Cuối 8x ( 87 88 89 ) vào chia sẻ cuộc sống nào

truong.hq

Reaction score
1
89 công việc, nhà cửa bt, ko nổi trội nhưng cảm thấy yêu đời mỗi tội mãi ko kiếm đc gấu, gặp nhiều em dấm dở quá, chán chả buồn tán, bạn bè đang giới thiệu mối mới, chủ động lên để bố mẹ đỡ giục

truong.hq

Reaction score
1
CuongNQ said:
Do cuộc chạy đua đã bắt đầu từ thế hệ trước đó rồi, giờ mình chạy đuổi theo thôi.

Nhưng mình năm 30 tuổi nghe thằng bạn được bố mẹ cho căn Saigon Pearl, tháng cho thuê mười mấy triệu, tưởng như thằng đó đã ở vạch đích. Nhưng mà bây giờ mình tự kiếm được hơn số đó lại thấy nó chẳng là cái gì cả.
Em quan điểm sống không nhìn theo túi tiền người khác. Nhưng cũng nên làm có mức thu nhập đủ cao trang trải mọi thứ.
Ngày xưa nhìn các bạn cao hơn, ao ước lắm, giờ cũng thấy bt.
Tuổi trẻ nên phấn đấu nhưng nhiều khi hãy bằng lòng với thứ mình đang có.

Reaction score
0
dulangannam said:
Mình 89
1 vợ 1 con
1 căn nhà 2 miếng đất
1 khoản nợ Ngân hàng 170tr
Đang là banker
Lương tạm ổn, 1 mình đi làm nuôi cả vợ con
Áp lực bên ngoài rất nhiều, nhưng nghĩ đến ngôi nhà nhỏ là lại có thêm động lực. Ngoài xã hội giông bão thế nào, 1 mình mình gánh :) đổi lại bình yên cho gia đình là đủ
Đại ca đang làm bank nào và có bao nhiêu năm exp thế đại ca ??đi làm gần chục năm mà tích góp khá quá đại ca nhỉ :adore::adore:

vaa_3041987

Reaction score
0
daylatencauthubongda said:
Đại ca đang làm bank nào và có bao nhiêu năm exp thế đại ca ??đi làm gần chục năm mà tích góp khá quá đại ca nhỉ :adore::adore:
Tôi đi làm chục năm , bh vẫn trên răng dưới háng :)) :stick:
via vozForums for iPhone

lenovo_8888

Reaction score
0
88 1 vk 2 con trai. đang có mấy tỉ tiền mặt chả biết mua jh. nhà cũ 2 tầng ông bà ở quê. bảo cho xây lại ko cho xây. đất chưa mua dc. xe oto chưa mua. thu nhập có tháng dc vài triệu, có tháng dc vài trăm. cũng chưa thấy có tương lai gì cả.

cungan

Reaction score
0
thao_0705utb said:
Em xin lỗi các bác vì lạc đề ạ.
Em sinh năm 91, chồng em đánh rơi em mấy năm này,em đi khắp nơi tìm anh ấy sắp già đến băm rồi mà vẫn chưa thấy tăm tích đâu :sosad:
Bac nào thấy chồng em đâu thì nhắn anh ấy đến đón em về với. :sosad:
Số điện thoại obz đâu. Anh gọi điện xin rước luôn
via vozForums for iPhone

molopony

Reaction score
0
89 1 vợ và 1 con gái 2 tuổi là tài sản lớn nhất. công việc sân golf nói chung là ổn nhưng tự mình hủy hoại tương lai của mình. hiện tại thì đang vật lộn vì những cái do mình gây ra. sợ nhất tết sắp về