Con nhà em thấp hơn mức chiều cao chuẩn

Littlefish

Reaction score
0
Dinh dưỡng đầy đủ, chăm vận động thể thao hy vọng cải thiện được chút :pudency:

Gửi từ Samsung SC-01K bằng vozFApp

TSM Doublelift

Reaction score
0
Khuyên nó không chơi voz nhé, thật lòng đấy. :sweat:Với nó còn nhỏ, thím khéo lo xa. Em đây cấp 2 thuộc dạng gầy, thấp nhưng lớn lên ra đường vẫn cao hơn khối thằng. :)

vtduongno3

Reaction score
0
Gen lùn vẫn cải thiện đc đời con bằng dinh dưỡng nhé, em với thằng em trai là mình chứng sống đây :lol:
Bố 1m65, mẹ 1m52, em là thằng lớn kẹt ở 1m78, thằng em em năm nay 17 tuổi mà 1m83 cmnr, nhìn chung thì từ bé đến lớn 2 thằng ăn uống rất đầy đủ do thu nhập gia đình khá ổn định (bố mẹ đều là quân nhân), sữa cũng uống thường xuyên, thể dục thể thao thì chỉ đi bơi 2 tháng hè thôi, các thím đừng bi quan quá :byebye:

KyOGuanZou

Reaction score
0
OXXO said:
Bố 1m6, con 1m7 là giỏi lắm rồi, đúng xạo loz như vozer, đừng lấy ba cái trường hợp thiểu số như thằng cháu, thằng em này nọ :sogood:
Trường hợp clq hôm đi siêu thị gặp thằng con trai ông anh hàng xóm cũ nó mới lớp 8 cao 1m75 mà cha nó có 1m65 thôi , nhấn mạnh là lớp 8. Tôi 1m77 đây nhưng ngày xưa lớp 10 tôi mới 1m68 và ông già tôi chỉ 1.63.
Hồi nhỏ tích cực uống vinamilk với đi bơi và chơi bóng chuyền nên cao thêm. Chứ gen họ nhà tôi toàn lun 1m6 1.65 thôi.
Bây giờ dinh dưỡng tốt thì cố gắng tạo dk cho con trẻ nó có chút thể hình.
Ra nhìn bọn Nga hay Đức nó cao 1m9 1m95 thấy mình nhỏ bé vl

via vozForums for iPhone

Galaxy.Note3N900D

Reaction score
0
TSM Doublelift said:
Khuyên nó không chơi voz nhé, thật lòng đấy. :sweat:Với nó còn nhỏ, thím khéo lo xa. Em đây cấp 2 thuộc dạng gầy, thấp nhưng lớn lên ra đường vẫn cao hơn khối thằng. :)
15 tuổi rồi
, 16 17 18 mình xưa chịu đù xa 3 năm trời lên đc có 7cm, giờ có m7 thôi này
. Giờ này e là cũng thương thread

Gửi từ Samsung SM-T825Y bằng vozFApp

kidvip12

Reaction score
0
bi ban vi to tinh voi mod said:
gien di truyền chỉ một phần chế độ dinh dưỡng ngủ nhiều thể dục thể thao:go::go::go:
tôi tưởng voz chỉ dốt toán hóa ra sinh cũng dốt nốt hả :pudency:

coldworld

Reaction score
0
Bạn cho dùng dạng viên nhai canxi corbiere kid . nó cung cấp cả vitamin D3 và canxi . nếu chỉ bổ xung canxi thì cơ thể ko hấp thu dc đâu. Thứ 2 nữa là chỉ cho uống nửa liều khuyến cáo thôi. Uống như hướng dẫn sử dụng với thực phẩm hàng ngày sẽ gây ra thừa canxi cực nguy hiểm cho bé. Trc mắt là gây táo bón đấy, sau là hại gan thận.
Nếu vẫn bị táo bón thì dùng lọ dạng xịt dimao vitamin D3. Rất an toàn, nó thay cho việc phải khơi nắng để đủ vitamin D3 , có vitamin d3 thì cơ thể mới hấp thụ tốt dc canxi.
Những thực phẩm này muốn có hiệu quả bạn phải dùng 1 năm trở nên mới thấy hiệu quả nha. Dùng 3 4 tháng ko ăn thua đâu. Nó là xương của người chứ ko phải cục đất đâu mà đắp cao dc cao đâu.
Và cấm dc dùng quá liều. Sẽ hại hơn lợi nhiều.

WENBIE

Reaction score
4
Cho tập gym biết đâu sau này cao to đẹp trai

gavua

Reaction score
0
Cho nó đi học bơi chơi thể thao như bóng rổ bóng đá từ nhỏ đi:chaymau::chaymau:

tunghungqn85

Reaction score
0
Chiều cao do gene di truyền chỉ 1 phần thôi
H nhiều thứ tác động lắm
Có ông chú cao có 1m60, vợ 1m55 mà 2 thằng cu thằng nào cũng trên 1m8 cả
Hồi cấp 2 t có thằng bạn phải nói là nó thấp bé nhẹ cân nhất lớp, toàn chọc là hiển lùn. Lên cấp 3 ko gặp, sau 3 năm nó 1m8 mà đíu ai ngờ luôn :surrender: mà là cách đây mười mấy năm.
Nên cái giai đoạn dậy thì là quan trọng nhất, bây giờ chưa phải lo đâu.