cuối cũng cũng chia tay sau 2 năm hy vọng

dart0302clone

Reaction score
0
Hôm nay buồn tình kể chuyện xảy ra với mình tuần rồi Mình hơn gấu 6 tuổi. Mình quen gấu qua một đứa em kết nghĩa. Gấu mình cũng xin xắn đang yêu con một vô lo từ nhỏ. Mình cũng là con một nhưng hoàn cảnh khó khăn từ nhỏ nên khá trải đời dù ko mối tình vắt vai ( lo tập trung kiếm tiền). Quen nhau từ khi gấu còn đi học năm cuối, ra trường mình định hướng và hỗ trợ công việc cho gấu. Đến nay là được hai năm cả hai đều ổn định công việc và xác định năm sau cưới nên mình cày cật lực vì còn phải sửa lại nhà, rồi tiền cưới đồ. Gấu thì vô tư vô lo do còn trẻ. Do mình cày bục mặt kiếm thêm để chuẩn bị nên có phần xao lãng trong việc chăm sóc gấu ( ko nhiều như trước đây nhưng vẫn tuần đi chơi hai ba bữa) nên có xảy ra xung đột và cách đây 3 tháng hai đứa đều nhất trí tạm thời cho nhau không gian riêng để hai đứa suy nghĩ thêm, nếu xác định cưới thì cả hai phải thay đổi còn nếu ko thay đổi cho nhau được thì không quen nữa. Trong thời gian này tuy không gặp nhưng mình vẫn nhắn tin gọi điện cho gấu nhưng gấu lúc thì block mình lúc thì mở. Mọi chuyện bình thường cho đến thứ bảy vừa rồi mình hỏi về chuyện gặp lại thẳng thắn với nhau thì gấu bảo trong thời gian này đã có người yêu mới. Nên sẽ ko gặp mình nữa. Gấu nói ko phải lỗi do gấu vì trong thời gian tạm chia tay gấu có quyền quen người khác và mình cũng vậy.

Nhiều lúc nghĩ lại hài vl các bác ạ. Tình cảm vun đắp hơn hai năm trời, gấu muốn cái gì mình cũng chiều nhưng chỉ cần xa mặt cách lòng một thời than gian ngắn thì mọi thứ chấm dứt. Mình thì hiện tại đã bình thường trở đỡ sốc hơn rồi. Chỉ tiếc đã trao niềm tin nhắm người.

via vozForums for iPhone

congalonton

Reaction score
0
dart0302clone said:
Hôm nay buồn tình kể chuyện xảy ra với mình tuần rồi
Mình hơn gấu 6 tuổi. Mình quen gấu qua một đứa em kết nghĩa. Gấu mình cũng xin xắn đang yêu con một vô lo từ nhỏ. Mình cũng là con một nhưng hoàn cảnh khó khăn từ nhỏ nên khá trải đời dù ko mối tình vắt vai ( lo tập trung kiếm tiền). Quen nhau từ khi gấu còn đi học năm cuối, ra trường mình định hướng và hỗ trợ công việc cho gấu. Đến nay là được hai năm cả hai đều ổn định công việc và xác định năm sau cưới nên mình cày cật lực vì còn phải sửa lại nhà, rồi tiền cưới đồ. Gấu thì vô tư vô lo do còn trẻ. Do mình cày bục mặt kiếm thêm để chuẩn bị nên có phần xao lãng trong việc chăm sóc gấu ( ko nhiều như trước đây nhưng vẫn tuần đi chơi hai ba bữa) nên có xảy ra xung đột và cách đây 3 tháng hai đứa đều nhất trí tạm thời cho nhau không gian riêng để hai đứa suy nghĩ thêm, nếu xác định cưới thì cả hai phải thay đổi còn nếu ko thay đổi cho nhau được thì không quen nữa. Trong thời gian này tuy không gặp nhưng mình vẫn nhắn tin gọi điện cho gấu nhưng gấu lúc thì block mình lúc thì mở. Mọi chuyện bình thường cho đến thứ bảy vừa rồi mình hỏi về chuyện gặp lại thẳng thắn với nhau thì gấu bảo trong thời gian này đã có người yêu mới. Nên sẽ ko gặp mình nữa. Gấu nói ko phải lỗi do gấu vì trong thời gian tạm chia tay gấu có quyền quen người khác và mình cũng vậy.
Nhiều lúc nghĩ lại hài vl các bác ạ. Tình cảm vun đắp hơn hai năm trời, gấu muốn cái gì mình cũng chiều nhưng chỉ cần xa mặt cách lòng một thời than gian ngắn thì mọi thứ chấm dứt.
Mình thì hiện tại đã bình thường trở đỡ sốc hơn rồi. Chỉ tiếc đã trao niềm tin nhắm người.
via vozForums for iPhone
Đức
Sent from HUAWEI BLL-L22 using vozFApp

Ohgirl3

Reaction score
2
Mềnh nghĩ có khi em nó có người từ trước rồi, tới lúc hục hặc phát là có cớ chia tay luôn, mà đã đóng gạch được phát nào chưa thím, nếu đóng rồi thì cũng không mất mát gì nhiều đâu, có khi còn lãi ấy chứ vì đàn ông còn trẻ, việc làm ổn định, thiếu đếch gì cơ hội

dart0302clone

Reaction score
0
Ohgirl3 said:
Mềnh nghĩ có khi em nó có người từ trước rồi, tới lúc hục hặc phát là có cớ chia tay luôn, mà đã đóng gạch được phát nào chưa thím, nếu đóng rồi thì cũng không mất mát gì nhiều đâu, có khi còn lãi ấy chứ vì đàn ông còn trẻ, việc làm ổn định, thiếu đếch gì cơ hội :haha:
Em ko nghĩ có từ trước đâu bác. Gấu thành thật nói cậu này biết em nhưng em thì ko biết cậu này. Chắc là trước đây trong friendzone rồi tranh thủ thời cơ đánh thôi bác.
Thật ra thì em cũng không trách gì nhiều vì em nghĩ là có duyên không nợ. Trước đây em tự tin giao tiếp với gái lắm nhưng vẫn giữ mình vì thương gấu nhưng sau vụ này giờ em tự ti khi giao tiếp với các cô gái xung quanh vl.
Vừa nghỉ việc dc mấy tuần để tìm lại bản thân sau hai năm trời cày như trâu quên mất bản thân.
via vozForums for iPhone

l4ulegend

Reaction score
0
dart0302clone said:
Hôm nay buồn tình kể chuyện xảy ra với mình tuần rồi
Mình hơn gấu 6 tuổi. Mình quen gấu qua một đứa em kết nghĩa. Gấu mình cũng xin xắn đang yêu con một vô lo từ nhỏ. Mình cũng là con một nhưng hoàn cảnh khó khăn từ nhỏ nên khá trải đời dù ko mối tình vắt vai ( lo tập trung kiếm tiền). Quen nhau từ khi gấu còn đi học năm cuối, ra trường mình định hướng và hỗ trợ công việc cho gấu. Đến nay là được hai năm cả hai đều ổn định công việc và xác định năm sau cưới nên mình cày cật lực vì còn phải sửa lại nhà, rồi tiền cưới đồ. Gấu thì vô tư vô lo do còn trẻ. Do mình cày bục mặt kiếm thêm để chuẩn bị nên có phần xao lãng trong việc chăm sóc gấu ( ko nhiều như trước đây nhưng vẫn tuần đi chơi hai ba bữa) nên có xảy ra xung đột và cách đây 3 tháng hai đứa đều nhất trí tạm thời cho nhau không gian riêng để hai đứa suy nghĩ thêm, nếu xác định cưới thì cả hai phải thay đổi còn nếu ko thay đổi cho nhau được thì không quen nữa. Trong thời gian này tuy không gặp nhưng mình vẫn nhắn tin gọi điện cho gấu nhưng gấu lúc thì block mình lúc thì mở. Mọi chuyện bình thường cho đến thứ bảy vừa rồi mình hỏi về chuyện gặp lại thẳng thắn với nhau thì gấu bảo trong thời gian này đã có người yêu mới. Nên sẽ ko gặp mình nữa. Gấu nói ko phải lỗi do gấu vì trong thời gian tạm chia tay gấu có quyền quen người khác và mình cũng vậy.
Nhiều lúc nghĩ lại hài vl các bác ạ. Tình cảm vun đắp hơn hai năm trời, gấu muốn cái gì mình cũng chiều nhưng chỉ cần xa mặt cách lòng một thời than gian ngắn thì mọi thứ chấm dứt.
Mình thì hiện tại đã bình thường trở đỡ sốc hơn rồi. Chỉ tiếc đã trao niềm tin nhắm người.
via vozForums for iPhone
Tìm đứa khác đi bạn ơi :go: Tiếc nuối gì nữa, chưa nói chia tay nhau mà nó đã đi yêu thằng khác thì cũng thuộc dạng người không đáng tin rồi.

nhaodzo

Reaction score
0
Nếu thật sự như thớt kể thì tao nghĩ mày nên vui mừng vì không phải rước nhầm nó

dragonvms

Reaction score
0
Ở đời không ai biết được chữ ngờ, mà cái ngờ đau đớn nhất lại là cảm giác tiếc nuối bao công sức mình bỏ ra, để rồi đổi lại, không có gì cả. Nói chuyện thẳng thắn mà gái nó còn bảo không phải lỗi của nó thì nó cũng sẽ không dừng lại đâu. Bác đi du lịch đâu cho khuây khỏa vài hôm rồi lấy lại cân bằng thôi

dart0302clone

Reaction score
0
dragonvms said:
Ở đời không ai biết được chữ ngờ, mà cái ngờ đau đớn nhất lại là cảm giác tiếc nuối bao công sức mình bỏ ra, để rồi đổi lại, không có gì cả. Nói chuyện thẳng thắn mà gái nó còn bảo không phải lỗi của nó thì nó cũng sẽ không dừng lại đâu. Bác đi du lịch đâu cho khuây khỏa vài hôm rồi lấy lại cân bằng thôi :)
Đang tính thu xếp lên Đà Lạt với thằng bạn phụ nó chăm cái hotel tầm tháng khuây khoả rồi về
via vozForums for iPhone