóng bác nao bị ko
Em đá cả pes trên ps4 pro cũng bị y như vây
Có giải pháp nao ko các bac

nohero2004

Reaction score
0
Truong CA Phuong said:
Em để ý xem các clip đá bóng trên youtube cũng bị lag bóng , nó cứ nhấp nháy và giật giật ko nhìn rõ dc trái bóng bác nao bị ko
Em đá cả pes trên ps4 pro cũng bị y như vây
Có giải pháp nao ko các bac
Tắt cái tính năng chuyển động thực trong phần cài đặt nâng cao của hình ảnh đi (tiếng Anh là True Motion)

Truong CA Phuong

Reaction score
0
Tắt cái tính năng chuyển động thực trong phần cài đặt nâng cao của hình ảnh đi (tiếng Anh là True Motion)
mình thấy tính năng đó làm hình ảnh chuyển động nhanh rõ ràng hơn sao lại tắt đi bác

Minhhero2017

Reaction score
0
nohero2004 said:
Tắt đi nó giật còn hơn TV ko có tính năng motion đó bác :surrender: