Cuối 8x ( 87 88 89 ) vào chia sẻ cuộc sống nào

kubom1989

Reaction score
0
revir said:
Dược về mịa quê ôm 1 vùng đi thím. Mảng này mình thấy ngon ấy chứ
Có lấy cao răng ko thớt ? Mình ở hoàng hoa thám nè
Giá hữu nghị cho vozer loser hem :angry:
Sent from my iPhone using vozForums

Maz0939

Reaction score
0
86 hiện tai bh cũng đang chán nãn tài chính dell có cc gì cả, chỉ có 1 con sonic,vision, 1 con rim ghẻ đi làm để nuôi 2 con kia.dt, laptop ipad nói chung là đủ chỉ như vậy thôi chứ dell có dư giả gì cả.

1Vozer_dauten

Reaction score
0
87 cũng 1 vợ 2 con ( 1 trai 1 gái) cuộc sống thì bình thường nhưng cv thì như lol :sad:
Gửi từ Vsmart Live bằng vozFApp

vaa_3041987

Reaction score
0
batquaimotthoi said:
Thật giờ cũng ko biết cuộc đời mình nó đi về đâu nữa :sosad:.
Đúng bằng giờ này năm ngoái, cty thông báo giải thể - Mất 1 cv ngon lành, xong cũng giai đoạn gần tết nên ỉ i thôi về nhà nghỉ ngơi lãnh bảo hiểm thất nghiệp cho sướng đã, rồi tính sau.
Công nhận mới nghỉ cũng sướng thiệt, cái đến lúc qua tết đi tìm việc với tâm thế là kinh nghiệm của mình chắc tìm dc việc tốt thôi, thế là ỏng eo - chê 3 Job gọi là tạm ổn ko nhận đi làm (lương cũng khoảng 13 - 16tr thôi nhưng với mình vậy là tạm ổn).
Đùng 1 cái quyết định mua nhà 1 tỷ 4 mà nợ lên tới 900tr =)), đến lúc đó cần việc thì ko có 1 ma nào gọi đi làm, PV 1 đống chỗ tạch hết cả, cuối cùng giờ chấp nhận đi làm lương cơ bản 7 triệu. :gach: ôm 1 đống nợ mà ko tháng nào dư ra đồng nào,
Ở nhà thì Mẹ suốt ngày lo ế, mà ế cmn thật, cơ bản là mình già mịa rồi ko còn cảm xúc yêu đương nữa, huhu :sosad:
Quả này toang , nợ 900 mà k có nguồn thu thì mệt vlin :shame: team cuối 8x đông . Ae ai làm cái grp zalo chém cho vui đi :sexy:
via vozForums for iPhone

Almasy

Reaction score
0
91, hơi lệch xíu nhưng cũng đủ già rồi

vừa cưới 1 bé 99 cách đây mấy tháng

Ne08x

Reaction score
0
87, 1 vợ 2 con gái (1 đứa 5 tuổi rưỡi, 1 đứa 5 tháng rưỡi
), vẫn ở trọ, tháng 8 xịch

Sent from Samsung SM-N960F using vozFApp

CuongNQ

Reaction score
1
buppy said:
Tôi mua đất và 4b toàn tiền của mình làm ra đây, tiền nhiều là làm trong làm ngoài mới có dư chứ ăn lương văn phòng lấy gì mà mua nhà mua xe mai fen

Đi làm gặp tầng lớp cao tụi nó nhỏ tuổi 9x mà đc gia đình buff max lương chỉ để ăn chơi còn nhà cửa xe cộ có ba mẹ mua sẵn nghĩ mà chặn lòng

Sent from Xiaomi Redmi K20 Pro using vozFApp
Do cuộc chạy đua đã bắt đầu từ thế hệ trước đó rồi, giờ mình chạy đuổi theo thôi.

Nhưng mình năm 30 tuổi nghe thằng bạn được bố mẹ cho căn Saigon Pearl, tháng cho thuê mười mấy triệu, tưởng như thằng đó đã ở vạch đích. Nhưng mà bây giờ mình tự kiếm được hơn số đó lại thấy nó chẳng là cái gì cả.

dangtiep

Reaction score
0
cùng tuổi bác thớt, mua cc trả góp, lương lậu khá, oto thì lười mua, toàn chơi moto, còn tình cảm thì dạo này chán, chả muốn quen.