Con trai trưởng cưới vợ bắt buộc phải ở nhà bố mẹ ?

biglaps

Reaction score
0
lisatthu35 said:
có đợt em về quê đám giỗ ngồi nói chuyện với mấy ông bà bô trong đám về việc chuyển ra ở riêng thì bị chửi mất dạy bất hiếu thím ạ , họ nói đẻ con trai ra thì phải ở nhà với ông bà già chứ ở riêng trái gió trở trời ai đỡ ...
Hỏi ngược lại thế nhà chỉ có con gái thì sao :sogood:

lisatthu35

Reaction score
0
my_heaven_25292 said:
Con nào ở chả được, nhà tôi còn mong được ở với ba mẹ cho sướng mà còn không đc

Sent from Samsung SM-G975F using vozFApp
tùy gia cảnh thím ạ, kiểu người già họ bảo thủ lắm mỗi lần nói gì ko vừa ý là chửi em mất dạy cho ăn học để cãi lại , em thì quen rồi chứ sợ con gấu em cũng ăn học rồi nhà nó cũng khá giả nữa sợ lấy về cãi nhau cả ngày mệt nữa ...

whitewolf

Reaction score
1
Quê thì không rõ.
Thành phố mua 2 căn hộ trong 1 khu, nhà sửa lại cho thuê, đơn giản nhẹ nhàng.

lisatthu35

Reaction score
0
biglaps said:
Hỏi ngược lại thế nhà chỉ có con gái thì sao :sogood:
bởi vậy mới thích đẻ con trai đó thím vì nó phải ở nhà lo cho ông bà bô , con gái theo chồng ...

Haru.hacker

Reaction score
0
nhà 2 thằng con trai, và cả 2 thằng đều ra ở riêng. 2 ông bà ở cùng nhau trong căn nhà 2 tầng tổng diện tích 200m2. Thằng nào chửi tao, tao vả gãy răng.

Sent from Xiaomi MI MAX 3 using vozFApp

biglaps

Reaction score
0
lisatthu35 said:
bởi vậy mới thích đẻ con trai đó thím vì nó phải ở nhà lo cho ông bà bô , con gái theo chồng ...
Cái đấy thì ai chả biết, vấn đề tôi muốn biết là họ sẽ trả lời như thế nào khi bị hỏi câu đó, đa số sẽ đuối lý mà chửi đổng thôi, không tôn trọng thông gia những người cũng ngang tuổi mình thì con cái đa số ngoài mặt thì nể chứ trong lòng thì khinh nhé :canny:

lisatthu35

Reaction score
0
troi oi said:
Có mỗi mình là con trai lại là trưởng thì tự hiểu đi, chưa gì đã mầm mống bố láo, bất hiếu rồi, gia môn bất hạnh, có cái chuyện cỏn con cũng kể lể là sao ?

biring1

Reaction score
0
nhà rộng xe đẹp không xài thì ai xài, bố mẹ làm ra cũng cho con trai phần lớn thôi. Không ai cho con gái con rể nhiều nếu nhà có con trai đâu:beauty:

bibanhoaitucqua

Reaction score
0
biring1 said:
nhà rộng xe đẹp không xài thì ai xài, bố mẹ làm ra cũng cho con trai phần lớn thôi. Không ai cho con gái con rể nhiều nếu nhà có con trai đâu:beauty:
chắc vậy nhà mình 2 ae bố mình chỉ mún để lại tài sản cho mình và vk còn thằng rễ thì đéo thích nên con em gái vẫn ở giá tới h

nguoibuonhanh

Reaction score
1
bibanhoaitucqua said:
chắc vậy nhà mình 2 ae bố mình chỉ mún để lại tài sản cho mình và vk còn thằng rễ thì đéo thích nên con em gái vẫn ở giá tới h
Được hết tài sản sướng nhé:sogood:
Đéo biết đường mà khuyên bố mẹ, để con em mốc l. Loại mày tử tế vãi ra ấy nhỉ:look_down: