Cuối 8x ( 87 88 89 ) vào chia sẻ cuộc sống nào

La Mong.

Reaction score
0
Ngày ngày trực ở phòng, xe ra vào bấm nút mở cổng. Hôm nào hư thì đẩy thấy cmnl. Nửa năm thì Sếp thương sắm cho con laptop ngồi coi 3 chú heo con.
1457297

Enjoy

Reaction score
0
89 mỗi người mỗi cảnh.Cảnh của mình thì nhà cửa gia cảnh ko phải khổ,gia đình chỉ có 2 anh em.Làm việc tại nhà có cửa hàng riêng,nhưng ngặt nỗi bị lệ thuộc tiền bạc vào cha mẹ.Nên cảm thấy mệt mõi vl

phongthien56

Reaction score
0
89 đây

có vợ cũng 89 , con trai 3 tuổi

công việc tạm được, kinh doanh bất động sản , vợ làm kế toán doanh nghiệp, hiện đang ở ké đất ông bà ( đất ông bà có cái nhà nhỏ, k ở chung , 2 nhà kế bên nhau)

có 3 xe oto ( 2 cái spark, 1 cái gentra), 1 xe tải cho thuê ( kia K250 mua trả góp )

đất có 1 miếng 100m đường hẻm (phân lô bán k dược để dành ), 1 miếng mặt tiền đường lớn định sẽ mở vp lớn tại đây, 1 miếng đường nhỏ dự định sẽ xây nhà ở khi hết tuổi tam tai

1 miếng 1200m2 đang phân lô, xây nhà để bán

nợ : 1,6 tỷ tiền ngân hàng, 500 tiền người quen , đều có tính lãi

nói chung cũng tạm đủ, không khi nào có nhiều tiền mặt trong người

vinhnamvo

Reaction score
4
WENBIE said:
88 đây, cảm thông với thớt
Loáng cái đầu đã 2 thứ tóc rồi
Mai phen bằng tuổi tôi à, tôi 88 đây, lương lậu cũng ổn nhưng đam mê bóng bet đang âm nợ hơn 300tr, đang tu chí làm ăn trả nợ, hy vọng không có gì thay đổi thì tầm này năm sau hết nợ, qua năm cưới vợ, con vợ cũng k ưng ý lăm, mà lỡ nc 2 gia đình 2 bên hết rồi, giờ rút cũng k kịp. Chả biết làm sao, thôi thì cố gắng nhường nhịn tí mà sống vậy.

WENBIE

Reaction score
4
vinhnamvo said:
Mai phen bằng tuổi tôi à, tôi 88 đây, lương lậu cũng ổn nhưng đam mê bóng bet đang âm nợ hơn 300tr, đang tu chí làm ăn trả nợ, hy vọng không có gì thay đổi thì tầm này năm sau hết nợ, qua năm cưới vợ, con vợ cũng k ưng ý lăm, mà lỡ nc 2 gia đình 2 bên hết rồi, giờ rút cũng k kịp. Chả biết làm sao, thôi thì cố gắng nhường nhịn tí mà sống vậy.
Tôi may là ko tệ nạn, ko nợ nần ai. Làm nhiêu đưa hết cho vk cầm, cũng chả rõ h có bao tiền, chả bao h hỏi. Thấy ko nợ nần ai là đã hạnh phúc lắm rồi
Cv tôi ko ổn định lắm, thích bay nhảy. Năm nay làm vài chỗ rồi vẫn chưa ổn

Mà 88 cưới đi ông, đẻ còn còn kịp chăm k già mẹ rồi mà con vẫn phải nuôi

revir

Reaction score
0
88 đây, nghề nghiệp nha sĩ, 1 vợ 1 con, kinh tế bình thường, đủ ăn đủ tiêu. Chưa có gì to tát cả

Viaipi_mvl

Reaction score
0
buonbuon297 said:
Mình 88 , năm nay cũng 31 rồi , cũng ổn định làm ăn kinh doanh , nhà cửa ... Mà chuyện tình cảm tình yêu chưa vào đâu nên vợ con cũng k có , mặc dù cũng muốn ổn định lắm mà cảm thấy gái đang quen chưa đủ khả năng làm mẹ nên cũng ráng thêm 1 2 năm cho nó trưởng thành , nói thế thôi cũng k biết mối này ổn ko , tìm mối khác tầm tuổi này cũng mệt mỏi ghê , may là mình ổn định công việc rồi , nhiều bác khác chắc khổ hơn mình . Anh em vào chia sẻ nhé .

via vozForums for iPhone
Gái mà ko dẩm thì xúc đi thôi ông à, tôi 87 cũng chả suy nghĩ lâu lắm, năm ngoái quen vợ hiện tại sn 90 được vài tháng cũng cưới luôn. Giờ thằng cu được 6 tháng chẵn rồi :gach:
Nói chung gái tầm này nó cũng hết dẩm rồi, đứa nào mà tự lo tự ổn định được thì ko sợ đâu :gach:

vinhnamvo

Reaction score
4
WENBIE said:
Tôi may là ko tệ nạn, ko nợ nần ai. Làm nhiêu đưa hết cho vk cầm, cũng chả rõ h có bao tiền, chả bao h hỏi. Thấy ko nợ nần ai là đã hạnh phúc lắm rồi
Cv tôi ko ổn định lắm, thích bay nhảy. Năm nay làm vài chỗ rồi vẫn chưa ổn

Mà 88 cưới đi ông, đẻ còn còn kịp chăm k già mẹ rồi mà con vẫn phải nuôi
Cũng nghĩ như thế, chứ có con trễ quá sau này già khổ lắm. Bên nhà gái cũng hối cưới, đúng là cuộc sống mà k nợ nần ai làm nhiêu ăn nhiều nó mới thanh thản ông ạ, tôi đây tháng nào cũng cân não, làm ra nhiều nhưng k giữ lại đc đồng nào

WENBIE

Reaction score
4
Viaipi_mvl said:
Gái mà ko dẩm thì xúc đi thôi ông à, tôi 87 cũng chả suy nghĩ lâu lắm, năm ngoái quen vợ hiện tại sn 90 được vài tháng cũng cưới luôn. Giờ thằng cu được 6 tháng chẵn rồi :gach:
Nói chung gái tầm này nó cũng hết dẩm rồi, đứa nào mà tự lo tự ổn định được thì ko sợ đâu :gach:
Trước giới thiệu cho em 87 ngon thế lại chê

vinhnamvo said:
Cũng nghĩ như thế, chứ có con trễ quá sau này già khổ lắm. Bên nhà gái cũng hối cưới, đúng là cuộc sống mà k nợ nần ai làm nhiêu ăn nhiều nó mới thanh thản ông ạ, tôi đây tháng nào cũng cân não, làm ra nhiều nhưng k giữ lại đc đồng nào
Thím trả nợ nên phải tính kế hoạch lâu dài. Chứ k phải hôm nay làm đc 10 đồng, mua mì tôm ăn thì dành đc 9 đồng. Cưới rồi 2 người còn tiết kiệm hơn so với độc thân