HanDO

Reaction score
0
Tình hình là em đang gặp một lỗi khi cài win 10 mà chưa giải quyết được, mong anh em giúp đỡ :sosad:
Máy đứa em ở xa bị virus nặng quá, dạy nó cài win qua videocall điện thoại thì đến bước chọn phân vùng cài thì bị lỗi "We couldn't create a new partition or locate an existing. For more information, see the setup log files".
Máy nó 2 ổ cứng SSD + HDD. Em đã thử mò và thử lát cái google ra rồi, thử chuyển sang MBR, thử các bước diskpart các thứ các thứ mà vẫn không ăn thua.
Em thử cài lại usb win 7 nhưng cũng lỗi tương tự thế. Đã 3 buổi tối mà vẫn chưa xử lý được, thử hết cách không còn nghĩ ra gì nữa. Nên mạn phép vác lên đây hỏi anh em, mong anh em giúp đỡ :sosad::sosad:
À, laptop hp và không biết tháo ổ cứng ra các bác nhé.

aura

Reaction score
0
format hết bằng cmd lúc setup ấy, cài phà phà luôn.

HanDO

Reaction score
0
aura said:
format hết bằng cmd lúc setup ấy, cài phà phà luôn.
bác có thể hướng dẫn em cụ thể chút được không bác ? em cũng vào cmd rồi clean các thứ ở diskpart rồi cũng không được. Cảm ơn bác trước:adore:

Khoahamthang

Reaction score
0
nói trắng ra là ông cũng có biết cài win10 trên uefi đếch đâu

xóa phân vùng ổ C, efi, recovery đi + convert sang GPT mà cài win10

HanDO

Reaction score
0
Khoahamthang said:
nói trắng ra là ông cũng có biết cài win10 trên uefi đếch đâu

xóa phân vùng ổ C, efi, recovery đi convert sang GPT mà cài win10
thì em cũng có làm gì nhiều đâu, nên cũng ít tìm hiểu bác ạ. Em cũng chuyển phân vùng sang GPT rồi cũng không được mới lên kêu cứu ạ:pudency:

thanhtam13

Reaction score
0
HanDO said:
thì em cũng có làm gì nhiều đâu, nên cũng ít tìm hiểu bác ạ. Em cũng chuyển phân vùng sang GPT rồi cũng không được mới lên kêu cứu ạ:pudency:
hi
vào CMD >> lệnh Diskpart
list disk
sel disk cần format để cài win
Clean
Create partition primary
format fs=ntfs quick
assign letter=c
active

sau đó boot usb lại rùi cái win

Hy vọng giúp dc

HanDO

Reaction score
0
thanhtam13 said:
hi
vào CMD >> lệnh Diskpart
list disk
sel disk cần format để cài win
Clean
Create partition primary
format fs=ntfs quick
assign letter=c
active

sau đó boot usb lại rùi cái win

Hy vọng giúp dc
Em thiếu dòng "letter=c"
Để tối về em thử lại, cảm ơn bác :beauty:
Gửi từ Samsung SM-G935S bằng vozFApp

tranhieungan

Reaction score
0
HanDO said:
Delete cái phân vùng cài win đi, sau đó chọn cái phân vùng đó cho win nó tự create. :chaymau:

anhaylaaivt

Reaction score
0
Đơn giản nhất bạn dùng cách thông thường sau. Tạo 1 usb boot , dùng usb đó chạy vào win mini tren usb dùng phần mêm acronis chia ổ cứng, nếu bạn cài trên ssd thì tháo ổ hdd ra cài win xong gắn lại sau. Quay lại chia ssd thì bạn chỉ cần cho về chuẩn mbr chia ổ cứng ở chế độ pri chứ ko phải local. Rồi set active cho nó khởi động đầu tiên. Thường ổ ssd ko nên chia ra nhiều rất dễ bị lỗi cứ để 1 ổ. Xong save lại rồi thoát ra. Khởi động lại cài win. Bạn nên để 1 phân vùng ssd để tránh cài win, chia nhiều phân vùng sẽ hay bị báo lỗi ko cài đc

Được gửi từ ???????? - vozForums

Cho'

Reaction score
3
Từng bị ko nhớ là có phải cái này hay ko nhưng ko cách nào cài dc và giải pháp là tháo tạm ổ HDD ra, cài xong gắn HDD vào lại :byebye::byebye::byebye: éo hiểu sao nó ko cho gắn chung bới HDD