Cưới vợ thì cần có bao nhiêu tiền các thým!!!

goben

Reaction score
0
mai đi đám cưới thằng em ở GEM nghe nói 400 củ

doianhnhoda

Reaction score
0
Mình vừa cưới đầu năm nay :
- Ảnh cưới 6m5 (mình trả)
-Nhẫn cưới 2m5 (cả đôi, vàng 10k, mình cũng bất ngờ, gấu chọn ) (mình trả )
-Giường tủ 16m (bm sắm)
-Chăn đệm 4m5 (gấu sắm)
-Vest giày tây 2m (mình trả )
trước cưới đưa bm 40m, cỗ bàn thừa thiếu bm bù :D
mình ở quê nhé vài chục mâm cỗ thôi :D

QQMarco

Reaction score
1
anhdaiquang1 said:
Vào đây xong lesor như em đéo dám lấy vợ luôn :sweat:
Lựa cơm gắp mắm thôi thím, bạn bè e nhiều đứa k đồng nào cũng lấy vợ đc, mình có nhiêu làm nhiêu, thím phải nghiên cứu trước về từng khoản, mỗi khoản lại có nhiều lựa chọn khác nhau, thím yên tâm mà lấy vợ nhé.
Sent from OnePlus 7 Pro GM1910 using vozFApp

anhsayvimen

Reaction score
0
Mình cưới hết tròn 200 củ vì 2 đứa ở Nhật về nước hết 40 triệu tiền vé máy bay rồi, hai đứa xa quê nữa, tiền vé máy bay đi lại (2000km) , còn linh tinh các thứ (vàng cưới đắt nhất (70 triệu) nhưng mua rồi còn đó nên ko tính). Nói chung là tiền cưới chuẩn bị 50 củ là ok rồi. Thường từ hòa vốn đến lời chứ ko lỗ đc đâu

Smart Touch

Reaction score
0
Mình ở Bắc, ngoại thành hà nội, mới cưới tháng 2, cưới ở quê nhé thớt. Trước khi cưới chuẩ bị khoảng 60,70tr là vừa.

1. Tiền ảnh cưới chụp đơn giản: 4tr5

2. Tiền nhẫn cưới: 4tr

3. Tiền phòng cưới mình được mọi người cho không mất

4. Tiền xe cộ đi lại, đi dạm ngõ, thăm nhà và cưới: 9tr

5. Tiền dẫn cưới: 20tr (nhưng sau bố mẹ vợ lại cho lại)

6. Tiền cỗ trước cưới (hôm gặp mặt 2 gia đình và gia đình mình họp bàn bạc): 10tr

7. Tiền lặt vặt mình không đếm được khoảng 5->10tr

8. Tiền gà ván, chỗ mình gọi vậy, ko biết chố khác gọi là gì, tiền này để nhà gái mua lễ đặt ở nhà ngoại và nhà nội: 2tr

Đây là tiền cần có trước cưới của mình, còn gì mình ko nhớ nữa, mọi thứ trên mình chi hết nên mình lắm được, nhưng tiền phòng cưới khá nặng mà mình ko phải chi rồi.

anhdaiquang1

Reaction score
0
QQMarco said:
Lựa cơm gắp mắm thôi thím, bạn bè e nhiều đứa k đồng nào cũng lấy vợ đc, mình có nhiêu làm nhiêu, thím phải nghiên cứu trước về từng khoản, mỗi khoản lại có nhiều lựa chọn khác nhau, thím yên tâm mà lấy vợ nhé.

Sent from OnePlus 7 Pro GM1910 using vozFApp
Riêng cái đám cưới đã tiền trăm thế này thì kinh khủng quá, em nghe lấy vợ nó đơn giản mà nay vào đây đọc mới thấy con số nó khủng như vậy. :shot: Đấy là còn chưa kể lấy xong còn con cái các thứ nữa, lương cứng 6 củ giữa cái đất HN này thì lấy vợ làm sao được. Bố mẹ ở quê cứ giục, bảo ra trường 1 năm rồi thì lấy đi mà tiền đâu ra mà lấy :plaster::plaster::plaster:

kehonnguoi

Reaction score
0
anhdaiquang1 said:
Riêng cái đám cưới đã tiền trăm thế này thì kinh khủng quá, em nghe lấy vợ nó đơn giản mà nay vào đây đọc mới thấy con số nó khủng như vậy. :shot: Đấy là còn chưa kể lấy xong còn con cái các thứ nữa, lương cứng 6 củ giữa cái đất HN này thì lấy vợ làm sao được. Bố mẹ ở quê cứ giục, bảo ra trường 1 năm rồi thì lấy đi mà tiền đâu ra mà lấy :plaster::plaster::plaster:
Để dành 4tr/tháng, 1 năm là được 60tr rồi

tanmanh0707

Reaction score
0
anhdaiquang1 said:
Vào đây xong lesor như em đéo dám lấy vợ luôn :sweat:
anhdaiquang1 said:
Nếu các thím phải lo từ a-z, thì mấy con số trên không ngoa đâu. Mỗi nhà mỗi cảnh, nếu có bm phụ thì đỡ dữ lắm, còn không thì nên để dành từ từ là vừa.

nguoinaodo1132

Reaction score
0
anhdaiquang1 said:
Kiếm chạn vàng mà chui thôi bạn chứ lương 6 triệu thì để ra được đồng nào mà đã cưới vợ :gach: