CPU Coffee Lake sẽ khan hàng đến đầu năm sau

Mercury_Sagit

Reaction score
0
Chicat said:
Nói chung bác nào bg build máy mới thì căng ngân sách thật chứ build 2nd ko chạy theo công nghệ bg thấy Sandy/Ivy là best p/p rồi. :beauty: i5/i7 Sandy/Ivy vẫn chiến game AAA tốt. Bọn Haswell giá vẫn còn cao. :shame:
Main thím ơi :sad: đang dùng Sandy/Ivy xong nâng chip còn đỡ chứ mua lại cả combo thì ngại vụ chết main lắm vì giờ chắc làm gì kiếm được hàng còn bảo hành nữa :sweat:

evilsdark

Reaction score
1
mua máy mới đúng thời điểm cái gì cũng lên, ram lên, vga lên :sad:, vga có thể dùng tạm đồ cổ có sẵn, nhg ram phải mua mới mà quả này hết gần 5 triệu tiền ram cmnr, mà gặp dùng Ryzen lại phải kiếm bus cao chết tiền :sosad:

Ram Gaxlax thì có thể là vẫn kiếm dc, nhg HOF toàn trắng ko hợp, mình chỉ thích đen mĩ miều thôi :shame:

HauVeBien

Reaction score
0
evilsdark said:
mua máy mới đúng thời điểm cái gì cũng lên, ram lên, vga lên :sad:, vga có thể dùng tạm đồ cổ có sẵn, nhg ram phải mua mới mà quả này hết gần 5 triệu tiền ram cmnr, mà gặp dùng Ryzen lại phải kiếm bus cao chết tiền :sosad:
Khi nào chơi đến GTX 1080/ti thì hẵng lo đến bus RAM :go: mà chơi 2 VGA con kia kể cả dàn Intel cắm con RAM đểu vào có thấy chán ko ? hoặc đơn giản nhất mua RAM 2133, 2400 rồi OC nó lên, bên box AMD có ông OC đc lên 2933, 3200 kia kìa :sweat:

underwater

Reaction score
0
HauVeBien said:
Khi nào chơi đến GTX 1080/ti thì hẵng lo đến bus RAM :go: mà chơi 2 VGA con kia kể cả dàn Intel cắm con RAM đểu vào có thấy chán ko ? hoặc đơn giản nhất mua RAM 2133, 2400 rồi OC nó lên, bên box AMD có ông OC đc lên 2933, 3200 kia kìa :sweat:
oc ram có phải đơn giản đâu, kit ngon kit lởm rồi còn main nữa :stick:

evilsdark

Reaction score
1
HauVeBien said:
xổ số hên xui, mình ko có máu chơi xổ số :byebye::byebye:, thích OC chơi xổ số xem có lên stable dc ko thì mình đã chả mất công mua mấy con RyzenX làm gì mua nonX về oc cho rồi :shame:

XHellAngelX

Reaction score
0
Các bác thấy sao? Temp đẹp quá luôn, tản H80 thôi nhé, nguồn FB

kusagami

Reaction score
1
evilsdark said:
xổ số hên xui, mình ko có máu chơi xổ số :byebye::byebye:, thích OC chơi xổ số xem có lên stable dc ko thì mình đã chả mất công mua mấy con RyzenX làm gì mua nonX về oc cho rồi :shame:. Mà Ram đểu là kiểu gì, con Dominator cùng lắm đắt hơn do cái tản với thêm tí hiệu năng hay gì đó thôi, thôi mua TridentZ vẫn đủ dùng :">:">. Mà OC thì nó cũng ko có mát lắm đâu :sexy::sexy:, khéo nhiều khi quá nhiệt còn crash, bsod, treo các kiểu :stick:
Flare X 2400 ghẻ đẩy lên 2933 xong auto vcore, cas không cần đổi, chạy đai lỳ đây :chaymau:
XHellAngelX said:
Các bác thấy sao? Temp đẹp quá luôn, tản H80 thôi nhé, nguồn FB

ơ, 4.3GHz, "KABY LAKE"?

evilsdark

Reaction score
1
kusagami said:
Flare X 2400 ghẻ đẩy lên 2933 xong auto vcore, cas không cần đổi, chạy đai lỳ đây :chaymau:
Thôi, chấp nhận tí RGB TridentZ vậy, lại còn bus 3K2 cas 16 :sexy::sexy:

underwater

Reaction score
0
kusagami said:

ơ, 4.3GHz, "KABY LAKE"?
ảnh photoshop đấy mà :shame:

XHellAngelX

Reaction score
0
kusagami said:

ơ, 4.3GHz, "KABY LAKE"?
Kabylake 1151 hình như ko có loại nào là 6c/12t đâu :sexy:
Cái này của 1 bên chuyên bán case WS đang đăng ầm ầm ở mấy gr trên FB. Cái con i7 này từ lúc ra đến giờ thông tin ảo quá, chỗ mấy thằng Tây lông đang lạnh cứng cả ấy vào thì lại bảo nóng mà chỗ VN chưa vào mùa đông thì toàn review thấy mát, riết rồi chả biết đâu mà lần nữa :((