[Cuối năm rảnh dé] Tư vấn tâm lý tình cảm, phát triển bản thân etc...

Krazy1

Reaction score
0
HoaLacManThien said:

* Suốt ngày nhìn trộm, gái quay qua quay lại phát hiện ra nên 2 mắt vô tình chạm nhau.

-> Em để ý thấy nhiều lần gái nhìn em lắm, mắt 2 đứa còn chạm nhau. Có lẽ nào :shame:

* Ngắm từ đầu buổi đến cuối buổi, gái lúi húi làm việc lúc ngước lên thấy nên đành cười lịch sự

-> Gái hay nhìn em cười lắm, dù lúc lau dọn bàn, hay bưng đồ uống đều vậy :adore:

* Ấp a ấp úng, muốn mở lời làm quen và gợi chuyện nhưng ko dám, ko biết nói gì. Gái nó nhìn thấy điệu bộ lúng búng nên nhiều khi cố nán lại hỏi "anh cần gì/ anh định nói gì ạ"

-> Gái hay nấn ná lại, như muốn nói chuyện thêm/ muốn em mở lời làm quen mỗi khi em gọi đồ :beauty:

Bệnh này zai FA mắc nhiều lắm, ngây ngất với ảo tưởng 1 thời gian dài mà ko dám làm gì. Lúc gom hết can đảm để mở lời thì cũng là lúc mộng vỡ

Một buổi chiều cf 1 mình tại quán tủ như mọi hôm, hôm đấy thay vì ngồi ngoài cạnh cửa sổ như mọi hôm thì tôi lại vào trong góc , bỗng dưng có 1 cô gái ngồi kế bên vỗ vai mình nói nhỏ " anh ơi anh trông giùm em đt em đang sạc, e vào phòng vs một lát "

Tôi quay mặt qua đơ một lúc rồi cũng gật gù " ok em " , lúc đấy mới thấy một cô gái nhỏ nhắn , trang điểm hơi đậm nhưng nhìn rất xinh...

Và từ sau hôm đó tôi mới để ý xung quanh , cô gái nhỏ nhắn sau này vẫn ngồi lặng lẽ một mình ở cái góc quen thuộc đấy , 2 ngày , 3 ngày .... Càng quan sát tôi càng thấy thích em một cách thật kì lạ, có lẽ vì ngộ tưởng em cũng cô đơn như tôi chăng ?

Tôi vẫn ngồi đó hằng ngày quan sát em một cách im lặng , suy nghĩ bâng quơ, sao xinh như vậy mà ngày ngày sao lại cứ ngồi 1 mình ? Ko lẽ lại chưa có bạn trai , hay là đánh liều một phen ?Tôi tính tình nhát gái ăn vào máu , muốn kiếm cơ hội nc nhưng lại cứ sợ haiz :sosad:

Rồi cuối cùng chuyện gì tới cũng tới, cái ngày tôi định mạnh dạn liều tới làm quen thì cũng là ngày anh bạn trai ẻm bước vào quán cf ... :sosad: , 2 người nc với nhau thật là hạnh phúc , em ko còn cái sự cô đơn mọi hôm tôi thấy nữa

Tỉnh mộng , đứng dậy xách balo lên và đi , quán cf quen thuộc của tôi nay đã ko còn "quen thuộc" nữa rồi.

Rach uyen sia

Reaction score
1
mk là mình hay là mẹ kiếp thế mấy thím, ko bjk nó có đang chửi e ko, em già rooig lên mấy ngôn ngữ kiểu này ko hiểu
củ thể là: trò chơi bắt đầu khi p tl mk

Krazy1

Reaction score
0
Rach uyen sia said:
mk là mình hay là mẹ kiếp thế mấy thím, ko bjk nó có đang chửi e ko, em già rooig lên mấy ngôn ngữ kiểu này ko hiểu
củ thể là: trò chơi bắt đầu khi p tl mk
Trò chơi bắt đầu khi pé thọc lét mẹ kiếp :byebye:

Trò chơi bắt đầu khi *Tên* trả lời mình :shame: :shame:

DesiRulez

Reaction score
0
HoaLacManThien said:

Quy trình đây em:

Làm xong thấy mình cũng ổn và còn thích gái thì nhào vào thôi.
Anh cho em hỏi là trường hợp gái đã có người yêu mà hằng ngày gái đều nhắn tin cho em đủ thứ chuyện là sao anh ? Khi thì giặt đồ gãy móng tay, lúc bị ba má la, lúc chạy xe lạc đường, lúc mất ngủ, mất tiền, hư xe rồi nó mua đồ lúc nào cũng hỏi ý kiến em, gái hay gửi hình hài clip nhảm cho em coi nữa.

Em thì lùn, nghèo, đã tỏ tình với nó và tạch. Nó cứ mỗi ngày nhắn tin đều cho em :surrender:

Rach uyen sia

Reaction score
1
mấy thím tư vấn cho em cái
- em hỏi gái có người yêu chưa, gái bảo có rồi.
-em hỏi gái nghĩ thế nào về kẻ thứ 3 gái bảo, kẻ thứ 3 không có lỗi gì mà do quan hệ giữa 2 người thôi, nếu 2 người yêu nhau thì kẻ thứ 3 không thể làm được gì.
nói chung là gái bật đèn xanh cho em các kiểu nữa mà em đang phân vân ko bjk tán hay ko
nếu tán cũng ko bjk phải làm gì, thái độ như thế nào khi nó vẫn đang có người yêu :adore:.

HoaLacManThien

Reaction score
2

GÁI CÓ NY RỒI VẤN CHỦ ĐỘNG PM NÓI CHUYỆN HÀNG NGÀY

DesiRulez said:
Anh cho em hỏi là trường hợp gái đã có người yêu mà hằng ngày gái đều nhắn tin cho em đủ thứ chuyện là sao anh ? Khi thì giặt đồ gãy móng tay, lúc bị ba má la, lúc chạy xe lạc đường, lúc mất ngủ, mất tiền, hư xe rồi nó mua đồ lúc nào cũng hỏi ý kiến em, gái hay gửi hình hài clip nhảm cho em coi nữa.

Em thì lùn, nghèo, đã tỏ tình với nó và tạch. Nó cứ mỗi ngày nhắn tin đều cho em :surrender:
PHẦN GÁI

Thông thường, việc gái có ny rồi mà vẫn chủ động pm nói chuyện hàng ngày có mấy trường hợp:

1. Gái khảo sát vì muốn chuyển tàu: :adore:

Gái ko hạnh phúc với ny và muốn thay đổi

Còn trường hợp ny rất yêu và đối xử tốt thì gái có tiêu chuẩn cao/ tham vọng/ đòi hỏi nhiều hơn khả năng mà ny có thể đáp ứng

Đặc điểm để xác nhận: * Zai ngon lành, bằng hoặc hơn ny hiện tại của gái :dribble:
* Gái hay than thở về chuyện tình cảm ( ny ko quan tâm, ko hạnh phúc, mất niềm tin vào ty, cần 1 chỗ dựa...)
* Hay gửi ảnh selfie xinh đẹp, nhưng lại giấu tịt ảnh chụp chung hay đi chơi với ny
* FB, Insta ko thấy, hoặc xưa thấy giờ thì hạn chế sự xuất hiện của ny. Nếu có thêm các stt ngôn lù, than thở về yêu đương thì càng rõ
* Gái hay gợi ý, đặt câu hỏi về tương lai như liệu sau này mình có còn nc với nhau ko
* Gái share về cuộc sống và sở thích bản thân và hỏi zai về những thứ ấy, nghe nhạc zai share, đi quán ăn zai thích, muốn gặp gỡ, muốn bước vào cuộc sống của zai
* Đã gặp gỡ 2*3 lần ( hoặc nếu chưa gặp là do điều kiện ko cho phép, như ở xa hoặc Việt Kiều * có hẹn gặp trong tương lai).
* "Ghen" khi zai đi chơi hoặc kể về gái khác :lol:

2. Gái muốn giữ làm Plan B: :">

Có điểm tương đồng với #1
Chỉ khác là gái vẫn đang vừa lòng với mqh hiện tại và ko có ý định thay đổi lớn, hoặc vì về tổng thể zai ko hơn hẳn ny nên gái ko quá vồ vập.

Đặc điểm để xác nhận: * Zai cũng ok phết, bỏ thì tiếc :hungry:
* Gái vẫn update tình hình yêu đương hạnh phúc
* Gái khen zai rất nhiều, nói rằng cô nào may mắn quen được zai. Có thể so sánh nhưng ko chê trách hay than vãn gì về ny.
* Sau 1*2 lần gặp gỡ xác nhận lúc đầu, sau đó chỉ thỉnh thoảng là các kèo cafe/ ăn trưa hoặc tối mang tính duy trì tình cảm chứ ko có các kèo xem phim, bay nhảy, hoạt động để zai có cơ hội thân mật :shit:
* Giữ mqh ở mức cả 2 đều hứng thú với nhau, nhưng ko cho zai cảm giác cơ hội tấn công đến rồi ( khi nào gái chán ny và muốn chuyển tàu thì mới nháy tín hiệu)

3. Gái dùng zai để bù vào hạn chế của ny: :sure:
Gái vẫn nhiều tình cảm với ny, hay chí ít là ko có mối nào như #1, #2 để mà nghĩ đến thay đổi.

Tuy nhiên ny có 1 số mặt hạn chế và ko thể đáp ứng gái ở khía cạnh đó, vì vậy gái tìm những mqh khác để thoả mãn.

Đặc điểm để xác nhận: * Zai thua ny gái về tổng thể, chỉ thắng cục bộ ở khía cạnh nào đấy ( và trở thành điểm hình thành mqh).

* Mqh hình thành dựa vào ưu điểm của zai bù đắp cho khuyết điểm của ny gái.
- Người yêu gái ở xa, ko quan tâm chăm sóc được <<< Zai ở gần chiều chuộng, dẫn đi ăn đi chơi
-> Foodzone, Moviezone, chơi bời zone :cheers:

- Người yêu gái bận bịu, vô tâm ko lắng nghe và chia sẻ với gái được <<< Zai sẵn sàng mọi lúc, lắng nghe, khuyên nhủ, an ủi
-> Tâm sự zone, tri kỷ zone

- Người yêu gái ysl, ko thoả mãn gái được <<< Zai tập gym, 6 múi, húc khoẻ
-> FWB, Xpartner :hehe:

- Người yêu gái nghèo, còn đang vật lộn với sự nghiệp ko mua sắm cho gái được <<< Zai thành đạt, giàu có
-> Bao nuôi, Bố đường

- ....
* Mqh có qua có lại, zai vẫn thụ hưởng lợi ích nào đó từ gái.
* Mqh chỉ gói gọn trong việc thoả mãn khía cạnh nhất định, khó có thể phát triển thêm được.
* Nếu zai manh động đe doạ đến mqh chính thức thường sẽ bị loại bỏ và thay thế bởi 1 người mời. Có rất ít trường hợp có thể lật kèo :lovemachine:

4. Gái dùng zai bởi sẵn: :hell_boy:

Gái và ny vẫn ổn. Mọi thứ khác cũng ok, nhưng có Osin dẫn xác đến thì tội gì ko dùng chứ :*

Đặc điểm để xác nhận: * Zai thua ny gái toàn tập, giá trị mang lại cũng thấp kém vớ đâu cũng được :tire:
* Gái thuộc dạng tham lam, hay thả thính, ko phũ hẳn zai nào
* Nhu cầu của gái ko rõ rệt, cũng ko thiếu thốn. Dù ny vẫn cung phụng đầy đủ nhưng zai dâng được gì thì nó đớp thêm thôi
* Mqh chỉ gái hưởng lợi, zai ko nhận được gì nhiều ngoài mấy lời khen bằng nước bọt suông
...

PHẦN EM

Theo biểu hiện của gái và nguồn lực của em thì khả năng là trường hợp 3 hoặc 4, còn xem em được hưởng lợi gì từ mqh đó ko hay chỉ là thùng rác thuần tuý :gach:

Nếu chuyện vui vẻ gái cũng tâm sự với em, thức khuya nói chuyện với em, em có chuyện buồn và tâm sự gái cũng để tâm lắng nghe và chia sẻ -> #3. :shame:

Còn nếu nó thích thì nó gọi, chán hay có kèo đi chơi là nó off, nó than vãn thì em phải nghe hết, em tâm sự thì nó spam icon hoặc seen -> #4. :sogood:

HoaLacManThien

Reaction score
2

DesiRulez said:

PHẦN GÁI

Thông thường, việc gái có ny rồi mà vẫn chủ động pm nói chuyện hàng ngày có mấy trường hợp:

Còn trường hợp ny rất yêu và đối xử tốt thì gái có tiêu chuẩn cao/ tham vọng/ đòi hỏi nhiều hơn khả năng mà ny có thể đáp ứng

Đặc điểm để xác nhận:
* Zai ngon lành, bằng hoặc hơn ny hiện tại của gái :dribble:
* Gái hay than thở về chuyện tình cảm ( ny ko quan tâm, ko hạnh phúc, mất niềm tin vào ty, cần 1 chỗ dựa...)
* Hay gửi ảnh selfie xinh đẹp, nhưng lại giấu tịt ảnh chụp chung hay đi chơi với ny
* FB, Insta ko thấy, hoặc xưa thấy giờ thì hạn chế sự xuất hiện của ny. Nếu có thêm các stt ngôn lù, than thở về yêu đương thì càng rõ
* Gái hay gợi ý, đặt câu hỏi về tương lai như liệu sau này mình có còn nc với nhau ko
* Gái share về cuộc sống và sở thích bản thân và hỏi zai về những thứ ấy, nghe nhạc zai share, đi quán ăn zai thích, muốn gặp gỡ, muốn bước vào cuộc sống của zai
* Đã gặp gỡ 2*3 lần ( hoặc nếu chưa gặp là do điều kiện ko cho phép, như ở xa hoặc Việt Kiều * có hẹn gặp trong tương lai).

Chỉ khác là gái vẫn đang vừa lòng với mqh hiện tại và ko có ý định thay đổi lớn, hoặc vì về tổng thể zai ko hơn hẳn ny nên gái ko quá vồ vập.

Đặc điểm để xác nhận:
* Zai cũng ok phết, bỏ thì tiếc :hungry:
* Gái khen zai rất nhiều, nói rằng cô nào may mắn quen được zai. Có thể so sánh nhưng ko chê trách hay than vãn gì về ny.
* Sau 1*2 lần gặp gỡ xác nhận lúc đầu, sau đó chỉ thỉnh thoảng là các kèo cafe/ ăn trưa hoặc tối mang tính duy trì tình cảm chứ ko có các kèo xem phim, bay nhảy, hoạt động để zai có cơ hội thân mật :shit:
* Giữ mqh ở mức cả 2 đều hứng thú với nhau, nhưng ko cho zai cảm giác cơ hội tấn công đến rồi ( khi nào gái chán ny và muốn chuyển tàu thì mới nháy tín hiệu)

Gái vẫn nhiều tình cảm với ny, hay chí ít là ko có mối nào như #1, #2 để mà nghĩ đến thay đổi.

Tuy nhiên ny có 1 số mặt hạn chế và ko thể đáp ứng gái ở khía cạnh đó, vì vậy gái tìm những mqh khác để thoả mãn.

Đặc điểm để xác nhận:
* Zai thua ny gái về tổng thể, chỉ thắng cục bộ ở khía cạnh nào đấy ( và trở thành điểm hình thành mqh).

- Người yêu gái ở xa, ko quan tâm chăm sóc được <<< Zai ở gần chiều chuộng, dẫn đi ăn đi chơi

- Người yêu gái bận bịu, vô tâm ko lắng nghe và chia sẻ với gái được <<< Zai sẵn sàng mọi lúc, lắng nghe, khuyên nhủ, an ủi

- Người yêu gái nghèo, còn đang vật lộn với sự nghiệp ko mua sắm cho gái được <<< Zai thành đạt, giàu có
-> Bao nuôi, Bố đường

- ....
* Mqh chỉ gói gọn trong việc thoả mãn khía cạnh nhất định, khó có thể phát triển thêm được.
* Nếu zai manh động đe doạ đến mqh chính thức thường sẽ bị loại bỏ và thay thế bởi 1 người mời. Có rất ít trường hợp có thể lật kèo :lovemachine:

Gái và ny vẫn ổn. Mọi thứ khác cũng ok, nhưng có Osin dẫn xác đến thì tội gì ko dùng chứ :*

Đặc điểm để xác nhận:
* Zai thua ny gái toàn tập, giá trị mang lại cũng thấp kém vớ đâu cũng được :tire:
* Nhu cầu của gái ko rõ rệt, cũng ko thiếu thốn. Dù ny vẫn cung phụng đầy đủ nhưng zai dâng được gì thì nó đớp thêm thôi
* Mqh chỉ gái hưởng lợi, zai ko nhận được gì nhiều ngoài mấy lời khen bằng nước bọt suông
...

PHẦN EM

Theo biểu hiện của gái và nguồn lực của em thì khả năng là trường hợp 3 hoặc 4, còn xem em được hưởng lợi gì từ mqh đó ko hay chỉ là thùng rác thuần tuý :gach:

Nếu chuyện vui vẻ gái cũng tâm sự với em, thức khuya nói chuyện với em, em có chuyện buồn và tâm sự gái cũng để tâm lắng nghe và chia sẻ -> #3. :shame:

Còn nếu nó thích thì nó gọi, chán hay có kèo đi chơi là nó off, nó than vãn thì em phải nghe hết, em tâm sự thì nó spam icon hoặc seen -> #4. :sogood:

HoaLacManThien

Reaction score
2

DesiRulez said:

PHẦN GÁI

Đặc điểm để xác nhận:
* Zai ngon lành, bằng hoặc hơn ny hiện tại của gái :dribble:

Đặc điểm để xác nhận:
* Zai cũng ok phết, bỏ thì tiếc :hungry:

Đặc điểm để xác nhận:
* Zai thua ny gái về tổng thể, chỉ thắng cục bộ ở khía cạnh nào đấy ( và trở thành điểm hình thành mqh).

-> Bao nuôi, Bố đường

- ....

Đặc điểm để xác nhận:
* Zai thua ny gái toàn tập, giá trị mang lại cũng thấp kém vớ đâu cũng được :tire:
...

PHẦN EM