noo.111

Reaction score
1
anhsayvimen said:
Bạn làm bên ngành tài chính mà lại ko hiểu vấn đề cơ bản nhất của thị trường đó chính là cung cầu à?
Bạn có tài năng, ok điều đó ko ai phủ nhận nhưng cái tài năng của bạn có nằm trong vùng tiềm năng hay ko lại là chuyện khác. Bạn ko thể mang tài năng của bạn qua một nơi ko cần hoặc ko cần tới tầm của bạn để phải thuê bạn và trả lương cao. Một bài toán kinh tế đơn giản thế này, bạn làm một căn nhà cấp 4, mái tôn bạn sẽ thuê thợ xây hay một kiến trúc sư nước ngoài làm. Đơn cử là ngành It chỉ bốc phét và làm giá ở Sg, hn vì do nhu cầu thị trường nhiều, trả lương cao vì công việc mang về nhiều lợi nhuận. Bạn có là tiến sỹ tin học nhưng nếu về quê kiếm ăn thì ko bằng đc một thằng thợ sửa máy tính, bơm mực máy in lành nghề. Một ng có tài thực sự sẽ biết mình giỏi nhất cái gì và chỗ nào có thể dùng đc nó để kiếm tiền. Thân!

via vozForums for iPhone
vì vậy mình mới nói đà nẵng nó ko còn là nơi để mình về và làm nữa , dù rằng mình sinh ra và từ nhỏ đến lớn ở đó. Nhưng đến lúc muốn quay về và làm đúng ngành mình thích thì không được .
nếu không phải gia đình bắt ép và muốn gần nhà thì chắc cũng ko có cái dự định đi pv các bank ở đà nẵng cho biết.

noo.111

Reaction score
1
hoangminh_mz said:
hết muốn nói :surrender:Có cái chỗ quái nào tuyển mà ko đưa bằng cấp ra nói chuyện trước? Không bằng cấp thì phải có kinh nghiệm khủng. Không bằng cấp không kinh nghiệm thì chỉ là bọn ăn tục nói phét thôi.
Tôi càng lúc càng nghi ngờ level công việc của ông, cũng lăn tăn về chuyên môn của ông. Haizzzz
À nói luôn, tôi có 1 trường quốc tế, giáo viên mầm non của tôi chỉ quan trọng trải nghiệm và tư duy, ko quan trọng bằng cấp. Lương 10 triệu đấy :sexy:
ABC à , trường này hiệu trưởng là cô thư chị anh vũ .
đầy nơi ko có bằng cấp vẫn làm được lương cao nhé. vì vậy mới nói đà nẵng vào nó hỏi bằng , sg chỉ cần anh làm được , kinh nghiệm và review tốt qua test sẵng sàng có mức lương phù hợp.
căn bản tôi tuyển nhân viên cũng ko cần quá quan trọng bằng cấp đây. thích thì tôi đưa group zalo nhân sự tôi cho vào xem, các HR công ty khác tuyển ứng viên ko bằng cấp lương 400$-600$ bình thường. cần tôi đưa ông 10 20 job đang tuyển luôn cũng có . vì vậy mới nói ông làm ở đà nẵng và chỉ biết ở đó.
Hình này được tự động upload và chèn link bởi Voz Living

Noone14

Reaction score
0
noo.111 said:
vì vậy mình mới nói đà nẵng nó ko còn là nơi để mình về và làm nữa , dù rằng mình sinh ra và từ nhỏ đến lớn ở đó. Nhưng đến lúc muốn quay về và làm đúng ngành mình thích thì không được .
nếu không phải gia đình bắt ép và muốn gần nhà thì chắc cũng ko có cái dự định đi pv các bank ở đà nẵng cho biết.
Thi vào Big 4 đi bạn! Đừng nói không có quen biết, quan hệ không bao giờ vào được nhé. Mình QHKH big 4 ĐN đây lương 11 củ, thi vào đây. Và vào đây rất nhiều em thi vào chứ không phải như ngoài kia hay nói vào Big 4 phải chung tiền và có quan hệ nhé:adore:
Nếu năng lực bạn có vào đây cày cuốc thì cũng này nọ lắm đó :beauty:
Có năng lực mà sợ chi

hoangminh_mz

Reaction score
0
noo.111 said:
ABC à , trường này hiệu trưởng là cô thư chị anh vũ .
đầy nơi ko có bằng cấp vẫn làm được lương cao nhé. vì vậy mới nói đà nẵng vào nó hỏi bằng , sg chỉ cần anh làm được , kinh nghiệm và review tốt qua test sẵng sàng có mức lương phù hợp.
căn bản tôi tuyển nhân viên cũng ko cần quá quan trọng bằng cấp đây. thích thì tôi đưa group zalo nhân sự tôi cho vào xem, các HR công ty khác tuyển ứng viên ko bằng cấp lương 400$-600$ bình thường. cần tôi đưa ông 10 20 job đang tuyển luôn cũng có . vì vậy mới nói ông làm ở đà nẵng và chỉ biết ở đó.
Tôi nói là TRƯỜNG CỦA TÔI, ABC liên quan gì =)) :sexy:
Bài đăng như ông up tôi tìm các post tuyển SR bên FMCG đầy =)) Tưởng đâu công việc kiểu gì chứ thu mua vs sale sủng toàn lương trên chục củ. Tuyển chuyên viên kinh doanh bđs, bảo hiểm lại càng là 20 củ =)))...
Còn về làm, tôi làm cho 1 đơn vị có HQ ở ĐN, nhưng hệ thống chi nhánh của tôi có cả ở HN, HCM nên xin phép cười vào câu bôi đen. Hihi.

hoangminh_mz

Reaction score
0
Noone14 said:
Thi vào Big 4 đi bạn! Đừng nói không có quen biết, quan hệ không bao giờ vào được nhé. Mình QHKH big 4 ĐN đây lương 11 củ, thi vào đây. Và vào đây rất nhiều em thi vào chứ không phải như ngoài kia hay nói vào Big 4 phải chung tiền và có quan hệ nhé:adore:
Nếu năng lực bạn có vào đây cày cuốc thì cũng này nọ lắm đó :beauty:
Có năng lực mà sợ chi
Tôi có con em vào EY HCM làm có 8 củ kìa =)) Làm bị đì đẹt nên sau 1 năm ghét quá bỏ về ĐN làm Audit cho FPT lương 9.5tr. Sống hạnh phúc phè phởn dư tiền đi du lịch du đồ :sexy:

noo.111

Reaction score
1
hoangminh_mz said:
Tôi nói là TRƯỜNG CỦA TÔI, ABC liên quan gì =)) :sexy:
Bài đăng như ông up tôi tìm các post tuyển SR bên FMCG đầy =)) Tưởng đâu công việc kiểu gì chứ thu mua vs sale sủng toàn lương trên chục củ. Tuyển chuyên viên kinh doanh bđs, bảo hiểm lại càng là 20 củ =)))...
Còn về làm, tôi làm cho 1 đơn vị có HQ ở ĐN, nhưng hệ thống chi nhánh của tôi có cả ở HN, HCM nên xin phép cười vào câu bôi đen. Hihi.
thứ 1: group tuyển dụng của tôi không phải của bên nào khác . có đầy đủ HR các ngành nghề luôn. và tôi bán CV ứng viên cho các HR công ty khác .
đừng nhầm qua việc tôi vào các group thấy deal up lên cho vui :surrender:
thứ 2 : ko cần phải bds và bảo hiểm. nếu ông cần tôi cho ông tận 20 job để ứng tuyển luôn, Group tôi quản lý , Hr các bên cũng tôi kéo về , ứng viên cũng tôi đẩy vào :surrender:
thứ 3 : cái mail thì liên quan gì ?

Noone14

Reaction score
0
hoangminh_mz said:
Tôi có con em vào EY HCM làm có 8 củ kìa =)) Làm bị đì đẹt nên sau 1 năm ghét quá bỏ về ĐN làm Audit cho FPT lương 9.5tr. Sống hạnh phúc phè phởn dư tiền đi du lịch du đồ :sexy:
Bank bạn ơi chứ không phải KT. Big 4 đâu có nhàn mà phải chạy chỉ tiêu vãi hàng. Giao chỉ tiêu xếp bậc lương :sosad:

hoangminh_mz

Reaction score
0
noo.111 said:
thứ 1: group tuyển dụng của tôi không phải của bên nào khác . có đầy đủ HR các ngành nghề luôn. và tôi bán CV ứng viên cho các HR công ty khác .
thứ 2 : ko cần phải bds và bảo hiểm. nếu ông cần tôi cho ông tận 20 job để ứng tuyển luôn, Group tôi quản lý , Hr các bên cũng tôi kéo về , ứng viên cũng tôi đẩy vào :surrender:
thứ 3 : cái mail thì liên quan gì ?
Nhìn mail ko hiểu nội dung? :surrender:
Bó tay!
Còn về mấy cái group này thì... thôi bỏ qua, tôi đang làm admin một cái group có khoảng 10 cái quỹ đầu tư mạo hiểm 30 nhà đầu tư thiên thần của VN nè. Chả có gì đáng tự hào cả :v. Đặc thù công việc cho ta cơ hội tham gia vào 1 cộng đồng nào đó, chả nói lên năng lực gì :gach:.

hoangminh_mz

Reaction score
0
Noone14 said:
Bank bạn ơi chứ không phải KT. Big 4 đâu có nhàn mà phải chạy chỉ tiêu vãi hàng. Giao chỉ tiêu xếp bậc lương :sosad:
Ừ thì tôi biết, tôi chỉ lấy ví dụ về Big 4 base tại HCM thôi. Với tôi ở đâu cũng như nhau cả, đã khó thì khó chung, đã dễ thì dễ chung thôi. :stick:

noo.111

Reaction score
1
hoangminh_mz said:
Nhìn mail ko hiểu nội dung? :surrender:
Bó tay!
Còn về mấy cái group này thì... thôi bỏ qua, tôi đang làm admin một cái group có khoảng 10 cái quỹ đầu tư mạo hiểm 30 nhà đầu tư thiên thần của VN nè. Chả có gì đáng tự hào cả :v. Đặc thù công việc cho ta cơ hội tham gia vào 1 cộng đồng nào đó, chả nói lên năng lực gì :gach:.
chẳng có gì là đặc thù công việc cả. đây là ngành tay trái và món kiếm tiền của tôi, Tôi làm tất cả các mảng nào làm ra tiền. và các mảng này đụng vào 1 đủ hơn cái lương mà thằng TPbank trả ở đà nẵng
từ bank , chứng khoán , data, HR , BDS , ADS fb .....
và tôi nói trên danh nghĩa là tôi quản lý các group và các mảng tôi làm chứ ko phải trên danh nghĩa là thành viên của 1 group được add vào vì đặc thù công việc.