[Cư sĩ tu tập] Tu tập tại thiền viện Trúc Lâm

nameless91

Reaction score
0
lucnhihao said:
Nói ch như lồn. Đcm quân ngu học

via vozForums for iPhone
Thầy Toàn có lời khen thí chủ:look_down::look_down::look_down:

tainangtre

Reaction score
0
Ông Nguyễn Bỉnh Khiêm không nói gì cả, chỉ ngảnh lại bảo đầy tớ rằng: “Năm nay mất mùa, thóc giống không tốt, chúng mày nên tìm giống cũ mà gieo mạ.” Nói rồi lại sai đầy tớ ra bảo tiểu quét dọn chùa và đốt hương, để ông ra chơi chùa, rồi bảo tiểu rằng: “Giữ chùa thờ Phật thì ăn oản.”

Danhartist

Reaction score
0
qwertykhongchan said:
Có thím nào là phật tử, hay tham gia các khóa tu ngắn dài cho mình hỏi với.
Mình định lên thiền viện Trúc Lâm xin làm cư sĩ tu tập trên đấy 1 tháng có được không nhỉ? Cuộc sống dạo này nhiều biến động, cần nơi chốn tĩnh lặng, tĩnh tâm lại, muốn nghe những lời thỉnh từ các thầy.
Xin mời các ý kiến của các thím voz.
Mà bác thớt theo Thiền ah ? :) Cơ mà, tu chùa ko bằng tu chợ, tu chợ ko bằng tu nhà bác ơi.

nameless91

Reaction score
0
qwertykhongchan said:
Ai lại nói thế thím :sweat:
Gặp rồi mới nói chứ ý đặt điều chỉ. Hồi 4 năm trước lúc đi phà ra cần giờ có thèng sư eo éo gạ làm quen mình từ chối lịch sự mà nó vẫn xán tới, mình cáu lên nó mới thôi nè :canny::canny:

traitimlolam

Reaction score
1
qwertykhongchan said:
Có thím nào là phật tử, hay tham gia các khóa tu ngắn dài cho mình hỏi với.
Mình định lên thiền viện Trúc Lâm xin làm cư sĩ tu tập trên đấy 1 tháng có được không nhỉ? Cuộc sống dạo này nhiều biến động, cần nơi chốn tĩnh lặng, tĩnh tâm lại, muốn nghe những lời thỉnh từ các thầy.
Xin mời các ý kiến của các thím voz.
Mình đã từng như bạn! Và lên đó rồi! Lên đi cho tâm hồn khuây khoả! Cầm tầm 1 củ theo mua đồ dùng cá nhân, mua mấy bộ quần áo tu tập! Cúng dường (ko biết đúng từ ngữ ko, đại loại đưa cho nhà chùa) tuỳ tâm!
via vozForums for iPhone

qwertykhongchan

Reaction score
0
Danhartist said:
Mà bác thớt theo Thiền ah ? :) Cơ mà, tu chùa ko bằng tu chợ, tu chợ ko bằng tu nhà bác ơi.
Em chưa theo Thiền bác. Nơi chốn tĩnh lặng em nghĩ là tốt nhất hiện tại

Danhartist

Reaction score
0
qwertykhongchan said:
Em chưa theo Thiền bác. Nơi chốn tĩnh lặng em nghĩ là tốt nhất hiện tại
Nói chớ, tâm bác động lắm nên mới muốn yên, mà động đang quen lên chùa nó tĩnh ko biết chịu được bao lâu. Nhưng cứ thử đi, nếu lên chùa mà yên không nổi thì lại về anh em bày kế cho tiếp :D

qwertykhongchan

Reaction score
0
traitimlolam said:
Mình đã từng như bạn! Và lên đó rồi! Lên đi cho tâm hồn khuây khoả! Cầm tầm 1 củ theo mua đồ dùng cá nhân, mua mấy bộ quần áo tu tập! Cúng dường (ko biết đúng từ ngữ ko, đại loại đưa cho nhà chùa) tuỳ tâm!

via for iPhone
2 3 bộ áo lam là đủ đúng không bác? Đồ đạc cá nhân chắc chỉ có mấy bộ quần áo đồ vệ sinh cá nhân 2 3 bộ áo lam chắc là đủ.