con em họ ngu dại quá, làm sao khuyên đây?

demon123456

Reaction score
0
nguoibuonhanh said:
về quê chơi mà cũng buồn theo. bố mẹ , họ hàng họp lên họp xuống khuyên răn đủ kiểu mà không nghe:chaymau::chaymau::chaymau:
chuyện là nó tốt nghiệp đại học xong đi yêu một thằng đã từng ly dị. cao ráo, mặt mũi cũng ok, bằng giỏi, ngoan ngoãn mà thế éo nào yêu ông đã từng ly dị, có con nhỏ nhưng ở với mẹ, tháng lão chu cấp nuôi con đều đều. nghe mọi ng kể cha kia cũng có vẻ công việc đàng hoàng. nhưng theo kinh nghiệm lướt voz lâu năm thì m chắc chắc 99% single mom, single dad là loại vứt đi, không thể cải tạo rồi:go::go::go::go::go:

mới yêu được 1 năm thì có cách nào khuyên cho nó sáng mắt ra không ae nhỉ?
PS: li dị theo cha kia kể với nó thì là cãi nhau nhiều, mẹ ck nàng dâu gì đó nữa.....
sao chưa gặp mặt tiếp xúc mà đánh giá người ta 1 cách phiến diện vậy bạn :surrender: thể loại single mom chưa chồng mà có con thì đánh giá xấu vậy cũng đúng, nhưng từ bao giờ mà người đã li dị lại bị xã hội đánh giá xấu như vậy :surrender:

Leonoc

Reaction score
0
Thằng thớt ngu dại quá, làm sao đây :sad:
Single dad mà cứ làm như xì ke, hút chích, lô đề cờ bạc, đâm thuê chém mướn, lừa đảo, pê đê, níc gà,...hay sao mà chuyện riêng của ngta cũng xen vào

nguoibuonhanh

Reaction score
1
kinh nghiệm trên voz cho thấy single mom toàn là loại phải tránh xa. nên minh nghĩ single dad cũng thế mà:go::go::go:

[R]ogers said:
Chưa nghe đàn ông 1 đời vợ là báu vật hả thớt. Ngu hay ko còn nhiều cái nữa mới nói đc. Single dad trên voz này nhiều lắm.

via vozForums for iPad
dinhnhan said:
Ông có vk chưa? chưa có thì im cái mồm , nhìn nhiều vào, nghe nhiều vào.
demon123456 said:
sao chưa gặp mặt tiếp xúc mà đánh giá người ta 1 cách phiến diện vậy bạn :surrender: thể loại single mom chưa chồng mà có con thì đánh giá xấu vậy cũng đúng, nhưng từ bao giờ mà người đã li dị lại bị xã hội đánh giá xấu như vậy :surrender:
Leonoc said:
Thằng thớt ngu dại quá, làm sao đây :sad:
Single dad mà cứ làm như xì ke, hút chích, lô đề cờ bạc, đâm thuê chém mướn, lừa đảo, pê đê, níc gà,...hay sao mà chuyện riêng của ngta cũng xen vào

dattenkhodocsebiban

Reaction score
0
Nếu xui mà thằng kia xấu thật thì để tự con em nó sáng mắt ra, còn nếu thằng đó tốt thì cũng tốt cho con em. Nên khuyên thớt không nên can ngăn làm gì, tương lai nó chọn, và nếu sau này nó sai thì bố mẹ nó lo cho nó, nó tốt thì nó lo cho bố mẹ nó, éo đến lượt thớt đâu mà lo :)).
Ngoài lề, tình đầu của nhỏ đó, mà nó với thắng kia phịch nhau rồi, thì nó khó bỏ lắm.
// mà không có con em họ nào ở đây cả, thớt là thằng tính cua em nó nhưng em nó đã có chủ nên cay cú :))))))

amazing10

Reaction score
0
Ai cũng có lầm lỡ, sau này mày cũng là single dad thôi, ghét của nào trời trao của ấy nha koan :">

coldkaldr

Reaction score
0
sao phải dạy, kệ nó đi, nếu gặp người tốt thì ngon, nếu ko thì cũng tự rút kinh nghiệm nha friend

Nanase

Reaction score
0
Single dad cũng như single mom thôi, bt tử tế còn trẻ thì tránh xa bọn 1 đời vợ 1 đời chồng ra :sogood:

buzbum

Reaction score
0
Ông up hình em ông lên đây, nếu ok t tán cho em họ ông bỏ thằng kia luôn :D

nuda

Reaction score
0
vẫn chưa hiểu tại sao các ông các bà và thớt lại có quyền áp đặt tương lai của 1 cô bé đã thành niên :surrender: