Công nhận màn 4k xem phim sướng thật các bác

Duy Huu Nguyen

Reaction score
0
nhaodzo01 said:

Đây. TV Samsung 75” qled
Dàn loa 5.2.2
2 cái rear surround speakers mình lắp rồi nhưng 2 cái ceiling speakers mua rồi mà chưa gắn được nên hiện tại là 5.2 thôi :angry:
Khoe luôn là cái kệ để TV mình tự đóng vừa khít với bức tường luôn. Cái đó là 102 :beauty:
Nhìn rẻ tiền vl :tire:, cái màu tủ ko sang hơn đc à bác.
TV kia 80tr ko nhỉ

nhaodzo01

Reaction score
1
Duy Huu Nguyen said:
TV kia 80tr ko nhỉ
Tự đóng thì rẻ là phải rồi, nhìn vậy người ta mới biết mình đóng. Chứ đẹp quá lại tưởng mua :doubt:
Mà tôi không quan trọng nó đẹp đâu thím à. Vì khi tôi coi phim tôi tắt đèn rồi không thấy đâu. Cái này cũng không phải để phòng khách nên ai muốn coi phim mới vô đây thôi :angry:

cái nữa là nó trùng màu với cái ghế sofa tôi mua. hàng chưa về nên chưa biết hợp không. Nhưng mà với tôi hình ảnh âm thanh quan trọng hơn mấy cái gear

Duy Huu Nguyen

Reaction score
0
nhaodzo01 said:
Tự đóng thì rẻ là phải rồi, nhìn vậy người ta mới biết mình đóng. Chứ đẹp quá lại tưởng mua :doubt:
Mà tôi không quan trọng nó đẹp đâu thím à. Vì khi tôi coi phim tôi tắt đèn rồi không thấy đâu. Cái này cũng không phải để phòng khách nên ai muốn coi phim mới vô đây thôi :angry:

cái nữa là nó trùng màu với cái ghế sofa tôi mua. hàng chưa về nên chưa biết hợp không. Nhưng mà với tôi hình ảnh âm thanh quan trọng hơn mấy cái gear
Qled của SS với Oled sony thằng nào ngon hơn nhỉ
Con của bác gg thấy có giá 79tr.

nhaodzo01

Reaction score
1
Duy Huu Nguyen said:
TV kia 80tr ko nhỉ
Mà thím thấy màu nào sang cho xin cái hình làm mẫu nào? Cái này sơn lại mấy hồi, thích thì đổi thôi :byebye:

Duy Huu Nguyen

Reaction score
0
nhaodzo01 said:
Mà thím thấy màu nào sang cho xin cái hình làm mẫu nào? Cái này sơn lại mấy hồi, thích thì đổi thôi :byebye:
Để 1 tuần nữa dọn sang khu nhà mới em chụp cho xem, vừa xúc 1 em A9G 55 inches về. Nhìn tv SS nó giả tạo sao ấy,âm thanh thì 5.1 (có 2 cái loa đứng) chỉ 11tr. còn trong phòng chưa mua loa vì A9G có tích hợp sẵn, sau có tiền mua cái 7.1 36tr của Sony về sau. Mà chs sao cái 7.1 chỉ duy nhất 1 loa mà tận 36 tr kinh vl
https://www.sony.com.vn/electronics/sound-bar/ht-st5000

nhaodzo01

Reaction score
1
Duy Huu Nguyen said:
Qled của SS với Oled sony thằng nào ngon hơn nhỉ
Con của bác gg thấy có giá 79tr.
OLED xịn hơn. OLED mới chính hiệu là LED. QLED chỉ là cái tên thôi. Vẫn là LCD và vẫn xài đèn nền.

Nhưng mà nói chung thì mắt người thường không nhận ra được nếu không có nguồn xịn đâu.

TV với mình không hứng thú bằng dần âm thanh. Coi phim mà có dàn xịn, âm thanh nó bao xung quanh. lúc cháy nổ nó rung tung đít rất là phê :beauty:

nhaodzo01

Reaction score
1
Duy Huu Nguyen said:
Để 1 tuần nữa dọn sang khu nhà mới em chụp cho xem, vừa xúc 1 em A9G 55 inches về. Nhìn tv SS nó giả tạo sao ấy,âm thanh thì 5.1 (có 2 cái loa đứng) còn trong phòng chưa mua loa vì A9G có tích hợp sẵn, sau có tiền mua cái 2.1 36tr của Sony về sau
Con A9G thì top notch rồi. Mỗi tội 55" hơi nhỏ không?

Tôi xài con Sony 55" có nửa năm mà thấy nhỏ quá nên mua con này. Con 55" kia vẫn để trên phỏng ngủ cho vợ coi youtube.

Khoảng cách ngồi là khoảng 3m

nhaodzo01

Reaction score
1
Duy Huu Nguyen said:
Để 1 tuần nữa dọn sang khu nhà mới em chụp cho xem, vừa xúc 1 em A9G 55 inches về. Nhìn tv SS nó giả tạo sao ấy,âm thanh thì 5.1 (có 2 cái loa đứng) chỉ 11tr. còn trong phòng chưa mua loa vì A9G có tích hợp sẵn, sau có tiền mua cái 7.1 36tr của Sony về sau. Mà chs sao cái 7.1 chỉ duy nhất 1 loa mà tận 36 tr kinh vl
https://www.sony.com.vn/electronics/sound-bar/ht-st5000
Lúc đầu tôi đi ra showroom coi soundbar thì sau khi nghe thử quyết định tự build dàn loa và không hối hận.

Con soundbar thím định mua tôi cũng nghe thử rồi. Nhưng nói về chất lượng âm thanh thì tôi tận tai nghe và đánh giá con BOSE SOUNDBAR 700 nó nghe đã hơn.

dang vuadauau

Reaction score
0
tenss said:
Mua cái mibox gắn ổ cứng di động vào xem trên Kodi à bác, sub thì tải trên subscene về add vào xem bao phê

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 7 bằng vozFApp
tài khoản film bác mua bao nhiêu thế bác?:shame::shame:

dang vuadauau

Reaction score
0
nhaodzo01 said:
Mình không mua ở VN nên giá cả chắc không như ở VN đâu. TV ở VN thì mình không biết giá.
Con này là QN75Q6FN
winner voz đây rồi bác ở mẽo ạ? Đúng là ước mơ của các vozer loser :adore::adore: